iPad mini mới có màn hình 8.4 inch, viền mỏng, Tháng 3 ra mắt?
Mikeknowsme
2 thángBình luận: 157
iPad mini mới có màn hình 8.4 inch, viền mỏng, Tháng 3 ra mắt?
Theo trang Mac Otakara thì Apple được cho là đang sản xuất iPad mini mới (thế hệ thứ 6) với kích thước màn hình lớn hơn là 8.4 inch thay vì 7.9 inch như trước.

Như vậy chúng ta có thể hình dung là iPad mini vẫn sẽ gọn như bản mini hiện tại, vì viền mỏng hơn nên kích thước màn hình lớn hơn một chút để có thêm không gian trải nghiệm. Máy vẫn sẽ được trang bị nút home tích hợp Touch ID và cổng Lightning thay vì chuyển sang USB-C như iPad Air.

Giá bán dự kiến sẽ không thay đổi, iPad mini vẫn là một phiên bản iPad nhỏ gọn, giá rẻ, bù lại vẫn có hiệu năng cao.

Theo MacRumors
Chờ có bây nhiêu thôi đó
@Mập Automatic Con bác bị lỗi những gì, con của mình bị lỗi lỗ 3.5mm chập chờn, search thì thấy nhiều người cũng bị, phải dùng đầu chuyển qua cổng lightning mới ổn định. Dạo này thêm cái lỗi "Đang không sạc" nữa.
@Mập Automatic Mình cũng đang dùng chiếc này, của mình bị 1 điểm sáng trên màn hình. Mở ứng dụng, trang web nền trắng thì mới bị lộ
depienar
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Mập Automatic Lỗi gì bạn, màn hình hả
@Mập Automatic e cũng đang dùng hơn năm nay nhưng k thấy lỗi gì :v thấy mấy bác hay kêu nhưng e vẫn thấy ổn, chắc e dùng ít, tối xem thời sự khoảng 1h và 30p trc khi đi ngủ à =]]
Ngon cũng đến lúc con ipad mini 5 tụt giá rồi, chả hiểu kiểu gì mà giữ giá kinh khủng có lúc còn tăng @@
@Mạnh Cường 2512 Uh, hàng k box hbh tuy nhiên còn ngon hơn đám lão làng mini cũ kia
@royhuynh Bản wifi gía cũng rẻ mà, mua chơi game phê
Minh TNK
TÍCH CỰC
1 tháng
@Mạnh Cường 2512 hồi mới ra các bác săn sale kiểu gì mua được 8tr5 haha
@Minh TNK Mình mua 9tr5 lúc TGDD giảm giá á bác. 8tr5 chắc phải mua tiki rồi
Viền mỏng là OK giữ cổng lining dc
Mua con mini 5 từ hồi mới ra tháng 3 2019, vẫn chờ mini có thiết kế mới để đổi 😁😁 Với một người thích thiết kể nhỏ gọn của mini dùng từ mini3 tới giờ thì mong thiết kế mới để tăng nhiều cảm hứng. Dù vẫn đang dùng song song pro 11" 2020. Nhưng niềm yêu thích với mini kh bao giờ thay đổi
vuatocdoDN
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@POL_279 Mình muốn nâng cấp từ mini5 lên pro 11 inch. Bạn xài 2 cái thì thấy có đáng nâng cấp ko ạ ?
@vuatocdoDN Thích nhất 120hz với màn to hơn giải trí đã hơn. Nhưng do quen cầm mini5 nên lúc cầm pro thấy khá nặng, nhưng dùng dần thì quen. Với cấu hình pro hơn nên làm mấy tác vụ nặng sẽ thoải mái hơn. Mình thì thích face id nên thấy tiện hơn touch id trên mini. Còn về phần cụm cam của pro mình cũng kh quá quan tâm vì mình đã có cam 12pro. Nói chung tuỳ theo nhu cầu bạn xem pro có thật sự cần kh hay bạn muốn update một chiếc ipad có màn hình to hơn 😁
vuatocdoDN
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@POL_279 thao tác mở khóa màn hình trên ipad pro có giống với iphone tai thỏ không bác : chạm 1 lần để sáng màn hình và vuốt từ dưới lên.
