Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ipad 4.1.2 bị ăn táo rôi, làm thế nào bây giờ?

binmsc
25/11/2010 5:32Phản hồi: 12
Mình vừa up firmware 4.2.1 cho ipad. Sau khi thành công, mình vào Cydia cài phần mềm mAdvLock, khi reboot máy bị ăn táo luôn, chẳng làm gì được nữa. Mọi người chỉ cho mình cách xử lý với.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Lúc bối rối, quên mất không search trên diễn đàn xem có bài nào liên quan không. Bây giờ đã search và thấy có bài liên quan và đang restore lại máy theo hướng dẫn. Không phải nhờ mọi người nữa.
Nếu được bạn post bài liên quan đó để ace tham khảo kinh nghiệm nhé. Xin cảm ơn. 😃
binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Thực ra cũng đơn giản thôi, mình đưa máy về recovery MOD để itune nhận và tiến hành restore thôi. Thao tác tương tự như iphone. Mình không nhớ lúc sáng mình search được bài đó ở đâu, hình như ở phần iphone thì phải.
Nếu đang ở 4.2.1 mà nó bị ăn táo thì cho nó ăn Thơm nữa là xong ngay ấy mà...kekeke
cuongnd
TÍCH CỰC
13 năm
Lẽ ra khi ăn táo chỉ cần dùng Redsn0w 0.9.6-beta4 chọn Just boot tethered right now là ok.

Bạn có restore lại đi nữa khi cài các ứng dụng trên Cydia cần reboot lại ăn táo như thường.
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Nói chung JB kiểu này mệt lắm, chờ bản untethered đi các bác ơi, lỡ tay reboot hay đứa nào nó ngoáy cái là bị ăn táo của mụ phù thủy ngay ... Mình nghĩ có tethered thì cũng sắp có untethered thôi, ko lâu đâu
chihuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
box ipad thuơng bác này nhất neh.bạn là đầu xỏ ipad của tinh tế đây.hi vọng box ipad sẽ sôi động như bõ iphone
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Quất luôn đi Kenvin ơi, tui chơi rùi, nói chung là sống chung với lũ cái đã, khổ chút sau sướng nó mới thấy quý
Emin157
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn đấy bác ạ. Vả lại dùng iPad đâu có phải restart nhiều đâu 😃 Từ hôm em jailbreak đến giờ cũng chưa phải restart lần nào.
Hồi hộp mới thích 😁
vinhhip
ĐẠI BÀNG
13 năm
chiẹp! hôm qua đi nhậu về quên cắm sạc hôm nay e cũng dính táo, đang ngồi hì hục restore lại đây.

@chủ topic: bác khởi động nối ipad với pc --> bật itunes ---> bấm giữ nút power + home, chờ màn hình đen xì rồi nhả nút power(vẫn giữ nút home) chờ vài giây itunes sẽ hỏi bác restore bác nhấn shift + click chuột vào restore trỏ đến file firmware ---> open ---> continue --> done 😁
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Tui cũng chơi roài đó, nhưng mà chơi thử rồi restore lại tại tui xách đi làm cả ngày ở chỗ làm hôk có máy tính lỡ nó đơ cái tui ngồi nhìn nó cười suốt buổi luôn là chết á 😁... Nói chung trong máy tui cũng có khoản 7 app bản quyền :D dành cho công việc nên tao thời tui nhịn mấy vụ giải trí với mấy cái ứng dụng tuyệt vời của Cydia một thời gian vậy ... Khổ thiệt đó chứ ... chờ 4.2 đã khổ, chờ thêm JB 4.2 khổ hơn =))

---------- Post added at 08:25 PM ---------- Previous post was at 08:22 PM ----------

Chắc chắn sẽ càng ngày càng sôi động đó bác, hồi lúc em tham gia box này cũng ít thành viên lắm, giờ đông vui hẳn lên, iPad đang dần chiếm đc cảm tình của dân Việt Nam chúng ta roài.
hackbabe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm giác hồi hộp và đt gọi anh e ý ới xem tình hình thế nào. Ăn dứa ngon hay lại táo vỡ đầu mới vui.
Nhưng cứ bình tĩnh mà ăn thêm vài quả dứa nữa sẽ ok hết
mình cũng phải vài lần mới thành công được.
Mỗi tội ram của ipad hơi ít để đa nhiệm.sad

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019