iPad Pro 2020 sẽ trang bị camera ToF ở mặt lưng trước cả iPhone?

Duy Luân
26/8/2019 22:55Phản hồi: 125
iPad Pro 2020 sẽ trang bị camera ToF ở mặt lưng trước cả iPhone?
Nguồn tin từ trang The Elec và nhà phân tích Ming-Chi Kuo dự đoán rằng Apple có thể sẽ ra mắt iPad dùng camera 3D ở mặt lưng vào tháng 3 năm sau. Cụm camera này sử dụng công nghệ Time-of-Flight (ToF) để đo khoảng cách giữa các chủ thể và cũng biết được đang có những gì trong một căn phòng. Cảm biến ToF có thể hỗ trợ tốt cho việc chụp ảnh chân dung cũng như các ứng dụng và game AR. iPhone rồi cũng sẽ được trang bị công nghệ này, nhưng tới cuối năm sau thì mới có hàng, như vậy iPad sẽ dùng camera ToF trước iPhone tầm 6 tháng.

Tìm hiểu thêm về công nghệ ToF trong bài: Cảm biến Time-of-Flight (ToF) trên điện thoại là gì, nó giúp gì cho bạn.

Nguồn: MacRumors
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quy về 1 cam rồi.
Ipad cam + iphone cam = ??
@hentx Mình chỉ thấy mấy bà u50 mới đưa iPad lên chụp thôi. Ngày xưa iPad đời đầu thời Steve Jobs làm gì có cam sau trên iPad. Thay vì cải tiến cam sau thì tập trung cải tiến cam trước cho ngon lành cành đào đi 😃
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@maidng hihi comment trên mình đã nói rõ là chụp phục vụ công việc, đôi khi chụp cảnh chụp kỷ niệm vẫn tốt, và bạn ơi thời đầu không phải là tốt nhất, nếu tốt người ta sẽ k có tới ipad pro cho bạn rồi, và SJ cũng không phải là duy nhất để cái gì ông nói và ông làm cũng đúng 100%. mỗi thời mỗi khác mà, yêu quý và tôn sùng nó khác nhau lắm, mình ủng hộ ipad có có cam sau TOF. mà bạn có đọc về cam TOF của apple chưa thế 😁
@hentx Cố nhét một tính năng/công nghệ mà làm giảm đi trải nghiệm người dùng là cái không được phép tồn tại thời SJ. Từ sau đời iPad Air 2, mặt lưng iPad luôn có cam lồi cảm giác vô cùng khó chịu dù nó nhỏ xíu và sắp tới có khuynh hướng vừa lồi vừa phình to. Theo đuổi triết lý thiết kế đơn giản và quan tâm đến trải nghiệm người dùng là cái làm nên thương hiệu Apple. Apple từng có thời gian đi chệch hướng giống như bây giờ và họ may mắn có SJ giải cứu, giờ thì ai giải cứu họ đây
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@maidng xin hỏi cam lồi khó chịu như nào? phải 1 cái cam không lồi và độ phân giải từ năm 2000 thì mới hợp với ipad ạ? người xài ipad có bao nhiêu người k xài bao da ốp lưng ạ? chả có gì là chệch hướng cả bạn à, bạn k phát triển thì bạn tự đào thải bạn thôi, bạn k thích Tof nhưng cả tỷ người khác sẵn sàng chi tiền để có nó phục vụ công việc, còn bạn k thích cam trên ipad có thể mua ipad 1 về giải trí 😆))))))))))))
toolkit
CAO CẤP
5 năm
iPad được trang bị những tính năng cao cấp như cụm camera vuông, ToF ... thì Apple tiếp tục thống trị mảng máy tính bảng lâu dài
@toolkit Không cần trang bị thì nó vẫn thống trị dài dài, cơ bản vì mtb Android quá tệ.

