Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad 3 sẽ có 4G LTE, chíp 4 nhân, màn hình 2048x1036 ?

Didu
14/2/2012 6:11Phản hồi: 188
iPad 3 sẽ có 4G LTE, chíp 4 nhân, màn hình 2048x1036 ?

Wall Street Journal (WSJ) ngày hôm nay lại có thêm một số tin đồn về iPad 3, lần này là công nghệ kết nối 4G LTE. Nguồn tin cho biết Apple sẽ giới thiệu iPad 3 với kết nối 4G LTE tốc độ cao dành cho cả hai nhà mạng với cơ sở hạ tầng 4G tốt tại Mỹ đó là AT&T và Verizon. Cũng theo WSJ thì iPad 3 sẽ được tích hợp hai công nghệ kết nối là 3G và 4G, "khi LTE không khả dụng, iPad sẽ được chuyển sang công nghệ mạng kết nối với tốc độ chậm hơn". Ngoài ra, một số tin đồn xuất hiện trong hôm nay cũng xác nhận rằng thời điểm ra mắt của iPad 3 được Apple ấn định vào thứ 4, ngày 7 tháng 3. Thời điểm đó cũng gần sát với thông tin trước đây cho rằng iPad 3 sẽ xuất hiện vào tuần đầu của tháng 3.

Các thông tin rò rỉ khác về iPad 3 đến lúc này cho thấy máy có thể sẽ sử dụng chip 4 nhân A6 của Apple cùng với màn hình độ phân giải QXGA (2048x1036) trên màn hình 9"7 và đạt mật độ điểm ảnh là 264dpi.

Trang iLab.cc từ Nhật Bản đã nhận được chiếc màn hình của Sharp mà họ cho rằng sẽ làm cho iPad 3 với độ phẩn giải QXGA. iLab.cc đăng trên website của họ về nắp lưng và cổng kết nối của một chiếc iPad mới và 3 bộ phận này khớp với nhau. Họ cho biết iPad mới nhiều khả năng sẽ dày hơn iPad cũ 1mm và lỗ camera trên nắp lưng này lớn hơn lỗ camera cũ phù hợp với modul camera mới.

Quảng cáo

188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

canhnv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ipad vẫn luôn là một cái tên hot trong loạt sản phẩm của Apple. Với màn hình phân giải siêu khủng này thì Ipad vẫn là vua trong thị trường table. Khao khát một ngày được cưới em ^^
ở việt nam chắc còn lâu lắm mới có 4G..............
Hy vọng 2 năm nữa có...lolzzzzzz
_NyX_
ĐẠI BÀNG
12 năm
3g còn chưa dùng hết
băng thông 3g thường có 3.6mb ah
chắc tầm 10 năm nữa mới có 4g ... 😔
Rất mong chờ e này 😃

Kết cái pad2 lắm, nhưng thật tiếc là màn hình rỗ quá 😔 huhu nên phải chia tay

Mong e này màn đẹp mua xài lâu lâu luôn 😃
Chia tay ipad 2 để dùng Galaxy Tab à 😃)
Lee Sr
ĐẠI BÀNG
12 năm
chém vừa thôi ông tướng ............................!
Màn hình iPad 2 mà bác còn chê thì em nói thật em ko bik cái màn hình máy tính bản nào mới đáp ứng nỗi nhu cầu của bác đây....?
romero
TÍCH CỰC
12 năm
Ui con này là 2S thôi////////////
cũng tò mò vô coi nó rò với rỉ!
Gần ra rồi. Thông tin rò rỉ ngày càng nhiều. Sắp lại tốn tiền đổi máy nữa rồi >< huhu
mỗi khi 1 sản phẩm của quả táo ra đời đều rất lãng phí giấy mực của thế giới :cold:
ầy... cả đổ máu, đổ nước nước mắt và ... nước bọt nữa chứ chú 😃
Camera vẫn chưa có flash ak.Hi vọng có 1 cuộc CM mới về màn hình
vothuong009
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cứ chê nó thế chứ màn hình có đễn nỗi "rỗ" như bác nói đâu mà chém gê thế cho là nó ko bằng retina được nhưng cũng rất mịn và đẹp đó chứ đánh giá chuẩn chuẩn tí chứ
kh0c
CAO CẤP
12 năm
thế theo bác cái Ip3g với 3Gs có gọi là rỗ ko. Nếu ko thì e chịu bác rồi.
Mịa thế thời 3g. 3gs đang thịnh hành thiên hạ có ai bảo là rỗ ko hay giờ mới bảo là rỗ thời đấy có con dt nào sánh với nó. Cơ mà đang nói ipad đem 3g +3gs vào mà tế à
kh0c
CAO CẤP
12 năm
chốt lại tôi hỏi bạn 3G và 3Gs có rỗ hay ko, muốn biết tại sao tôi lôi vào so sánh thì đi xem thông số màn hình 2 con nhé.

ko hiểu thì về mặc quần bó vào nhé, hoặc học lại tiếng việt cấp 1 có mấy phép tu từ đấy.

Giờ mới bảo là rỗ thì ko là rỗ à? rõ ràng nó có rỗ, ipad 2 cũng rỗ. Công nghệ thay đổi tửng ngày, và Apple nên và sẽ cải thiện ở bản tiếp theo. rõ ràng như thế chả hiểu bác cãi cái ji? cãi là nó ko rỗ à? bao giờ nó tỉ lệ ppi~ ip4 thì đồng ý là nó ko rỗ nhé.
Thía bác biết nó rỗ từ khi nó mới ra à hay là vì bây giờ nó công nghệ cao rồi nên lôi mấy con hồi xưa ra so sánh với bây giờ mới kêu rỗ. Rõ vớ vẩn.
Có thể nó chưa bằng một số thằng khác nhưng ko đến nỗi như cái rổ của bác đâu nhá.
1 Năm apple nó mới 1 cái mấy thằng khác thì sao nó ra như đẻ trứng thế mà vẫn chạy theo nó doanh số. Cái doanh số cũng phản ánh khá nhiều về sự hài lòng của khách hàng đv sản phẩm nhé. Lozl.
lần sau đừng có gửi PM nữa nhá bồ tèo. Rõ ngớ ngẩn.
Với mình chỉ cần camera trước để facetime là được. Cấu hình mà nthế thì là quá trâu rồi :x Yêu apple thật
hphiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi! 7/3 lại mất 1 đêm để hóng rồi!
mình lại thích nó vẫn giữ nguyên độ phân giải đấy ... nhưng là chíp 4 nhân .. => tốc độ lướt web sẽ không hãng nào bì kịp
Thông tin từ trang web Nhật thường là chính xác. Giống như hồi gần ra IP4 đó. Hy vọng kỳ này cũng vậy.
Wa wa, sắp ra rồi, sắp ra, ra, raaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aa aaaa ^^
Bác cứ làm em tưởng sắp ra cái khác cơ đấy, bác cực khoái ghê quá
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Bác làm em thèm.... .
nếu đúng như vậy thì mật độ điểm ảnh vẫn thua xa ip4/4s
Nếu có 4G thì ở VN chả để làm gì, chỉ tốn thêm tiền. Mà nếu thực sự giống như hình thì chẳng có gì thay đổi lớn về thiết kế. Chờ xem sẽ thế nào đây.
chipheotk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu giá bằng giá Ipad 2 hiện tại thì ngon biết mấy....................!
ráng thêm tý nữa, rặng thêm tý nữa, sắp ra rou.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019