iPad mini hay iPad thường đây anh em?
Duy Luân
7 thángBình luận: 244
iPad mini hay iPad thường đây anh em?
Hình ảnh trong bài này là một bản ý tưởng thôi, không phải máy thật, nhưng nếu iPad Mini thế hệ kế tiếp mà đẹp được vậy thì ngon. Về cơ bản thì thiết kế của nó giống với iPad Pro hiện nay, cũng dùng 4 viền màn hình mỏng đều nhau, tích hợp thêm Face ID. Nó sẽ nhỏ gọn hơn khá nhiều so với iPad Mini mà Apple đang bán (vốn dùng thiết kế cũ lắm rồi), dễ dàng mang theo bên mình hơn, bỏ vào túi nhỏ cũng tiện.

Nếu chiếc iPad Mini đời mới mà nhỏ gọn như thế này thì anh em có thích không? Anh em sẽ dùng iPad Mini chứ hay vẫn dùng iPad bự? Mời anh em comment nhé.
Tương lai sẽ thay đổi hết nên mọi người cứ yên tâm 😁
Đã dùng ipad thì xài ipad thường màn to cho sướng
@Ngothien123 Cầm thử chơi đi biết liền. Nhỏ nhẹ vừa tay
@Ngothien123 Nói về tiện dụng thì ko con nào 1ua được jpad mini . Nó mà cấu hình như con pro thì xin lỗi mấy con khắc chắc ko ai mua
@minhtuan7610 Đặc biệt mang theo nhét cốp vừa ko cần mang túi đựng nó
camsealion
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@dmtuwowngf haha, có rụng răng không?
10 inch là đẹp
Bé hơn thì dùng smartphone
Lolo69
TÍCH CỰC
6 tháng
@poiuy1234 Ipad pro cũng 11 inches rồi.
Vẫn dùng Ipad 9,7inch.
@Tên Hiển Thị Ipad 9.7 Gen 6 2018 trở lên. Nhưng mà thêm vài trăm lấy ipad 10.2 Gen 7 2019 ngon hơn bác. Con nhu cầu cao hơn thì có Air 3 với Mini 5
@Steve Hoàng Mấy con bác kể trên đều chỉ dùng đc Pencil 1 thôi
@The_Hobbit_AK Thế chỉ pro mới xài đc pen2 hả bác
@Steve Hoàng Thanks bác nghe bác dưới nói chỉ xài được pen 1. 😔
Sẵn tiện bác cho hỏi chu kỳ bao lâu là ra ipad mini mới.
Mình đang có mini 5 r,tính mua thêm 1 cái mini nữa cho 2 đứa bé mỗi đứa 1 cái
mkhoa0201
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Tùng Lục Thanh Dòng mini khó đoán cực bác à, mỗi đời lại mỗi khác
@Tùng Lục Thanh Bình thường là thang9 hay 10 ý. Nhưng dòng mini thì còn tùy apple thích ra hay không nha
@Tùng Lục Thanh Dòng mini lâu lâu nó mới ra cơ mà dòng pro cấu hình cao hơn.
nếu mini mà như này thì mình sẽ bán hết Ip với ipa ở nhà đi. mua chiếc này và dùng với 1 cái keyone. chuẩn đẹp gọn .
@Minh TNK key 2 công nhận ngon về mọi mặt, nhưng em không ưng cái thiết kế đó lắm.
@alakazam1994 unihertz thấy nhiều bác mới trên tay đã thanh ký luôn rồi nên em cũng không hứng thú. key 2 thì cầm hơi nhẹ và thiết kế em không ưng lắm. hiện tại thì với nhu cầu cá nhân em chiếc key 1 ram 4gb vẫn gánh vác ngon.
