Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Ipad air bị loạn cảm ứng khi cắm sạc.

nomercy9691
4/9/2014 15:35Phản hồi: 11
Tình hình là con ipad air em mua mới ở hnam cũng đc 4 tháng, vẫn xài bt không vấn đề gì, tự nhiên 1 tuần nay bị loạn cảm ứng khi cắm sạc, lên gg search thì thấy lỗi như sạc dởm, nguồn không ổn định...nhưng trước đó vẫn xài bt nên chắc không thể là sạc dởm đc, còn nếu nguồn không ổn định thì e thử cắm mấy chỗ khác khắp nhà mà vẫn bị, có bác nào đã từng bị bệnh này chỉ e khắc phục với 😔
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiếm mấy bài so sánh phụ kiện xem có phải do cáp hay sạc lởm ko
Sạc lởm thì dùng một thời gian nó mới tồi đi nên gây lỗi chứ sạc zin thì chạy mãi vẫn thế
nomercy9691
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em mua nguyên seal chẳng lẽ cũng bị sạc dởm hả bác, vậy hnam lừa đảo chăng :|
@nomercy9691 Nhìu lúc sạc bạn xài 1 thời gian bị lỗi hoặc là sạc fake cũng nhìu trường hợp..., bạn thử kiếm sạc khác thử xem có trường hợp này ko? Gửi bạn link phân biệt phụ kiện để bạn tham khảo: http://www.tinhte.vn/threads/cach-phan-biet-sac-cap-tai-nghe-zin-may-iphone-ipad-va-hang-linh-kien.2294715/
Dù là cáp zin nhưng có thể dùng bị lỗi nên cũng có khả năng hư sạc cáp bạn ah, nếu có bộ sạc cáp khác thì thử lại cho chắc chắn. Bạn xem chữ ký, nếu có gần thì ghé mình kiểm tra dùm bạn.
nomercy9691
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới mượn sạc cáp khác của ipad air mua nguyên seal h2shop mà vẫn bị các bác ạh 😔
@nomercy9691 Nếu chắc chắn sạc cáp mượn zin thì thử lấy bộ sạc cáp mình test thử máy khác xem có bị ko? nếu bị thì phải mang mấy ra cửa hàng kiểm tra rồi
codon477
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn kiểm tra sao rồi ?

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Theo mình bank nên thử mua 1 cục chống nhiễu TDK $ KGS , cái cục tròn tròn mà đầu dây sạc hay có đấy, bạn quấn dây sạc 1 vòng vào trong cục chống nhiêu , sẽ khắc phục được hiện tượng loạn cảm ứng
Restore Lại máy nhé bác. Em cũng bị nhưng giờ hết rồi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Có khả năng máy bạn bị lỗi sạc rồi nhé bạn. Bạn thử kiểm tra lại xem sạc của bạn có phải sạc lô không nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019