Ipad Pro 12.9 + Logitech Combo Touch + Win 11 (Remote Desktop) Làm việc khá ngon, mượt mà :D

nguoila224
8/9/2021 2:15Phản hồi: 20
Ipad Pro 12.9 + Logitech Combo Touch + Win 11 (Remote Desktop) Làm việc khá ngon, mượt mà :D
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhất bác rồi
mà con bàn phím có đèn nền gõ đêm ko bác?
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Edward Đỗ hình như không có đèn nền đâu bác. bữa coi trên Youtube thấy ko có đèn T.T. mà giá nó rẻ hơn cái của Apple khoảng 1 - 2 tr tùy model.
@hoahs1234 trước e cũng nhắm bàn phím của logitech ấy bác, nhưng nói thật là từ bàn phím cao su truyền thống, bàn phím cơ, chuột bluetooth, chuột wireless... thiết kế còn khờ lắm.

Phím thì ko theo layout chuẩn, gõ bị sượng tay, lại ko có đèn nền.
Chuột thì ít con nào có 2 nút back/forward, thua hẳn các hãng khác cùng tầm giá.

Chỉ làm thương hiệu rồi bán giá cao thôi.

e mua phím TQ ngon bổ rẻ bác ợ :3
nguoila224
TÍCH CỰC
3 năm
@Edward Đỗ có đèn nha mấy bác. chỉnh dc đèn trong settinf ipad hoặc bằng phím tắt luôn 😁
nguoila224
TÍCH CỰC
3 năm
@Edward Đỗ bác cứ nói, tiền nào của nấy thôi. phím TQ e cũng dùng đủ loại rồi. Cảm giác gõ và build nó cùi khác hẳn. Tất nhiên là đang gõ phím cơ sang phím này nó ko quen, nhưng thấy gõ giống phím lap. hơn nữa ko có đèn nền chắc bác xem loại nào chứ của e có nhé 😁
@nguoila224 à logi loại cho ipad pro thì e nhớ có, còn cho ipad gen 7+8 thì ko
mấy phím cho ipad thì gõ chơi để có cảm giác feel like pro như laptop =]]] là chính
tuan2183
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn dùng phần mềm remote desktop nào vậy
oliverleo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuan2183 hình như bác chủ thớt dùng cái đi kèm win pro, mình hay dùng jumpdesktop cũng ngon- stream đc audio luôn =)))
nguoila224
TÍCH CỰC
3 năm
@tuan2183 e dùng Remote Desktop chính chủ MS nhé. Dùng qua mấy thằng khác nhưng chất lượng hiển thị kém, ko tối ưu, giật lag. Dùng Remote Desktop của MS nó tối ưu phân giải hiển thị và mượt mà luôn
nguoila224
TÍCH CỰC
3 năm
@oliverleo chuẩn bác, e dùng đi kèm win pro. cũng có audio các thứ luôn 😁
oliverleo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguoila224 em dùng cái Jumpdesktop vì em hõn hợp cả mac cả win - nên nso tiện hơn từ con ipad pro là remote đc hết mà nó cũng dùng chuẩn y hệt con của MS nên mượt lắm
Mình dùng app Remote Destop vào Win thì gõ phím toàn lỗi chữ, không biết các bác có bị như vậy không?
Gõ bằng pm remote khác như Anydesk thì oke nhưng chất lượng kết nối không bằng RDP được
nguoila224
TÍCH CỰC
3 năm
@vttran174 trc e cũng bị lỗi chữ, ai ngờ hôm qua lên bản 11 dev RS thì ko lỗi nữa, ngon luôn bác ạ. nói chung ngon. Trước lỗi cứ gõ dấu nặng hoặc chữ J là lỗi. giờ ngon rồi
@nguoila224 Vậy lỗi do OS máy mình remote ạ :d, chứ ko phải do app
Nomadman
ĐẠI BÀNG
3 năm
bàn phím bọc vải nhìn hay phết
Ipad lạ thế
Cho em hỏi nếu em dùng remote desktop cho ipad để mang ipad lên trường, còn máy tính ở nhà nó cứ sáng hoài hay sao vậy ạ.
256abc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@user1628440535963 bác cài đặt bios sao cho có nguồn điện là máy tự mở, rồi cắm qua một ổ điện wifi, khi nào cần thì mở máy từ xa, xài xong thì shutdown tắt ổ điện
pikupi
TÍCH CỰC
3 năm
bác thử kết nối với 4G chưa nhỉ, nếu ổn định thì là một combo đi du lịch khá thú vị.
Hướng dẫn cách làm dc như bạn đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019