Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad Pro được gắn với Magic Keyboard như thế nào?

14/5/2020 4:37Phản hồi: 79
iPad Pro được gắn với Magic Keyboard như thế nào?
Thao tác gắn/tháo iPad Pro với bàn phím Magic Keyboard là một trải nghiệm cực kỳ đơn giản và thân thiện. Nó diễn ra hoàn toàn tự nhiên và người dùng không cần phải canh chỉnh hay dùng lực cho các thao tác này. Để có được trải nghiệm này đòi hỏi Apple phải trang bị hệ thống nam châm trên cả iPad Pro và bàn phím Magic Keyboard của họ. Cụ thể:

Đây là hệ thống 102 viên nam châm được phân bổ trên iPad Pro

Đây là hệ thống nam châm trên bàn phím Magic Keyboard mới (Ảnh chụp X-Ray từ ifixit)

So sánh trực tiếp để thấy được cách bố trí nam châm tương ứng giữa 2 thiết bị

Chính nhờ hệ thống nam châm tương xứng đối cực mà:
  • Lực hút tạo ra giữa iPad Pro và bàn phím Magic Keyboard là rất lớn giúp giữ iPad Pro một cách cực kỳ vững chãi và hầu như không thể rơi ra trong bất kỳ tình huống sử dụng thông thường nào
  • Việc gắn vào và lấy ra là rất tự nhiên. Người dùng chỉ cần đưa gần iPad Pro lại với bàn phím Magic Keyboard là nó sự tự hít và giữ lấy nhau một cách ngay ngắn
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

9 bài rồi, ráng lên mod ơi, còn tầm 11 bài nữa là đủ nha
- iPad Pro được gắn lên keyboard thế nào
- Apple đã tái định nghĩa nam châm
- Bàn phím thực sự là trải nghiệm đáng giá khi dùng iPad Pro 2020

vv và vv
@ironic_haha Dùng cái bàn phím Surface muốn đập luôn, như shit luôn.
Còn con Surface mà bỏ bàn phím là khỏi dùng máy luôn vì nó quá chuối
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air bác này đòi hỏi kinh haha
@cuhiep Hi bác Hiệp.
Máy Surface gỡ ra khỏi bàn phím thì như thế nào là vô dụng nhỉ. Mình gỡ ra xài hàng ngày thấy vẫn rất là hữu dụng, anh em trong gia đình vẫn tháo ra xài không bàn phím hàng ngày, đọc bản vẽ vô tư, check mail, lướt web thỏa mái, nhẹ nhàng.
Chỉ có buổi tối về nhà cần gõ văn phòng mới phải gắn bàn phím vào thôi.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Tinh tế cũng có cánh hữu cánh tả sao ;)))))
Ko thấy trích dẫn nguồn từ đâu, cái này do nghiên cứu của Long à? 😄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Bài này em tự viết anh ơi!
@Trần Hoàng Long. Ngon, như ai đó từng nói: còn tầm 11 bài nữa thôi, ráng lên Long 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 ổng troll em á anh!
linh0125
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Anh mà làm MOD thì còn nhảm nữa, đùa tý thôi, a đừng giận nhá nhá nhá
Là do nam châm nhiều 😁
Do nam châm hết mà
2 cái que ở phím SHIFT là gì vậy ta?
longhons
TÍCH CỰC
4 năm
@nightwish47 Stabilizer, hay có ở mấy phím dài để giữ ổn định cho cả phím, giữ cho cảm giác ấn cả phím được đồng đều, ko có cảm giác kênh.
@nightwish47 Nó dài, để cho cân bằng thì cần cái thanh đó. Để ấn vào đâu trên cái phím đó cũng dc. ( Mặc dù tiết diện của phím và main của các phím là giống nhau.
@nightwish47 Bạn để ý Space cũng vậy, cũng chỉ 1 chấm nhỏ như bao phím khác.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Nói chung là nhiều nam châm, hết
rung lắc mạnh thì có rớt ko mod
@khobohi Rung lắc mạnh cũng không rớt đâu bác.
@khobohi Lắc k rớt đâu bạn, kể cả bạn chủ đích gỡ ra thì cũng phải gỡ theo hướng nạy 1 trong 2 ra xa nhau chứ muốn di ra ngoài cũng khó
hp2013
TÍCH CỰC
4 năm
Hình 102 nam châm 2 năm rồi bạn, nó từ ipad pro 2018, giờ hình magic keyboard so với máy 2018 thấy không được khớp lắm
Nếu đầu tư tự làm bài thì nên mổ luôn ipad pro 2020 ra và mổ luôn con magic keyboard ra, tự tin khẳng định mình là người lên bài mổ xẻ ipad pro và magic keyboard không cần phải lấy nguồn của thằng nào, nào, lên bài vậy đi nào. Chứ lấy hình chấp nối từ 2 năm trước rồi đem lên chẳng ra thể thống gì.
@hp2013 bạn yêu cầu cao quá, mổ luôn cả 2 chỉ để biết mấy cục nam châm thì điều kiện mod quá cao rồi
Hình như phải flip-horizontal một trong 2 hình mới đúng cách xếp thì phải. Bạn nào tinh mắt dòm cái.
@Blitzwaffen Đúng rồi, nhìn vị trí khoét camera và hướng của quả táo ngược nhau là biết
Haiz. Mod ifan, viết bài đi cà khịa mấy đứa không có Magic Keyboard đây mà
@Mikeknowsme Tâm ai xấu, hay gato thì ms sồn sồn lên thôi. Còn ai muốn mua thì thông tin này hoàn toàn hữu ích nhé😃 có j đâu mà cà vs khịa😃
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
4 năm
SS nó có nam châm từ đời nào rồi thì phải. Mỗi tội không có Magic ....
dinhbach
TÍCH CỰC
4 năm
@Hâm Đơ không để ý nhưng vài dòng tab có 2 lỗ ngàm để gắn
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dinhbach S5e đang sài nè.
NHL8
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dù mình không bao giờ có ý định dùng đồ Apple, nhung vẫn luôn luôn thầm cảm ơn Steve Jobs. Vì nếu không có ông thì đã không có thế giới Android phong phú và tuyệt vời như ngày hôm nay.
Cực kỳ chắc chắn và đảm bảo không bao giờ tự rơi ra. Mặc dù vô tình chạm hoặc va vào cũng không bao giờ rơi ra. Phải sử dụng lực mạnh để "cậy" ra mới có thể lấy ra được.

