iPad là sản phẩm điện tử có doanh số tăng trưởng mạnh nhất

niky
6/10/2010 7:45Phản hồi: 45
iPad là sản phẩm điện tử có doanh số tăng trưởng mạnh nhất

Thông qua các số liệu kiểm kê gần đây thì trang CNBC đã cho biết rằng, trên thị trường thiết bị điện tử hiện nay, mức tiêu thụ iPad đã vượt qua các mặt hàng đầu đĩa DVD để giữ vị trí thứ 4 sau tivi, smartphone và laptop. Theo các con số đã được công bố, doanh số iPad trong quý đầu tiên được bán ra thị trường rất ấn tượng: 4,5 triệu máy.

Qua các con số được biết thì 350.000 chiếc đầu đĩa DVD được bán ra trong 1 năm đầu tiên xuất hiện chẳng thấm tháp gì so với con số hơn 3 triệu iPad được tiêu thụ chỉ trong 80 ngày đầu tiên. Thêm vào đó, các mặt hàng đầu đĩa DVD phải mất tới 4 năm mới leo lên vị trí thứ 4 đó, trong khi iPad chỉ cần 2 quý kinh doanh, tính đến thời điểm hiện tại. Doanh số ấn tượng đó còn giúp iPad vượt mặt các thiết bị chơi game cầm tay, điện thoại di động phổ thông, và cả chính Apple's iPhone.

Nguồn: CNBC
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng Apple và fan hâm mộ 😃
chaudizai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic...tui hok phải là 1/4,5 triệu đó ! :banghead:
Hoan hô mình là 3/4,5 triệu máy....Apple nên cảm ơn tui nha...
Phần thưởng cho kẻ khai phá thị trường , giống như Microsoft , Google , Nokia , RIM , ... đã từng làm và từng thành công .

Nhưng hình như họ bắt đầu quên bài học khai phá thị trường rồi , mà chỉ lao vào cạnh tranh với Apple thôi .
Mình thích sản phẩm của Apple nhưng mà ghét Apple :p
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
cùng ý kiến 😁:mstickle:
shayla88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng như bạn thích mọi sẩn phẩm của apple nhưng ko ghét apple mà ghét fan cuồng appt thui 😁
jino
TÍCH CỰC
14 năm
Mình ngược lại, thích Apple nhưng lại không thích sản phẩm mobile (kể cả Pad) của Apple 😁

Chúc Apple luôn luôn thành công, ra nhiều sản phẩm tốt để các hãng khác cạnh tranh khốc liệt. Anh em chúng ta lại có thêm nhiều đồ chơi tốt hơn :bounce:
Bạn làm mình nhớ hồi xưa có nghe người ta nói: Đế quốc Mỹ xấu, nhưng đồ Mỹ rất tốt.
kakaka
cộng nhận đồ của aplle thật chuộng trên thị trường (kho ứng dụng phù hợp với người dùng )
iPad mới ra bị ném đá quá chừng , nhưng cái gì hữu dụng thì nó sẽ tồn tại
rockidit
ĐẠI BÀNG
14 năm
xem ra những ý kiến cho rằng iPad là sản phẩm thất bại của Apple thì nên coi lại nhỉ.
Lúc Steve giới thiệu ipad, tôi nhớ là không ít trang tin công nghệ nhận xét đây là "một bước đi sai lầm", hì hì
nhuttoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng rồi, nào là chê viền quá to, lưng cong nên ko để lên bàn đc, bla bla bla.... :skip: h ai cũng mún có 1 cái ipad, mà từ khi ipad ra thì mấy hãng kia cũng đú đởn theo để làm "killer ipad" hihihi
mr_tam
TÍCH CỰC
14 năm
đồng quan điểm vs bác. hãng nào cũng ra sản phẩm kêu killer ipad nhưng chưa thấy sp nào kill dc .

e đợi ipad 7" rồi múc 😃
dauyqn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank vì chữ kí quá hay:bounce:
replay767
TÍCH CỰC
14 năm
sao cơ,iPad có doanh số tăng trưởng vượt cả iPhone á? Thât ko đó? E đợi khi nào Apple ra iPad 7" màn hình IPS Retina,Facetime...thì cố gắng làm 1 cái như tin đồn thì cố gắng làm một cái.
hiepsicoi
TÍCH CỰC
14 năm
"iPad killer" chứ sao lại là "killer iPad". Nhân tiện, vừa mới ghé qua cửa hàng Phongee của anh Phong mới khai trương bên Cao Thắng, lần đầu được chạm, được vuốt iPad. Cảm giác không đã gì hết, mà là QUÁ ĐÃ !
Mà mắc quá nên đang dành tiền mua iTouch4 32G. Anh Phong nói 1 tuần nữa có hàng.
bó tay đi so ipad với đầu DVD
sản phẩm apple hok có cái nào mà hok hot
coolvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình thí ghét cái nào chạy iOS đặt biệt là ipad nhưng khách quan vẫn phải thừa nhận ipad là sản phẩm kinh doanh ấn tượng ngay cả khi người ta nghĩ nó k thể đạt đượt thành công như thế
kennho123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là apple ra cái gì mới là cái đó lại hot,chúc mừng apple
Hãy dùng và cảm nhận.... :smoke:
Thất vọng vì nó ngốn hết túi tiền của mình rùi... hức hức hức...
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Khỏi phải bàn về vấn đề này apple biết cách luôn làm mới mình mà
Kinh khủng. Gã Steve này đúng là phù thủy Marketing
romero
TÍCH CỰC
14 năm
Ipad

Vấn đề lớn nhất của ipad hiện giờ theo mình là RAM, load vài web nặng nhiều ảnh là crash, tự thoát, giá mà 512 hay 1G thì tốt nhỉ
apple đúng là luôn luôn sáng tạo, ng lãnh đạo là 1 CEO tài năng của thập kỉ, mình cũng học marketing nhưng ko biết khi nào dc 1 góc nhỏ xíu của steve hjxxxx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019