iPad Air 3 sẽ có màn hình 4K, 4GB RAM, không có 3D Touch, ra mắt tại sự kiện tháng 3?

ART+
28/1/2016 16:43Phản hồi: 138
iPad Air 3 sẽ có màn hình 4K, 4GB RAM, không có 3D Touch, ra mắt tại sự kiện tháng 3?
Dẫn lời từ các nguồn cung ứng panel cảm ứng cho Apple, trang DigiTimes cho biết nhiều khả năng chiếc iPad Air thế hệ kế tiếp (tạm gọi là iPad Air 3) sẽ có màn hình độ phân giải 4K, 4GB RAM, không hỗ trợ 3D Touch, pin được cải tiến. Mới đây thì chúng ta còn có thêm thông tin rằng iPad Air 3 sẽ có 4 loa ngoài và đèn Flash LED ở camera sau. Với những đặc điểm trên thì có vẻ như Apple mong muốn biến iPad Air 3 thành một chiếc iPad Pro Mini với các công nghệ cao cấp, cấu hình mạnh để xử lý các tác vụ nặng.

Việc thiếu vắng công nghệ 3D Touch là điều có thể đoán trước được bởi các nhà sản xuất vẫn chưa sẵn sàng và còn gặp nhiều khó khăng trong việc mang nó lên với thiết bị màn hình lớn. Còn với màn hình, bên cạnh việc nâng độ phân giải lên 4K, iPad Air 3 còn được đồn đoán sẽ mang trên mình những công nghệ màn hình tiên tiến của iPad Pro như có tấm nền oxide TFT đem lại khả năng hiển thị với độ sáng rực rỡ từ các góc, sử dụng thuật toán xử lý hình ảnh và tấm film đặc biệt nhằm đem lại tông màu đen sâu hơn cùng với màu sắc sống động hơn từ các góc nhìn

Một số tin rò rỉ khác có thể sẽ có trên iPad Air 3 như máy dùng chip xử lý A9 hoặc A9X, cổng Smart Connector, camera nâng cấp. Ngoài ra, nhiều khả năng màn hình của iPad Air 3 cũng được tích hợp công nghệ hạn chế tỷ lệ làm mới ảnh tĩnh (như trên iPad Pro), giúp màn hình của máy tiêu tốn ít năng lượng hơn.

Apple được mong chờ sẽ tổ chức một sự kiện lớn vào tháng 3 năm nay, ở đó tập đoàn công nghệ Mỹ có thể sẽ cho ra mắt loạt sản phẩm nâng cấp như iPad Air 3, Apple Watch 2 và iPhone 5SE (iPhone 4-inch mới).

138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn hình 4k chắc sẽ có 😃
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng đến lúc đổi ipad air là vừa : )
@hunkenbkt Có khi mình cũng thế 😆 mà bàn phím bán riêng chắc giá hơi cao @@
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
8 năm
Air 3 nâng cấp nhiều vậy à !?
Ai chạy theo cho nổi
Đã mua iPad Pro vì không đợi nổi Air 3 😆
intereal
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân khoe lần 2 rồi đấy Duy Luân ơi ;)
Mới mua ipad air 2. Thấy mà tiết làm sao
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu như pin như Mini2,3 và cứng như 6s thì mua,Air 2 dễ bẻ quá.
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
8 năm
@saladass Nhìn avarta mình đi 😆
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
@bilovingyou Hihi,Vậy có qua ko?Hay là mình dặt vé dùm😁
@baotam2101 nhiều tình huống lắm, nhà bạn có trẻ con thì sẽ biết, để trên chăn bông đứa nhóc nó chạy qua 1 phát mà cong luôn, bà chị mình vừa phải thay 1 cái nè, may mà có bảo hành vàng
mralexco
TÍCH CỰC
8 năm
@baotam2101 Em dùng air 2 phải nâng như nâng trứng đây bác ạ. Chỉ sợ cong.
Cũng thick nhưng con ipad air còn quá tốt .đang hóng con 5se để đổi con 5s
quá nhu cầu rồi, vẫn dùng iPad Air 2 và vẫn cảm thấy tuyệt vời. Có tiền chắc chỉ nhắm đến Macbook để sài cho biết với người ta, cả đời chưa biết Mac OS là gì.
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ncdangson Kết bác vì cùng tư tưởng với e, chưa dùng mac lần nào để tiền quất e nó, còn ipad air dùng quá đủ rồi:v
@vothanhhungn73 Ít tiền chắc Mac mini đủ nhu cầu rồi bác, kết nối với tv là chạy phà phà.
@vothanhhungn73 Mình cũng tính sắm nè, mà chỉ chơi nổi mac mini thôi để xài ddc màn hình lớn, mà đang chờ coi năm nay có nâng cấp thì quất chứ mua bản 2014 lỗi thời quá 😔...ip ipad giờ xài cũng nhàm rồi đổi qua osx coi thử sao 😃...
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng chưa rõ sẽ làm gì với 4GB RAM của ipad 😁
Giờ không mong nâng cấp gì hết, chỉ thích nâng cấp iOS thôi.
MangoMan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc cũng đến lúc phải cho iPad 4 về hưu rồi.
LYSM
TÍCH CỰC
8 năm
@MangoMan Ipad thì trước giờ nó đã vô địch về cấu hình rồi, cần chi đua với ai, có chăng đua với chính nó thôi
huy9988
CAO CẤP
8 năm
Hic, ai sao chứ mình mong lắm rồi!!
Yên chí với Air2, lót dép chờ Air4. Mình ko thích số lẻ 😁
MasterPhuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thui dẹp mẹ cái 3D touch luôn trên iphone cho đồng bộ đi haha
JKer
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MasterPhuong 3D Touch trên 6S tiện mà. Mở danh sách app không cần bấm nút home 2 lần.
@JKer Không phải ai cũng có điều kiện sài bác ơi! Nên cứ mở miệng ra là chê vì có biết nó ất giáp ra mô! Thôi kệ họ đi. Bây giờ mình long press còn khó khăn hơn 3D touch!
buonban2u
TÍCH CỰC
8 năm
co cai ipad 4 sai hoai ko hu, ko hu thi mua moi lam gi?
Apple giờ cũng chạy đua cấu hình kinh nhỉ.
Của hãng khác 2K là thừa nhưng của Apple tới 4K thì tốt cho người dùng phải không các mẹ 😁
@TakaVainglory Con trai cứ bình tĩnh. Đợi nó k còn là tin đồn con hãy la làng. 4K trên tablet thì đúng là thừa như kiểu 2K trên điện thoại đó con.
@TakaVainglory 4k trên màn 9.7 đâu có dư thừa. Xem JAV rõ từng chi tiết
@TakaVainglory Nâng cấp chứ không phải chạy đua vì từ xưa đến nay iPad vẫn không có đối thủ nên Apple không cần phải chạy đua với bất kì hãng nào khác.
@TBM Đối thủ của iPad chỉ có thể là iPad.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019