iPad Pro 12,9" mới không thể dùng với Magic Keyboard cũ, lại phải chi $349 để mua mới :D

Duy Luân
23/4/2021 23:3Phản hồi: 214
iPad Pro 12,9" mới không thể dùng với Magic Keyboard cũ, lại phải chi $349 để mua mới :D
Nếu bạn đang có bàn phím Magic Keyboard mua năm ngoái thì không thể dùng với iPad Pro 12,9" mới vì iPad mới dày hơn so với đời cũ. Còn Magic Keyboard mới thì vẫn dùng được với iPad Pro 12.9 cũ.

Vì iPad Pro 2021 không đổi ngoại hình, nên lý do của việc không tương thích ngược này chỉ còn có thể là do iPad Pro 12,9" mới dày hơn nửa milimet so với ngày xưa. Vâng, chỉ nửa milimet thôi, nhưng đã đủ để nó không thể chui vừa vào Magic Keyboard đời trước. Có lẽ màn hình Mini LED là thứ khiến cho máy phải dày thêm một tí.

Việc này chỉ áp dụng cho iPad Pro 12,9" 2021 mà thôi, bản 11" thì vẫn dùng được Magic Keyboard cũ mà không vấn đề gì nhé anh em do ngoại hình nó không đổi gì cả.

