iPad mini có thể hiểu được khi nào bạn vô tình chạm lên màn hình?

TDNC
24/10/2012 3:48Phản hồi: 337
iPad mini có thể hiểu được khi nào bạn vô tình chạm lên màn hình?

Với thiết kế viền màn hình nhỏ hơn rất nhiều so với các iPad trước, chiếc iPad mini 7" rất dễ làm chúng ta chạm lên phần rìa màn hình của nó khi cầm máy trên tay, dẫn đến việc vô tình chạm lên thứ gì đó trên màn hình. Mặc dù trong sự kiện tối qua, Apple không đề cập đến vấn đề này nhưng trên website của họ, Apple có nói iPad mini sẽ nhận biết được khi nào bạn cố tình chạm lên màn hình và khi nào thì bạn chỉ vô tình chạm vào mà thôi.

Trên website, Apple viết:
Apple không nói rõ cách làm việc của cơ chế này nhưng có lẽ nó là sự kết hợp của một thiết bị phần cứng nào đó và cả phần mềm. Chúng ta hãy tạm chờ đến khi iPad mini được bán ra, lúc đó chúng ta sẽ có cơ hội kiểm chứng rõ rãng hơn.

Theo TheVerge
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giỏi quá...đúng là Apple..
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@kuty_luong Vài hôm nữa SamSung cũng sẽ có cái tương tự thôi...;)
Không rõ ram của Ipad mini là 512Mb hay 1Gg nhỉ?
Vì trên trang TheVerge thấy có chỗ ghi 512Mb, chỗ ghi 1Gb.
Và theo các bạn có nên mua con này ko?
@chxhcnvn2010 theo em nếu kt dư dả thì bác chả hỏi câu này nên theo em thì Bác cứ chơi chính sách chuột Bạch chạy trước mình đạp xe luồn lách theo sau cho an toàn, mà đã là An Toàn thì là Mẹ của Thành Công

Em nói thế Bác theo thì theo nhé, chứ đã máu là như Say rượu luôn
warnbroom
TÍCH CỰC
11 năm
@chxhcnvn2010 Theo như giới thiệu hôm qua thì cấu hình ipad mini giống với ipad 2, như vậy so với new ipad và ipad gen 4 thì mini chỉ thuộc dạng tầm trung, nhắm đến tính tiện lợi và gọn nhẹ hơn...nên đối tượng khách hàng cũng ko quá quan tâm đến phần cứng
@warnbroom đồng ý vói bạn, mình cầm mấy máy thì thấy tốc độ cũng cứ sam sam, quan tâm làm gì cho mệt não 😆, chỉ khác rõ ở màn hình mà thôi 😁
@chxhcnvn2010 THẾ BÁC CÓ BIẾT LÀ TRÊN MÁY TÍNH BẢNG THÌ IPAD LÀ TRÙM SÒ KO HỞ, KO 1 MTB ANDROID NÀO ĂN ĐC ĐỘ MƯỢT TÍNH NĂNG CỦA NÓ, RẤT ĐÁNG MUA BÁC À. KO PIT AE NÓI THẾ NÀO CHỨ ĐT THÌ CÓ THỂ IPHONE KO PHẢI LÀ VÔ ĐỊCH NHƯNG MTB KO DÙNG IPAD THÌ THUI ĐỪNG DÙNG
Thông minh nhỉ! Nhưng mình k chọn cái này.
Andrei1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
đắt cũng là phải :p
Một công nghệ tuyệt vời 😃
Nokia6686
TÍCH CỰC
11 năm
iPad mini có thể hiểu được khi nào bạn vô tình chạm lên màn hình 😁 nếu iPad mini hiểu sai thì có nghĩa là người dùng thao tác không đúng cách :D :D :D (Oppa... Apple Style) :D :D :D
01246641996
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nokia6686 Chuẩn chuẩn
@Nokia6686 cmd hợm đời, thích bươi móc, tính đàn bà!!
@hungbqmsb thêm một trường hợp quá ruồi.....😁
mrpio90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Myname's705sh mình nghĩ nó cũng chả ảnh hưởng lắm đâu ^^ lúc về vn có người dùng sẽ biết
Mình có một thắc mắc là đồ hoạ trên iPad mini liệu có mạnh hơn iPad 2?
Đăng ký độc quyền sáng kiến thôi...
amoc88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế thì tốt quá còn gì nữa.
Vậy chi nhỉ
Chán táo quá rồi
@phaikodo Sao chán vậy bạn ???
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo thế bác chuyển sang quả cam hay quả quít đi 😁