iPad và iPhone OS 4 Beta đã bị jailbreak

Didu
10/4/2010 15:40Phản hồi: 63
iPad và iPhone OS 4 Beta đã bị jailbreak

Những ngày đầu tháng 4 quả là khoảng thời gian xuất hiện nhiều tin vui đối với người sử dụng iPhone cũng như iPad. Nếu như iPad được chính thức bán ra ngày 3 tháng 4 thì năm ngày sau, ngày 8/4 Apple giới thiệu HĐH iPhone OS với nhiều cải tiến. Tuy nhiên, một thông tin vui hơn cả đó là cả iPad (chạy iPhone OS 3.2) và iPhone OS 4 beta đã bị jailbreak hoàn toàn, một kỷ nguyên mới mở ra cho người dùng iPad.

Bạn thấy gì ở bức hình chụp từ màn hình iPad phía trên? Có phải hình ảnh Blackra1n và phần mềm Cydia đã quá quen thuộc? Đúng như vậy, có blackra1n và có Cydia tức là iPad đã bị jaikbreak. Hacker Geohot đã dùng blackra1n để jailbreak thành công chiếc iPad này, trong đoạn video ngắn dưới đây, anh chạy thử chương trình chơi game giả lập N64 quen thuộc trên iPad và nó hoạt động bình thường. Đó mới chỉ là thông tin ban đầu, chi tiết về cách jailbreak hay link download chưa được Geohot đề cập. Hãy chờ tin vui từ Geohot!

Ngày 8/4, Apple giới thiệu iPhone OS 4 và cung cấp bản beta cho các nhà phát triển. Một ngày sau, bản beta chính thức bị jailbreak bởi nhóm iPhone Dev Team nổi tiếng. Một chiếc iPhone 3GS chạy iPhone OS 4 beta đã bị jailbreak và cài ứng dụng Veency, đây là ứng dụng giúp chứng minh iPhone OS 4 đã bị jailbreak bởi chỉ có iPhone đã jailbreak thì mới chạy được ứng dụng này. Nhóm này cũng phát biểu trên blog của mình rằng iPhone OS 4 beta vẫn còn rất nhiều lỗi và khuyên người dùng không nên thử nghiệm việc jailbreak.

Các hacker từ iPhone Dev Team cũng đã tìm ra phương pháp kích hoạt tính năng multi-tasking (chạy đa nhiệm) trên iPhone 3G cũng như iPod Touch Gen2 vốn được Apple "cho rằng" bị giới hạn về phần cứng nên không thể chạy đa nhiệm. Ngoài ra, nhóm hacker cũng sẽ phát hành công cụ/phần mềm kích hoạt tính năng MMS trên iPhone thế hệ đầu tiên.

Nguồn: AppleInsider, Engadget
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin chia vui với các bác đang dùng Iphone 3G và Ipod touch gen 2, chưa cần phải bán máy vội😃.
Như vậy rất có thể không cần phải đợi soft jailbreak cho 3.1.3 nữa, mà đúng như dự đoán, người dùng có thể lên thẳng 4.0 rồi jailbreak, vừa đa nhiệm lại có Game center, cài app trên Cydia mái thoải...
Câu hỏi được đặt ra là: liệu soft jailbreak OS 4.0 có xuất hiện ngay tháng 6 không, hay lại phải đợi 4.1 ra đời? (Hành trình chờ đợi thật dài đằng đẵng mà đời người liệu chờ đợi được mấy lần soft jailbreak ra đời cơ chứ? Ài...)
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao mà cu Geohot giỏi thế nhỉ. Ipad mới ra mà nó đã hiack được...
kratos9x
ĐẠI BÀNG
14 năm

Thì hình như Geo la gà nhà của Táo ùi muh bác.thế thì mới JB nhanh thế chứ
oy,em 3G của em thế là ngon oy.e cũng thỉnh thoảng mới cần đến đa nhiệm thôi.nhưng nó thật sự đúng là cần thiết.trước giờ vẫn sài backgrounder,thấy cũng không đến nỗi lag lắm nên e nghĩ đa nhiệm của chính apple sẽ nhẹ hơn
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
chán bác này, có bít người ta bao nhiu tuổi ko mà gọi cu, nhìn chữ ký thì hichic, ko bít có thật hay ko
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
Chẵng lẽ Apple đã đuối trong việc bảo vệ OS X nhỉ ....?
Geohot ráng JB cái 4.0 sao cho support 2G lun là chuẩn ;)
biết đâu được chính apple để cửa sau thì sao :p
để cửa sau mới bán đc hàng bác nhỉ 😁
cái hay là ở chổ đó, hư hư ảo ảo!
Đó là một trông nhuẽng thành công và chiêu PR của táo nhà ta....
Em đang đợi Iphone 2G xài được OS 4 đây! Cố lên các hacker....!
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
có thể apple ném đá dò đường đây mà :D
Đây là câu trả lời chính xác!
Những gì có trên OS4 thì tất cả đều dùng được trên các dòng máy, chẳng qua chỉ là chiêu của Apple bắt anh em ta phải nâng cấp phần cứng thôi