Nguồn: Apple
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ckd
TÍCH CỰC
3 năm
Sao bảo là bảo vệ môi trường
cuongpk
TÍCH CỰC
3 năm
@supervisor 03m ông cứ làm quá, giờ dư tiền thích mua đc ko? thông minh thông thái thì đừng mua đừng xài, ngồi soi họ làm gì ko biết
Ifanroisao
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The_Hobbit_AK Ội, chính phủ nó hút máu cả chục năm không dám hó hé nửa lời, mà thằng mẽo nào bên kia trái đất nó bán cái đồ hok biết có tiền mua hok mà cà khịa như đúng rồi. Bạt nhược
@ckd bạn tin lời apple à? =))
@Ifanroisao Ủa sao tự nhiên lái sang chuyện “khát” vậy thằg khố rách. Mày nghĩ ai cũng nghèo như mày mà ko có tiền mua à 🤣
Vậy là muốn dùng bàn phím trên iPad 12,9 inch mới phải tốn thêm mớ nữa 😆
@Lê.Anh.Tuấn Đối với cutáo thì apple nó có bán cái hộp không thì đối với anh ấy "cũng không căng thẳng lắm" 😆
cuonguot9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cu Cứng Lấy cái háng đặt lên tên thì chịu rồi 😂
@cuonguot9x Hế lô bạn, quả giáp đạo đức của bạn được trang bị khá đó. Full chí mạng 😘
@Lê.Anh.Tuấn chủ tịch thì nói gì bạn
Apple thật tráo trở
@daugauhp911 Tráo trở? Nó tạo ra màn hình mới nhất cho mà dùng còn kêu ca gì nữa? K dày lấy chỗ thoát nhiệt rồi lại gào mồm ra chửi à?
cuonguot9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sr_9x Thịt chó giả cầy bạn còn bạn còn tự hào khen dc cái màn hình đó sao😂
@daugauhp911 nó chỉ hút máu và làm tiền thôi chứ tráo trở gì bạn?
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
@nhtphuc Nó có kề dao cướp hay lừa đảo gì đâu, thích thì mua không thích thì mua hãng khác, kinh doanh không bày trò kiếm tiền thì kiếm gì?
Tet21: Bình tĩnh đi bạn
Thôi xong 🤣🤣🤣
Thốn rồi, mà dù gì mình cũng phải mua cái mới vì từ 11inch đổi lên 12.9
xedieu
CAO CẤP
3 năm
Điều này dễ đoán 😁
@xedieu Chi mà dễ đoán? Quá bất ngờ luôn ấy 😂
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Giống cái bút spen hồi trước. Apple đạo đức giả
@daugauhp911 2 CEO khác nhau: ông nói chết òi, ông đang làm CEO thì ko nói 😁
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@daugauhp911 Đâu lợn thử trích lại nguyên văn của ông nói vụ đó xem.
world2015
ĐẠI BÀNG
3 năm
@daugauhp911 Bạn đã bao giờ hối hận về những việc mình đã làm chưa
Thế này đúng là uống máu chứ ko phải hút máu đơn thuần nữa òi 😂
@crazysexycool1981 Dạo qua 1 vòng tinhte toàn thấy mem sọc dưa kiểu này! dù chẳng đg dùng keyboard cũ hay định mua ipad 12" mà cũng nhảy vào chửi chửi, chém chém apple 1 cái!
@yushikara Thực tế là như thế, sao phải chém nọ chém kia? Giữa 2 đời máy mà phải thay 2 cái bàn phím khác nhau với giá ko hề rẻ? 🤓
@crazysexycool1981 Ý là bới lông tìm vết ấy! thế nếu giữa 2 đời máy mà không phải thay thì có mua không? Hohoho
Apple thần thánh quá
Cười vô mặt
@viettien_milo Apple xưa nay được mệnh danh là đại đế mà, đồ thế này chắc chỉ iFan mới dám đú 😁
Mô hình kinh doanh đúng rồi, máy mới thì phụ kiện phải mới chứ. Kkk
Thế này thì chạy sao cho kịp, 5 nào cũng 1 đống tiền đổ vào máy mới, phụ kiện mới thế này 😆
@crazysexycool1981 Bác lên đời thì phải theo thôi chứ sao. Như mình chưa mua cái Ipad nào, nên ko lo lắm. Kkk
@N2X A hiện tại chưa có ý định bỏ tiền để tậu bản Pro 2021, giá tiền là thứ A chưa thể chấp nhận được, A ko phải iFan 😁
x.dung
TÍCH CỰC
3 năm
Apple làm vậy là vì người dùng và cũng là để bảo vệ môi trường nhé.
@x.dung Coi bộ người dùng được Apple quan tâm chu đáo nhỉ, sát sao tới từng thứ nhỏ nhặt, ngay cả thiết bị mới cũng phải xài phụ kiện mới cho đồng bộ. Ko biết nên vui hay tủi đây? 😁
vẫn chưa hình dung ra là sao dày hơn 0.5 mm mà lại ko vừa mong là mốt trên tay admin có bài giải thích cụ thể
@DuyAnh69 Thế nào trong tương lai gần tới đây cũng sẽ có bài chia sẻ chi tiết thôi 😁
Ui giời người có tiền họ ko lo đâu
Mình ko mua ipad pro 12.9 nên cũng chat lo gì
Tóm lại là chả ảnh hưởng gì đâu. Chỉ béo apple thôi
minoan
CAO CẤP
3 năm
@Dr.Son Không nên theo đa cấp bạn ơi, bỏ đi mà làm người 😩
@minoan Bác nhìn comment đoán hiện thực nhanh vậy ta
Xài đồ apple là giàu mà, mua có chút mà than dề 😆
@kedote Xài đồ 2nd thì sao chú, cũng bị auto coi là giàu à? 😁
@crazysexycool1981 Đi spam vừa thôi ông ơi. Thất nghiệp hay sao vậy. Chỗ nào cũng thấy. Ngán
@cuthang1992 A thì tập trung tương tác vào vấn đề chủ thớt đưa ra, còn E thì nói về vấn đề chi rứa? Đừng làm loãng topic E nhé 👌
@crazysexycool1981 Vầng, em nghe người ta nói thế chứ em biết gì đâu anh êi :D
Thời chục 5 trước thì có thể coi là sang chảnh, giờ trẻ em hay người già cũng xài thì đồ công nghệ máy móc của Apple là đồ quốc dân òi. Chỉ mấy dòng cao cấp kiểu max option thì mới được coi ở mâm trên hoy 😁
Mình ko thấy thông số phần này được đề cập. Check trang chủ vẫn tương thích 3 đời trên 1 mẫu. Thông tin này từ đâu a Luân nhỉ. Web Apple cũng ghi rất rõ ở phần tương thích

