Ipad mini 4 càng lúc càng chậm

binhu
1/12/2018 21:20Phản hồi: 20
IPAD MINI 4 của mình càng ngày cảng chậm dù đã reset dòng 2. Vẫn chỉ mở những trang web như tinhte, kenh14, vnexpress. Lúc đầu mình tưởng do wifi nhưng mà thấy chỗ nào cũng bị. Lúc trước vẫn ít khi bị lag mà giờ lag liên hồi. Type chữ mà cứ type xong gần 10p sau nó mới hiện chữ lên. Vẫn dsang chạy 11.2.1. Đừng kêu mình update. Có cái thắc mắc là lúc trc vẫn xài ngon mà sao tầm 2-3 tháng nay tình trạng ngày 1 tệ. Liệu apple có cố tình làm gì đó ở máy os cũ để bắt người dùng update hay mua máy mới như iphone ko nhỉ. Có bạn nào xài mini 4 bị chậm và lag khi coi web như mình ko? Và có ai có cách khắc phục nào ngoài uodate lên 12 ko ạ
Nhân tiện cho mình hỏi ko phải ios 12 trở lên có thể coi phần trăm chai pin sao? Hay là cái đó chỉ cho iphone? Tại mình có con ipad pro 10.5 cũng chạay 12 mà ko thấy coi dc
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tính mua 1 em để về đọc pdf và sách thôi mà nghe qua thấy sợ sợ...ủa mà sao ko up lên iOS12, m ra Apple Store thấy ipad mini 4 chạy IOs12 ầm ầm ko có lag gì cả
@jessica will Up lên cao lag lắm bác ơi
Chán nhỉ. M iPad mini 1. Đọc eBook cũng quá chậm
Kiểm tra lại pin của máy xem chai nhiều chưa. Ảnh hưởng rất nhiều đến trải nghiệm đấy.
Trước có 2 con 6s+ trải nghiệm khác hoàn toàn, sau đó mới tìm ra nguyên nhân là do pin.
binhu
TÍCH CỰC
5 năm
@Ngày ỉa 2 lần Mình xài 11.2 nên ko coi dc phần trăm chai pin. Mấy cái app trên app store thì như trò mèo. Mình coi phim liên tục dc 4-5 tiếng ki biết là nhiều hay ít
@binhu Vậy là pin hẻo lắm rồi đấy.
lên đời đi bác hehee
chuangiao
TÍCH CỰC
5 năm
cắm vào itunes restore 12.1 đi bạn, trong lúc xài đừng bật chế độ tiết kiệm pin. mình cũng mini 4 chạy phà phà nè.
restore nâng cấp hệ điều hành xem sao bạn.
binhu
TÍCH CỰC
5 năm
@vansanghd93 Làm gì mà restore dc bạn. Restore là lên 12 lun
Lên iOS 12 pin hẻo hơn nhưng hiệu năng không phải bàn.
binhu
TÍCH CỰC
5 năm
@vnstockguru Hic mình cần cả 2 khổ thế
Có thể do Pin chai làm giảm hiệu năng :v nhớ là từ ios 11.3 Apple mới bỏ cái vụ giảm hiệu năng đi để giữ hiệu suất cho pin :v bác thử đi thay pin xem 😁
binhu
TÍCH CỰC
5 năm
@Leonardo Aslan 11.3 mới bỏ hả bạn. Chết máy mình 11.2. Giờ mà up là lên 1 phát 12....
Yes :v hoặc đi thay pin đi bác :V
vậy thì lên đời thôi:p
nó bảo muốn lên Pro 2018 rồi đó bạn
Mình dùng Mini3 nhưng chỉ để ios10. Ko dám up lên.
Trộm vía vẫn phè phè.
duy.pham1903
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ipad mini 4 mình vẫn 10.3.3 không dám lên nữa 😆 Tại nó là A8 chứ A9 lên luôn
Lên ios 12 xong giật như AK47

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095