iPad mini sẽ trở lại trong năm 2019 với viền mỏng hơn, màn hình lớn hơn?

Duy Luân
21/12/2018 21:54Phản hồi: 156
iPad mini sẽ trở lại trong năm 2019 với viền mỏng hơn, màn hình lớn hơn?
Theo China Times, Apple sẽ ra mắt 2 model iPad giá thấp trong năm 2019, một trong số đó sẽ là iPad mini và chiếc còn lại thuộc dòng 10" giá rẻ thay cho chiếc iPad 9.7" 329$ hiện nay. Chiếc iPad mini mới nhất hiện là mini 4, lần cuối nó được nâng cấp là năm 2015 và mình biết là nhiều anh em vẫn còn quan tâm đến dòng tablet nhỏ gọn này lắm do hiệu năng ấn tượng, màn hình đẹp, có đầy đủ tính năng của iPad trong khi kích thước lại nhỏ nên dễ mang đi và cũng dễ cầm trên tay trong thời gian dài. Cả iPad mini mới lẫn iPad 10" mới đều sở hữu viền mỏng hơn, màn hình rộng rãi hơn nhưng chưa rõ có mỏng được như iPad Pro 2018 hay không.

Lưu ý rằng đây cũng chỉ là tin đồn, trong năm qua chúng ta từng nghe thông tin tương tự vài lần nhưng iPad mini mới vẫn chưa xuất hiện.

Nguồn: Chinatimes
Ảnh: iMore
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực sự rất mong chờ mini. Kích thước tiện nhất để chơi game
@vyth Quảng cáo trá hình à
goldenstar
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyendlu Kích thích gì mà tiện lợi nhỉ?
giangkma
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhsontainhan Chuẩn
Màn hình to công nhận nhìn đã nhưng mình vẫn khoái bản Mini vì nhỏ gọn, dễ cầm hơn! Cảm giác dùng Mini vẫn đem lại cảm giác thích thú hơn, phàm thì cái gì nhỏ nhắn, dễ thương bao giờ cũng kích thích mình hơn! Hy vọng thế hệ 5 của iPad Mini sẽ sớm xuất hiện cùng nhiều tính năng mới & độc đáo :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@totalhn Tuỳ nhu cầu, tuỳ gu thẩm mỹ, tuỳ cá tính mỗi người 😃
@crazysexycool1981 Không biết là lần thứ bao nhiêu bác khoe cái ipad thần thánh của bác rồi.
@supernova2112 Chủ đề liên quan thì mình share thôi :rolleyes:
tunglinha11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Kệ họ thôi anh ơi 😃)
lechautu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hy vọng nó ko dễ cong 😔 ipad pro 11 inch của e mới mua vài tuần mà bị cong rồi huhu... C29A0CC6-1572-45DD-9C7C-17D4C75D951B.jpeg 915C4E7A-20A7-4157-BF1F-4FB40CD7E217.jpeg
@lechautu Mà ko rõ thế nào là cong nhẹ nhỉ. Đo trên mặt phẳng xem mấy mm hay nhìn mắt thường???
lechautu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@flower_cutter Tính ra e xài mới 18 ngày chứ nhiêu :v mà nó cong e đâu để ý đâu. Thằng bạn e nó mượn cằm e mới để ý nó cong
@lechautu Vậy là chấp nhận, hết 14 ngày để đổi trả. Tuy nhiên, với phản ứng của người tiêu dùng mạnh, có lẽ táo sẽ có thay đổi để cho người dùng được đổi trả.
@lechautu Cong là công nghệ màn hình cong nhẹ thử nghiệm của apple đấy
Mình thik 9.7 hơn vì chỉ để xem youtube ở nhà, hầu như ipad thì mình kg đem theo khi ra ngoài
@qwaytoiben Mình thì thích Mini hơn vì mẹ mình không thích con iPad thường 9.7 inch, nó cầm nặng và trên tay gõ phím khó do khoảng cách xa.
lúc nào cũng để giá thấp mà ko hề thấp tí nào ;)
hoangmk
TÍCH CỰC
5 năm
@văn thành tr Giá thấp theo định nghĩa của Apple nó khác bình thường
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@văn thành tr thấp của apple chứ ko phải thấp theo mặt bằng chung 😁
Mini viền mỏng mà ra là iphone ảnh hưởng nhiều phết
Combo Mini mỏng + điện thoại cơ bản là tương đối đủ nhu cầu
smilesexy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maiphuong88 nếu dùng mỗi ipad thì bạn bè và người thân phải liên lạc với bạn qua tài khoản mail đăng nhập trong máy. trong trường hợp gọi ft hoặc imes từ bạn bè đối tác tới số điện thoại thì không được. bất tiện là khong trưc tiếp bằng sdt đc mà phải dùng mail, đâu phải ai cũng lưu mail mình
maiphuong88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@smilesexy Bậy nào, dùng chung 1 icloud là sync hết nhé, cả danh bạ, nếu ai gọi vào điện thoại mình, thì ipad cũng hiện lên tên người gọi bình thường. Tớ toàn nghe điện bằng ipad đây.
smilesexy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maiphuong88 thì đấy là phải dùng 1 cái iphone thì nó mới sync cuộc gọi bằng sđt đc. bạn bên trên nói combo ipad + cục gạch hoặc máy android thì không làm đc. nếu dùng mỗi ipad thì chỉ có thể nghe gọi qua tk icloud thôi
maiphuong88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@smilesexy thì tớ cũng trả lời tớ dùng thêm 1 con 5s cùi mà 😆
skytran01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích ipad mini nhất! Nhỏ và gọn nhẹ!
Chờ con Mini 5 đã lâu, cũng hơn 3 năm rồi còn gì. Ra đi để Mini 4 nó giảm giá xuống nữa mình mua cho mẹ và vợ luôn
TrươngLê.
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoàng Gia Lâm Giờ giá cung ngon rồi mà bạn, lúc 5 ra sợ 4 hết rồi;
@TrươngLê. Giá ngon với bạn nhưng còn mắc với mình vì kinh tế của mình còn yếu hơn bạn mà 😁 Hiện tại Mini 1 vẫn còn hàng nữa là. Mình mua hàng likenew thôi
@Hoàng Gia Lâm Mình nghĩ nếu bạn xác định kinh tế còn yếu thì mua iPad để làm gì còn nhiều cái có ích cho mẹ và vợ của bạn. Chắc gì họ cần iPad mà phải mua
@dthanhliem83 Cần chứ sao không, họ sống với ipad cả ngày ấy. Mẹ mình dùng Mini 2 hơn 3 năm thấy yếu rồi
Chắc tháng 3 thì ngon. Chứ đợi cuối năm thì hơi bị lâu 😁
vyth
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần gì mini nhỉ. Điện thoại giờ cũng to gần bằng rồi 😁
@vyth Gần bằng đâu bác :D. Con XS Max nếu tính diện tích màn hình ra mới bằng 61% của con mini 7.9 bạn.
Có kèm theo chức năng lgbt mấy nay đang hot k nhỉ
@chetdichoroi Chức năng gì bạn, tai thỏ á 😁
@chetdichoroi Chức năng gì bạn, tai thỏ á 😁
@Hoàng Gia Lâm Bác hiểu rồi còn hỏi
Nhỏ gọn. Nhìn thích hơn con ipad pro. Đang hóng
Thật sự mong chờ thế hệ Mini tiếp theo.
Mình thích nhỏ gọn, đủ để trong cặp, balo, cốp xe nên thấy mini rất hợp lý.
xài ipad mà ko mang ra ngoài, thì mua luôn máy bàn mà coi cho đỡ tức.
@kijutonet Mình toàn xài ở nhà thôi 😆 nằm giường, đi wc, hoặc lúc ra sân chạy máy thì iPad khá phù hợp.