1. Magic Keyboard subject to availability.
2. Magic Keyboard is sold separately. Compatible with iPad Pro 11-inch (1st generation or later), iPad Pro 12.9-inch (3rd generation or later), and iPad Air (4th generation).
†† We approximate your location from your internet IP address by matching it to a geographic region or from the location entered during your previous visit to Apple.
Screen Shot 2021-04-24 at 13.42.34.jpg
Béo Lợn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@romeojane007 Mình cũng chưa tìm được chỗ nào thấy ghi là không tương thích
@romeojane007 Mình update lại cho rõ hơn rồi nha
timo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tại Mỹ mình vừa check thì bản 11 inch màu đen (là bản cũ) vẫn bán bình thường. Bản 11 màu trắng và bản 12.9 đen trắng đều chưa cho mua vì đây là bản mới. phải đến 30/4 mới cho order. Đây là bằng chứng cho thấy là Apple sẽ bán bản mới kể từ ngày 30/4.

Vì sao Apple không bán bản cũ 12.9 màu đen mà chỉ bán bản cũ 11 màu đen? Bởi vì Apple bỏ bản cũ 12.9 rồi, và sẽ ra mắt bản 12.9 mới. Mục Compatible cho thấy 12.9 mới sẽ tương thích ngược với máy đời cũ.
@timo thanks men vì có thông tin ở ngay xứ Apple như này. Nhưng mình có thể logic theo kiểu Trắng là màu mới, chưa vội bán ra - Cho nên chưa mua được là bình thường

Còn thật sự là mình cần 1 cái gì đó thực tế như là công bố từ Apple, thử nghiệm trên màu trắng mới....hay đại loại cái gì đó để biết là bản 12.9 trắng sẽ chỉ dành cho iPad mới.

Vì như đã ghi thì chuyện họ chưa vội bán ra dù là mẫu cũ hay mới thì không có gì là lạ cả. iPhone 12 chỉ khác mỗi màu cũng chưa bán ra liền, hay những năm trước là Red Product luôn tung ra sau cùng - Đây chỉ là 1 cách trong chiến dịch bán hàng thôi
Chỉ những đứa thích khoe mẽ mới xài apple
@anhlucky2 Chú nhầm òi, xài đồ của Apple phần vì đam mê công nghệ, phần vì muốn trải nghiệm cái mới, phần cũng vì thấy giao diện, cách thức sử dụng, trải nghiệm người dùng hợp với họ 👌
@anhlucky2 Chỉ những ông anti hoặc ko có tiền thì mới đi chê người khác khoe mẽ
Cười vô mặt
@anhlucky2 có 30tr làm công nhân, phụ hồ cũng mua đc zậy... làm như 30 tỷ mà khoe mẻ 😂😂 suy bụng ta ra bụng người ah
@anhlucky2 Chỉ những đứa bần nông mới thấy ngta xài đồ apple rồi nghĩ ngta khoe mẽ
@anhlucky2 Suy nghĩ thiển cận, người ta toàn chủ doanh nghiệp khoe làm gì mấy cái đồ công nghệ.
sptit_145
TÍCH CỰC
3 năm
Sống và học tập theo tấm gương bác intel vĩ đại. Thay chip phải thay main
@zerolove77 Ko, A tương tác vui vẻ thôi E, ko cần căng 😁
@sptit_145 vẫn đỡ hơn vì đây là phụ kiện, còn của anh intel thì thôi 😆
@sptit_145 Ai bảo ông thế, tôi thấy mấy đời mới thay main nhá.
@sptit_145 mấy đời mới thay main nhé bác =))
sonson85
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngày qua lướt bên 9to5Mac thấy cái tin này, nghĩ lại nhiều vụ cộng thêm vụ này thấy bọn Apple rất đểu.
@sonson85 Chơi kiểu này thì bá tánh lại được dịp tốn tiền òi 😁
Hút máu dã man luôn
@❤️ Yêu Gái Đẹp A đã bảo ở trên òi, thế này là uống máu chứ ko phải hút máu nha 😆
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Hết thuốc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119