realme 8 series

iPad Pro 2018 up lên iOS 12.2 hết bị đơ cảm ứng, anh em thử xem sao
Duy Luân
2 nămBình luận: 153
iPad Pro 2018 up lên iOS 12.2 hết bị đơ cảm ứng, anh em thử xem sao
Một số anh em báo với mình rằng khi cập nhật lên bản iOS 12.2 thì chiếc iPad Pro 2018 đã không còn bị lỗi cảm ứng không nhạy hay thỉnh thoảng bị đơ màn hình, anh em nâng cấp thì xem sao nhé. Trước đây khi mình post topic để anh em bàn về vụ đơ màn hình này thì phát hiện ra một vài anh em cũng gặp tình trạng tương tự như mình, có điều hiện tại mình đã đi bảo hành và được Apple đổi cho iPad mới mất rồi nên không kiểm tra được vụ iOS 12.2 😁 Anh em update rồi cho xin comment liệu nó có thật sự hết lỗi chưa nhé.
hastock168
ĐẠI BÀNG
2 năm
miinhf dùng ipad pro 11, lên ios 12.2 cảm ứng lại ngon kg bị đơ hay giật nữa
vietkd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hastock168 Haha chuẩn , lúc vừa up xong máy khỏi động lên ko viết được cái gì , chạm hoài mới ăn, mà trong khi đó bản cũ ko bị , chỉ có bị chạm 1 nó ăn tới 2 lần cảm ứng , như chơi pubg bấm mở scope nó mở rồi tắt luôn =)) , lên bị đơ hoảng quá reset lại thì hết . Không bị đúp bồ táp luôn 😃
Mình iPad 2018 đang ở 12.0.1 anh em nào lên 12.2 cho biét ý kiến để tham khảo!
hoholulu
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguoinhaque002 Có hàng đời cao thế lên luôn cho nóng còn hỏi ai làm gì bác. Đời thấp mới cần đợi chứ nó upadte tầm 5 năm nữa mà mấy bản này ko lên thì thiệt quá.
@hoholulu Bó tay
hoholulu
TÍCH CỰC
2 năm
@Bạn và 500 Anh Em Sao bác? Ko lên thì phí thôi. Lúc nào nó chả upadte. Nếu apple update cái gì mà chết ngay thì sẽ vá hoặc sửa ngay. Còn lại thì may ra có chuyện hao pin. Với ipad thì hao pin chả có ý nghĩa gì. Nên có là lên thôi. Tới 3 năm nữa thì bắt đầu nghe ngóng nhanh hay chậm vì nó bắt đầu cũ.
@hoholulu À, bó tay người hỏi ấy 😁
Hàng đời cao mà cứ lăn tăn :D
goldenstar
TÍCH CỰC
2 năm
Động lực để ae update là gì nhỉ?
Tưởng chất lắm cơ mà,hóa ra là vẫn bị lỗi đơ cảm ứng cơ à. Hài thật nhỉ.
buihai
CAO CẤP
2 năm
@Emranhieulam1990 Đấy là tính năng nhe
iphone vẫn bị nhé.
Đang ở 12.3 khá ngon
Hôm qua sau khi lên em cảm thấy việc chuyển Airpods qua lại giữa iOS và MacOS nhanh hơn ý. Chắc Apple làm vậy cho Airpods 2 bán chạy luôn đây :3

Anh em ai xài Airpods thì lên rồi kiểm tra giúp mình xem đúng ko nhé.
Mình dùng em 11, trước và sau khi lên, thấy vẫn như nhau, chắc tại con mình ngon, ko thấy vụ dơ lác gì ca
vietkd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Eolesfuil Mình dán nhưng ko bị nè, ko bị cong luôn 😃 có điều bản cũ bị double tap . Up lên thì hết
Eolesfuil
TÍCH CỰC
2 năm
@vietkd Double tap là bị gì vậy bạn ?
vietkd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Eolesfuil Ấn 1 cái àm nó ăn cảm ứng 2 lần ví dụ chơi pubg bấm 1 cái để mở scope thì nó mở rồi nó tắt luôn ='j
Eolesfuil
TÍCH CỰC
2 năm
@vietkd Loạn cảm ứng đó bạn , nó nhận lung tung ,cái này mình cũng bị luôn , như lúc vuốt youtube nó nhận thành double tap rồi mở luôn video dù lúc đó ko nhấn, giờ thì hết rồi !
tunhan9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
iPhone lên vẫn bị, híc
Atomics
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sáng đi làm quên mang rồi, để trưa về lên luôn.