| Sent from CLONE CRAZYSEXYCOOL1987 using iPhone 7 Plus |
Liemmobi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@w810i nhu cầu của mình vầy là đủ rồi. cằm cái ipad chơi game ar có xíu nặng muốn chết. cái bạn cần thì đâu có nghĩa là ai cũng cần.
Liemmobi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuyênnnnn cái đó cùi bắp lắp bạn. bạn xài dòng pro rồi. thì cái kia xài vô y như về thời đồ đá ấy
w810i
CAO CẤP
5 năm
@Liemmobi Thì bởi, cái bạn ko cần thì chắc gì người khác cũng vậy. Apple lớn vậy chắc cũng có bộ phận nghiên cứu thị trường chứ ko lẽ đoán mò.
Mà đọc lại cmt của mình đã, mình có viết rõ rồi mà, lôi game AR vào đây làm gì. 😁
ShopDuyNet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy tỉnh bảng lớn trang bị quả Cam như thế này Mình thấy nhìn được hơn Iphone đó.
@ShopDuyNet Chụp hình trên ipad không tiện bằng IPhone bác
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvangiapcp nhưng có lúc cần, và cảm nhận nó chụp đẹp
@ShopDuyNet Thật chứ nhìn nó sạch hơn iPhone 11 hahaha
@ShopDuyNet đúng r bác,ipad to nhìn còn cân xứng,chứ quả ip đúng hơi thô
bravery10
TÍCH CỰC
5 năm
Ipad ít dùng đến cam.
@bravery10 Vì ko ngon nên ít thôi bác.Cơ mà với iPad thì cảm trước mới là thứ cần nâng cấp. Sẽ tuyệt vời cho dân loaichym
@nguyenmanh287 Lai chim thì 5-7MB dư xài rồi bác. Đảm bảo nét, dung lượng k lớn đảm bảo load nhanh.
Lên 12-16MB làm gì =))
@nguyenmanh287 M thì hay dùng cam ipad để quay con cái ở nhà, thíc ip mới bh mà ko đủ lúa. Dùng 10.5 tạm 1 tgian nữa v
Nickka
TÍCH CỰC
5 năm
@bravery10 Đúng thế, đưa cái iPad tổ mẹ lên chụp cứ kỳ kỳ 😆)
chắc là chưa nâng cấp ipad ngay dâu. Pro 11" vẫn còn ngon lắm. em nghĩ AP sẽ đưa cam TOF lên iphone trước
Thôi đc r
Chắc để thử nghiệm trước 😁
Camera j thì cam chứ cái ô vuông kia .... mà thôi không nói nữa
😔
Kocoji
TÍCH CỰC
5 năm
Có lẽ dùng để scan vật thể 3D.
@NobiNoki Cái này thật sự hữu ích bác ạ.
Screenshot_20190825-134957_Quick measure.jpg
@nguyenmanh287 Đâu phải chúng ta lúc nào cũng đem thước bên mình nhưng ipad thì có thể, có khi sau này bá quá lại thành vật đắc lực trong xây dựng thiết kế đo hết mọi thứ
@cutruong789 dùng Ipad mà đo xây dựng đến lúc làm sao thì đổ tại ai =))))
ipad cũng k cần tới cam này đâu
Carnage
TÍCH CỰC
5 năm
Dm lại cục ung thư này 😔(
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
Có vẫn hơn không !
Chả đời nào cam ipad ngon hơn cam ip đâu, táo đâu nu đến thế ;)
Ít ai chụp hình bằng Ipad lắm, không tiện.
OxJade
TÍCH CỰC
5 năm
Hi vọng 2020 sẽ ra cụm cam khác cho ip,cam vuông to xài ốp lưng dị lắm
Không nhớ được lần cuối cùng dùng camera sau của con iPad là bao giờ nữa....

Chỉ dùng cam trước để video call...

Chụp ảnh bằng camera sau của iPad trông dị hợm lắm..

Nhất là ông nào cầm hẳn con 12.9 đi chụp ảnh thì đẹp trai nhất quả đất luôn
@buihai83 Trước đi Vũng Tàu thấy ông kia cầm con iPad 12.9 chụp á =))
@Cmt Dạo sẽ có người iu Như cầm cái thớt 😆
Căng, giờ iPhone iPad đều có cam chà bá 😁
nhìn cụm cam này trên ipad này đẹp đấy, nhưng gắn lên con iphone thì muốn đập máy
Vậy là em pro 2018 của tui lại thành quá khứ thật rồi 😔
@thomas.toan Pro 2018 quá ngon rồi bạn còn đòi hỏi gì nửa. Tớ đang mê mà ko dám mua nè
Mấy mẫu iphone dummy mà tinh tế review nhìn thấy ghớm, xấu đến khó tả. Cụm cam to vật vã, nhìn chán, ngán luôn.
Apple ra mẫu iphone như vậy quả thật là những thiết kế "làm cho xong".

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019