hack đi ................................ :ninja:
Chạy thì chạy được nhưng mà vật vã 😁 Ram có 128MB bình thường OS3 khôgn đa nhiệm mà chạy cũng chỉ còn 30-40MB, thêm đa nhiệm và JB nữa chắc còn dư 10MB RAM để chạy quá :D
Không hẳn vậy đâu! Chạy "7 chương trình nền chính" ngoài tốc độ xử lý còn yêu cầu Ram nữa bác à! Giả sử bác chấp nhận chậm nhưng nhiều khi ram không đủ nó cũng tự tắt thôi! Apple cho ra multitask vì thấy bộ xử lý+ ram đã đáp ứng đủ và không ảnh hưởng đến thời lượng pin. Apple khóa ipod touch 2g và iphone 3G cũng vì cái lý đó, nếu bác xài không ai cấm nhưng chắc chắn bác con iphone hay ipod touch sẽ rất lag + thời lượng pin giảm đáng kễ + không ổn định (thiếu ram). Lúc đó lại hối hận rồi bỏ cái multitask thôi ^__^
ôi mẹ ơi. Vui quá chừng. Tối 8/4 nghe tin con 3G ghẻ của mình không hỗ trợ đa nhiệm trong O.S 4.0 nên đang tính bán để nâng đời rồi.
chờ xem thế nào nhỉ đừng vội bán 3G.
nbkpr0
TÍCH CỰC
14 năm
mình đoán có sai đâu. hè chẳng bít khi Apple ra mắt Iphone0S4 có ai đọc lời bình của mình ko ;))
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Hi vọng các bác í sẽ làm bản rom cook os4 cho con 2g của mình 😔(
Mấy Anh chuyên ra phần mền Jailbreak & unlock iphone và Ipad chắc là Lính của tụi Apple hết.
Em biết ngay mà hahaha sướng quá mong điều này sẽ thành sự thật và không phải chờ đợi quá lâu
I Love IPhone - I Love Dev Team - I Hate Apple's exclusive
Geohot và nhóm iPhone Dev Team quả là thiên tài , cám ơn những anh hùng Lương Sơn Bạc thời nay này rất nhiều.rất nhiều.
chà, gần giống Cookrom trên PPC hồi xưa rồi đây, máy cùi chạy 6.5 không được nhưng cuối cùng vẫn có ROM 6.5 Cook, hoàn hảo !
longngaloi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chưa hẳn là ko tốt cho 3g, bình thường thì vẫn chay multitask day thôi, có điều chậm quá. Hy vọng multitask của bác s.j sẽ giúp máy chạy ổn định và nhẹ nhàng hơn, minh tin là thế, bởi vì trước nay với 1 phần cứng ko hề nổi bặt mà ip chẳng chạy mượt mà đấy thôi!
Dao2nd
TÍCH CỰC
14 năm
Sao Táo k mua ku hack này về nhốt nó vào nhi!😃
Mua nó về nhốt, nó truyền nghề cho thằng em ===> rồi lại phải nhốt thêm 1 thằng nữa á......😃
thích thú cái khoản này ghê gớm hé hé hé 😁 :D :D chuẩn bị lại được chơi bời rồi đấy :x mình đang dùng iTOuch gen 2
lilshiny
ĐẠI BÀNG
14 năm
😁 có phải lúc nào cũng đa nhiêm đâu ae nhỉ, nó chỉ cần trong nhưng lúc vd như đang chơi game thì có sms, vậy nên ko nên lo vì việc ngốn ram, với cả hiện tại đang dùng đa nhiêm của cydia thấy quá ok, chăc multitasking của apple phải nhẹ nhất
đa nhiệm thì các máy khác có đầy rùi
apple ra sau nhưng luôn làm cho người dùng phải phát sốt lên nhỉ
có đa nhiệm thì máy chạy kém hơn
hellblade0x
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhưng có đa nhiệm dùng mới sướng
vả lại máy phải khoẻ thì mới nên chạy đa nhiệm,dùng máy khoẻ sướng hơn chứ nhỉ 😁
Alaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
có thì đó máy khác........ở đây là iphone....iphone xài đã sướng rồi nay lại sướng thêm ....apple là apple...nó là chiếc điện thoại độc lập hehhehe
huyenami88
ĐẠI BÀNG
14 năm
cá nhân em không khoái đa nhiệm lắm! vì em ít khi làm 2 việc 1 lúc!
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn cứ thử chơi game đang đánh trùm cuối mà thằng nào nháy máy mới thấy cái giá trị của đa nghiệm 😁
chính apple đã để cho Os dễ jb hơn... vì ipad mới ra.. nên để cho khách hàng táy máy hơn là hạn chế ...một vài tháng sau..Apple sẽ đánh lớn.. khi đó mới là đuối! Ipad ra chưa đầy 24 tiếng đã bị JB rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019