@dovanbao đúng là BB nên cải thiện cái camera chút nữa, ngày mới chuyển từ iP về dùng lại key 1 mà cái camera nó làm em hụt hẫng mất gần 1 tháng 😁
@nguyenmanh287 công nhận bàn phím và cấu hình key 2 ngon hơn. nhưng em vẫn thích thiết kế của key 1 hơn bác à.
gdyoon
TÍCH CỰC
7 tháng
Thiết kế như kia thì chắc chắn ko có giá rẻ rồi
GigoloXXX
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@gdyoon Ba cái đồ quỷ này có mắc thì cũng 1-2k chứ nhiêu, vô tư đê
mkhoa0201
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Vẫn thích iPad mini vì gọn
Đang dùng iPad 11 inch, NHƯNG vẫn hóng chiếc iPad Mini FaceID vs Pencil 2. Kakaka.
mrc0n9
TÍCH CỰC
6 tháng
@thaido_design Chuẩn bạn, mình đang xài ví cầm tay và chỉ ước cái mini nó ngon như con 11” để nhét vừa thôi.
@mrc0n9 Yes Bạn. 11 lúc nằm cầm vẫn thấy to quá. Hix
Nếu bản ipad mini mà đẹp thế mình xài mini luôn
@Lythienky Sớm muộn gì thì Apple cũng ra bản mini như này thôi. chắc gọi là mini pro 😁
Mini phù hợp mang theo trong túi. Mình thích mini
kích thước như mini hiện tại nhưng tràn viền như Ipad pro thì mình sẽ mua
Cá nhân thích mini vì thuận tiện hơn
@Tùng Lục Thanh Sau thời gian dài dùng đt màn hình to thì bgio em đã chuyển qua màn hình nhỏ. cũng mong cái ipad mini dùng kèm đt màn nhỏ thì tiện hơn 😁
Ipad mini rất tiện. Cầm theo mọi lúc mọi nơi.
@John Chris nếu dùng ở nhà thì 12'9. còn đã di chuyển hay chơi game thì mini là sự lựa chọn sáng suất .
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Bé quá thì lại giống iPhone;)
@t2d90bn dẹp luôn iphone đi luôn là ngon 😁
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@quangthegtvtk49 Bác đang dùng gì vậy
@t2d90bn em đang dùng keyone 😁
iPad mini 7,9 inh ok rùi .
Type C nữa đi nhé
@Phuongkak Nếu Minier như Pro kèm FaceID thì hiển nhiên phải TypeC rồi bác. Hé hé. Vẫn hóng mini này nhưng Giá Sẽ Không Có Rẻ. Hihi
@thaido_design Nếu bản trên ra mắt chắc giá khởi điểm cũng tầm 899 Trump. vậy cũng chấp nhận đc bác nhỉ ?
@quangthegtvtk49 Mình nghĩ cũng có khả năng bản wifi 64gb. Nhưng mình vẫn có cảm giác nó KHÔNG THỂ RẺ để người dùng còn mua Mini5 . Kalaka vui thôi Bro. Coi C.1.
@thaido_design ngủ thôi bác ơi. cup về tay người xứng đáng hơn rồi 😁
@quangthegtvtk49 Thật sự Paris ko giỡn, mà họ quá Trẻ thôi Bác. Hì, Bayern thật sự quá gạo cội. Tưởng Boateng ra sân là Bayern Tạch chứ. Trân qua đội nào win cũng hợp lý cả. Hì, tuần mới nhiều năng lượng nhé Bro.
rất thích lun, nếu ra mà giá tầm 399$ cho bản wifi dung lượng thấp nhất sẽ mua
@mrthanh213 Đẹp thế này mà 399 Trump hả....mơ mộng hão huyền. Cook bảo ít nhất là 499 trump, khuyến mãi mùa chị Vy còn 450 trump.
@mrthanh213 Bèo bọt cũng 550 tới 600b nhé,390 có mà hót hơn iphone
@mrthanh213 Nếu em không nhầm thì cái Gen 6 cho sinh viên đã tầm giá đó rồi =))
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019