Ipad mini retina 7.1.2 restore update bị Icloud

OKH
10/7/2014 15:15Phản hồi: 8
Tình hình là mới mua con Ipad mini retina chạy 7.1.2 cũ, lúc mua đã kiểm tra rất kỹ, đã thoát ID của chủ cũ, đã format toàn bộ sạch sẽ, sau đó cắm vào máy tính để restore backup ảnh nhạc từ con ipad2, xong phát thì hiện lên cái ID lạ hoắc nào đó đòi nhập pass. Hiện nay máy vẫn dùng bình thường, chỉ có điều không cách nào thoát được cái ID kia các bạn ah, máy hiện không Jb, đang ở 7.1.2, bạn nào có cách thoát ID này được không giúp mình với. Có nên restore lại không?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn bị dính tài khoản từ cái ipad 2 qua rồi. Bạn xem Find My Phone có đang bật lên không? mình nghĩ chắc nó bật mất tiêu rồi. Tốt nhất bạn để vậy xài, chứ restore lại là tốn tiền.
OKH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thecuong_87 Đúng là đã bật FMP lên rồi, vậy là chỉ có cách để dùng mãi vậy thôi ah? sau này nhỡ tay up ota chắc tèo quá. Thank bạn nhiều
@OKH Uh bạn, còn giờ bạn restore lại thì sẽ tốn tiền làm remove icloud.
OKH
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vấn đề mình thắc mắc là máy vẫn hoạt động bt, nghĩa là cái ID kia nó không khóa cái Ipad của mình, thì liệu lúc restore đến màn hình đăng nhập nó có hỏi pass ID không nhỉ?
@OKH iPad của bạn hoạt động bình thường vì chủ tài khoản chưa kích hoạt chức khoá máy từ xa nên bạn vẫn xài được.
Một khi Find My Phone đã bật thì tính năng Activation Lock đã phát huy tác dụng, chỉ cần bạn restore xong là bắt bạn nhập ID và Pass để active liền.
@OKH Giờ mà Restore lại sợ là máy sẽ hỏi đó bạn o_O
OKH
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thecuong_87 Thank bạn, đã hiểu rồi. Đành để vậy dùng, chắc chờ khi nào nó lock là đi luôn, hoặc nó đăng nhập vào máy khác là mình thoát phải không bạn???
OKH
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hic, đúng là dại dột thật. mà sao cái ipad 2 mình thấy không có ID đấy trong máy nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019