Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IPad mini 2 Cellular LOCK 3G, chỉ sử dụng được wifi

zenda_huynh
8/5/2016 15:5Phản hồi: 12
Tình hình là mình vừa mua lại 1 e IPad mini 2 Cellular của người quen, khi mua thì được biết máy do người nhà bên Mỹ gửi về bảo là bên đó xài 3G bình thường. nhưng về đây thì ko xài được. Mình thì cũng không quan trọng khoản này tại cần 3G thì dùng điện thoại phát wifi. Nhưng có 1 thắc mắc là trước giờ mới nghe IPAD LOCK, nên lên đây nhờ anh em có chuyên môn giải đáp dùm. Mà nếu là IPAD lock như thế có cách nào unlock nó thành bản world không ( thí dụ như mua code, bla bla bla gì gì đó...), nếu được thì hướng dẫn giúp mình với ^^!.
với Ipad mình mua có trường hợp là series trên vỏ và trong setting thì giống nhau nhen, nhưng model thì khác nhau ( cái này quái lạ, mặc dù người quen khẳng định máy zin ko bung sửa ji ) cụ thể trên vỏ là A1490 trong setting thì A1489.
Hix. ai rành giải đáp giúp mình với.
thanks nhiều.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duyz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em chỉ biết ipad bypass icloud thì ko dùng được sim nữa thôi chứ chưa thấy ipad lock :3 hóng cao nhân
luanteddy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này bị icloud làm lại nên mất 3g
Model không trùng là vỏ cũng thay rồi. Restore mà dùng fw bản wifi thì 100% là đục chip 3G vượt icloud.
icubon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haipvg chính xác
@haipvg oh, đã ngộ ra được vấn đề ^^!.
thanks các bác nhiều, hix tin tưởng nên bị lầm...nhưng dù sao cũng được 1 bài học đáng giá
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này gọi là lừa người wen
TD.auto
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gianghoacma cái này bác phán sớm quá. lỡ đâu người kia cũng chỉ mua giúp thôi thì sao.
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TD.auto rétore tãi fw bản wifi mà ok thì hiểu rồi đó. nhưng xài củng tốt chán. giờ hầu như máy dạng đó
lehunghmu
TÍCH CỰC
7 năm
@gianghoacma đục chip 3g liệu dùng sau này nó có ổn định không bac . thứ 2 nếu mình restore xong có bị đồi lại icloud của chủ cũ nữa không vậy. phân vân khoản này quá
@lehunghmu Đục cái chip đó rồi o ảnh hưởng j.. Chỉ tháo ra thôi... restore o bị hỏi icloud nữa
TD.auto
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý kiến cá nhân của em là "chắc ở bển nó thế".E thấy ở Nhật Bẩn iPad của mạng Au chỉ dùng sim mạng Au, Softbank chỉ dùng sim nhà mạng Softbank.....bla...bla... ngay cả đến cục phát wifi nó cũng vậy.
Chắc là k nhầm đâu , ham rẻ thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019