Đờ mờ con 7+ ios 12.1.3 thỉnh thoảng bị đơ safari khá hãm L. Ios vào tay cook gay nát như tuong
buihai
CAO CẤP
2 năm
@anh cô đơn Trước mình cũng bị lỗi này Ios 11, đang từ wifi đi ra ngoài chuyển sang 4g là đơ safari mất 10 15 phút mới bình thường
vnnvn
TÍCH CỰC
2 năm
Điều kiện để được đổi iPad mới là gì vậy Duy Luân?
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
2 năm
@vnnvn Đầu tiên bạn 😃
Apple ngày càng bớt hấp dẫn hơn trong mắt tôi!. Thiết nghĩ cần phải thay máu lực lượng phát triển phần mềm!.
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
2 năm
Người ta ghi rõ ràng là ipad pro 2018 up lên iOS 12.2 HẾT bị đơ cảm ứng, mà mấy thánh anti cứ tự hiểu lầm là iOS 12.2 vẫn lỗi đơ cảm ứng. Mình cũng bó tay với mấy thánh đó.
hoholulu
TÍCH CỰC
2 năm
@phamhoainhan227 Các bố còn tưởng iphone trước đơ up lên hết đơ. Ông Luân nói là con ipad đó thôi, và trước đây ông nói nó bị đơ rồi. Riêng một dòng ipad đó thôi chứ cứ vơ cả nắm vào. Chán
Klq nhưng ip 8plus của mình tự nhiên không có dịch vụ, giờ chỉ xài được wifi thôi, không gọi điện được. Có cách nào sửa không mọi người ơi !?????
@nguyenphuochg 8plus hay bị lỗi này lắm... lỗi hư chân sạc..bạn gg là có
@Hathanh1792010 Haizzz chẳng lẽ thành cục gạch dễ vậy sao ?? Ip mà chán quá....
Chào anh em.
Có anh em nào ip X lên 12.2 khi tải app nó không hiện ấn 2 lần nút sườn và quét Face id không? Toàn bị bắt nhập mật khẩu là sao anh em. Còn mở khóa với các thứ vẫn bt
Eolesfuil
TÍCH CỰC
2 năm
@LoveiphoneQ1 Vào mục faceid trong cài đặt xem có bật cái Itunes và Appstore chưa bác ?
@Eolesfuil E bật r mà
Eolesfuil
TÍCH CỰC
2 năm
@LoveiphoneQ1 Thử tắt bật rồi khởi động lại máy.
maxxis9999
ĐẠI BÀNG
2 năm
@LoveiphoneQ1 Vẫn bth mà bác. Mà vẫn ghét cái kiểu bắt bấm nguồn 2 lần. Xác nhận thanh toán bằng 1 nút ảo nào đó đc r
Cái này mình hỏi thiệt là bộ có bị đơ cảm ứng nhiều vậy sao các bác.
@Eolesfuil Mìn cũng xài full đó bác. Nhưng đc vài hôm là mình tháo bỏ. Chắc quen trần truồng rồi
Eolesfuil
TÍCH CỰC
2 năm
@chetdichoroi Cái này chắc tuỳ mỗi người kkk
Huy Hào
TÍCH CỰC
2 năm
@Eolesfuil pro 11 và 12 inches là model mới rồi. 10.5 chines không được xếp cùng mâm với nó. Mình kết cái 11 inches lắm mà thấy cái lỗi đó là ngại nhất.
Eolesfuil
TÍCH CỰC
2 năm
@Huy Hào Tại bài viết nói về pro 2018 mà, nên đang nói 11 và 12.9 đó. 10.5 thuộc pro 2017 rồi.
Cao cấp nhất vẫn bị đơ ah.thôi ko lên nữa.ipad pro 9.7 của mình gọi facetime mà quay ngang là đơ ko tắt đc cuộc gọi dó.update đến mấy lần ios rồi mà táo vẫn ko sửa đc.haizzz
Eolesfuil
TÍCH CỰC
2 năm
@phamdungkorea Bạn thử restore lại xem, chứ cập nhật chỉ sửa lỗi chung, còn một số lỗi bị khi chạy máy thì phải chạy lại toàn bộ mới hêt
@Eolesfuil Minh thấy nhiều người kêu lỗi này lắm.chak lỗi chung rồi đó bạn
Eolesfuil
TÍCH CỰC
2 năm
@phamdungkorea Nếu được cứ thử restore xem sao bạn, tại mình sài cái pro 9.7 cũng gần 3 năm, mà không thấy bị. Lên 11 thì bị đơ do dán cường lực thoi
dongchay25
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ip7 lên 12.2 nhanh hết pin hơn, có ai bị vậy k?
maxxis9999
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dongchay25 Thấy pin chờ cũng giảm hơn. Hic
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019