@vuatocdoDN Giống y chang á bác, mà ipad để ngang để dọc gì cũng mở được còn iphone chỉ để dọc thôi. Mà làm v đúng r ipad thường để tư thế ngang 😁
Cấu hình Mini 5 đang xài thấy cũng đủ nhoè ròi, thích nhất là vẫn giữ Touch ID để dùng và tiện
Cười vui vẻ
@barrettroyal Đang nằm mà cầm iPad có Face ID, tuột tay là vỡ mặt ý chớ, Touch ID chạm cái là xong - nhưng phiền cái bọn trẻ hay nhân lúc ngủ, chạm tay mình vô rồi ... nghịch, may chúng nó chưa có mua game ko thì nát đít
Cười ra nước mắt
@Lê Hoàng Huynh Tràn viền thì nhìn thích mắt nhưng nhiều khi cầm iPad bằng tay rồi đi lại có thể chạm cạnh bàn nọ kia, dễ bị cấn vô màn - 2 viền trên dưới tuy dày nhưng lúc cầm ngang chơi game thấy thoải mái
Cười mặt nồi
@LIENHUONG Mà nhìn nó kỳ lắm 😃
@barrettroyal Touch ID lúc ngủ có thể bị lấy vân tay mở trộm điện thoại. Còn Face ID thì không thể
Cứ giá hợp lý là sẽ cố sắm cái cho thầy u xem flim với đọc tin tức cho rõ.
ahihi. cái máy mong chờ đây rồi.
Lank Ma
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Phù hợp với học sinh sinh viên mang đi jock
@Lank Ma Ai mua chả được 😃 cái gì rẻ là cũng học sinh sinh viên
Quá ngon. Nhưng con mini 5 chắc còn xài dc 3 4 năm nữa. Đợi mini 7 8 j thôi
Hun cái nè
@Mạnh Cường 2512 Kẻo lúc đó nó khai tử mất rồi , biết đâu lúc đó có iphone gập mở ra to như ipad mini sao 😃
@Titaner Lúc đó cái giá iphone cũng gấp 3 lần ipad mini rồi bác ơi.
@Mạnh Cường 2512 Mà lúc đó tiền bác dư sức mua luôn 😃
@Titaner hi vọng là vậy bác à =))
@Mạnh Cường 2512 Mini 5 A12 vẫn mạnh lắm, tiếc là màn k dc đẹp
Nghe cũng hợp lý cho mini 5 nhỉ? Mình cần 1 cái xử lý nhẹ nhàng, đỡ phải mang vác máy tính mệt ra
Bảo vệ môi trường là phải c hết chớ hic thích mini mà như pro giá pro cũng được
Cười vô mặt
Ngon đấy, nhưng mini 4 của mình vẫn ngon
thucgiac21
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Vẫn đang xài còn Mini 2 để tối xem Youtube trước lúc ngủ. Giờ mini mà làm như con Air thu nhỏ lại thì ngon
amazing T
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@thucgiac21 Trời giống mình mua pro 2020 về xài nhưng lâu lâu lấy mini 2 ra đọc sách,nó trâu thiệt quăng liệng tùm lum mà hok bị gì lun 😆
@thucgiac21 Hóng nhất là 4 viền như air 2020
doxuancanh
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thích mini 6 có thiết kế màn hình giống Air 4
liamhoang
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mua con mini 5 từ lúc mới ra, dùng đến giờ vẫn ổn. Đợi ra bản mới mà support pencil 2 thì cũng upgrade
mình chờ có nhiêu đó, ra con ipad mini mà viền mỏng 8/10 như ipad pro là quất
@bthieu2212 Đang dùng mini5, thấy viền mỏng thiết kế như pro, a14 chỉ cần 90hz nữa thì ơ mầy zinh gút chóp!
bocugaumeo
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Hóng ra mua
Mini ngày càng to 😃
@tanthanh2009 Màn to hơn nhưng kích thước máy như cũ mà
@Jen Minh Tri Vâng. Ý nói màn to viền bé lại
@tanthanh2009 kích thước ngoài vẫn giữ chỉ bóp viền vào thôi, giống như xưa có dòng 10.5 ấy, kích thước gần như = với air 2 nhưng màn nó 10.5 do 2 viền nó làm mỏng đi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019