Hôm qua mình đã nhận được iPad Pro 11 inch Wifi 128GB (2020) và Magic Keyboard sau khi đặt hàng tại fptshop
@Tôi Là Ai ? Thơm quá ! chúc mừng bác .
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tôi Là Ai ? Đỉnh cout like mạnh
@Tôi Là Ai ? combo này nặng hơn và đắt hơn 1 con macbok pro 13, mà lại ngu hơn
@ly_tam_hoan Bản thân mình cũng đang sử dụng mac rồi bác. Con ipad này mua để giải trí là chính.
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
A Sung liệu có ra Tab S cùng bàn phím lơ lửng ko nhỉ?
@DongHoTheKy Doanh số chưa đủ lơ lửng sao mà còn muốn nó lửng lơ thêm nữa hả bác😃
@Barbatos bac nói đúng quá, nhưng samsung làm thì cung ngon rồi
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Barbatos Haha mình nghĩ nó sẽ làm theo đấy
Vote Apple
Có bác nào dùng cái này chưa nhỉ. Giá cao quá nên mình vẫn hóng hớt thôi
@HpDellIBM Giá cao nhưng cũng giống tyoe cover của surface thôi, 1 là ko dùng phím rời, 2 là dùng thì cứ chính chủ mà đầu tư để khỏi tiếc
bitback
TÍCH CỰC
4 năm
@AZwarrior Giá bàn phím surface đâu có cao vô lí như này bác 😂. Chưa kể nói về độ chắc chắn và tiện dụng thì kick stand ăn đứt cái magic này rồi.
@bitback Vấn đề là bàn phím bên thứ 3 ko có cái nào ngon hơn thì phải chấp nhận giá đó thôi, mình thà chấp nhận giá cao nhưng trải nghiệm tốt còn hơn.
Moá có cái bàn phím gõ chữ mà 1 tháng hơn chục bài, phải chi là phát minh kháng sinh Covi cũng dc ... ok tốt, nhưng cái bàn phím xài cho ipad thôi đã phải vắt não viết thì quỳ luôn
Qua cái hệ thống 102 nam châm trong iPad pro 2018 mới thấy Apple làm con ma-chịch keyboard này từ lâu lắm rồi 😃 Nhưng nó không được ra mắt cùng iPad pro 2018 mà mãi 2020 có thể thương mại hoá được.
vviettan
TÍCH CỰC
4 năm
Nhờ nó nặng vậy mới rức ipad ra gọn gàng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019