Chứ ra ngoài thì cầm điện thoại cho dễ
huy1408
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kijutonet Mang ra khoe hay gì ? Ipad dùng để giải trí tại nhà cũng được vậy . Sao mà so ipad với máy bàn được .
@kijutonet Comment khôn nhất topic =))
@kijutonet có cùng ý kiến cứ định mua ipad nhưng ra ngoài thì đt về thì máy tính, màn hình to coi phim sướng, đi xe máy ko thể dùng ipad được.
Nhỏ mà làm tràn viễn như ipad pro thì không lý do gì phải chê trùe khi nó .... cong veo thui. Hêhhe
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
Đang đợi ipad mini mới, ipad mini chơi game là quá ngon màn hình vừa phải cầm lâu ít nỗ tay.
Nếu ipad mini ra tôi sẽ mua Amz 10 😁. Lý do: thay cái tablet "cháo" cho con gái
- Tăng kích cỡ màn hình
- giảm kích cỡ tổng thể
- bo tròn các góc nhiều hơn
-bỏ TouchID
-thêm FaceID
- TĂNG GIÁ 😁
4523003_cover_home_ipad_mini_4 copy.jpg
DuyAnh6969
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PhungChiNguyen được như hình thì quá đẹp
Trong Noo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PhungChiNguyen Thêm FaceId chứ bác nhỉ ;D
vnghiait
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PhungChiNguyen đúng rồi, phải tăng giá vì cái cạnh kia làm bằng chất liệu không tốt rơi xuống là xong, vì vậy nó phải 1 chất liệu j đấy ở cái góc đấy thì rơi rụng mới không bị hư màn hình.kkaa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019