iPadOS 15 sẽ cho phép ứng dụng được khai thác tối đa 12GB RAM trên iPad
Didu
3 thángBình luận: 42
iPadOS 15 sẽ cho phép ứng dụng được khai thác tối đa 12GB RAM trên iPad
Từ iPadOS 15, Apple sẽ cho phép các nhà lập trình được phép tận dụng dung lượng RAM lớn trên các model iPad để tối ưu hiệu năng cho ứng dụng của mình. Trước đó Apple vốn chỉ cho phép app được khai thác tối đa 5GB RAM nhưng trên iPad Pro dùng chip M1 thì những bản cao cấp đã có RAM 16GB rồi.

Tuy nhiên thông tin Apple đưa ra ở thời điểm hiện tại là chưa rõ ràng, bao gồm các app nào được khai thác dung lượng RAM hoặc được khai thác bao nhiêu. Nhà phát triển ứng dụng Artstudio Pro nói rằng ở bản 16GB RAM, ứng dụng của họ được khai thác 12GB RAM trong khi những model có RAM 8GB thì con số này là 6GB. Ứng dụng chắc chắn sẽ không được lấy hết dung lượng RAM vì phải để lại cho hệ thống và những tác vụ khác.

Nguồn: MacRumors
42 bình luận
Mong Ipad Mini có 8GB Ram :'(
Mr Do
TÍCH CỰC
3 tháng
@superboyvc 4Gb RAM bạn, cấu hình ngang ngửa iPhone 13 cho dòng mini là quá ngon rồi
@superboyvc Nó ấn định 4gb thui bạn . Nếu ipad mini 6 được 6gb là mình múc rồi tiếc
@เหงียน mình hay xem trên này, thấy để 4GB RAM
https://www.gsmarena.com/apple_ipad_mini_(2021)-11105.php
Apple iPad mini (2021) - Full tablet specifications
gsmarena.com
@superboyvc Thế ipad pro với air bán cho ai
Ứng dụng di động thì cần nhiều ram làm gì đâu nhỉ
@boozyer Có mấy ứng dụng dùng nhiều ram rồi mà bạn 😁. Mấy cái semi-pro app như Procreate chả hạn ấy.
@boozyer Có thừa ram thì cho nó xài thoả mái thôi 😁
App trên iOS với iPadOS ko lưu UI States, nên khi hệ thống hết RAM app bị kill đi, vào lại app sẽ bị reset lại từ đầu. Khác với Android hết bộ nhớ ram hệ thống sẽ lưu UI States vào bộ nhớ máy nên khi vào lại ứng dụng vẫn giữ nguyên như vậy.
Cười mặt nồi
MID217
TÍCH CỰC
3 tháng
@centernc Android là nhất, nhất android rồi
@MID217 Nhất cái méo gì, sáng đi làm vào Instagram, Tiktok xem trang cá nhân gái thả tim tối về quên mẹ xóa đa nhiệm, nóc nhà mượn máy vào lại Instagram, Tiktok vẫn nguyên như thế biết giải thích như nào. Nhiều lúc còn để quên 2 3 hôm đến tao còn quên đứa con gái đó, nóc nhà hỏi tao tao còn hỏi lại ai mà xinh thế bạn em à. Ko biết đó là tính năng hay là cái bẫy hại người của Android nữa 🤣
hoang559
TÍCH CỰC
3 tháng
@MID217 gây war à, tham gia với
sao giờ thanh niên ít ai xài ipad nhỉ. ipad giờ dành cho học sinh . hoặc là người lớn tuổi trên 50t. còn thanh niên toàn dt với laptop desktop.
@Đặng Vi Phú iPad là cái có cũng được không có cũng không sao, nhưng có rồi lại thấy sao không mua từ lâu 😁
lyductuong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dangkhoa_2808 Đúng ròi bác, khi xài rồi mới thấy giá trih của nó, nhất là xem phim
lyductuong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@causelove94 Khi bạn hơn 40T rồi mới thấy, mắt yếu nhìn màn iphone ko còn rỏ nữa, mặc du mình xài bản pro max. Nên có thêm ipad cở 11” trở lên là cần thiết cho việc giải trí
lyductuong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Đặng Vi Phú Laptop cho công việc, kiếm tiền; ipad cho giải trí; iphone phục vụ cat 2 việc trên 😃😃
Ngon, mở mấy file thiết kế nặng đỡ lag hơn rồi 😁
Má đang cay cái ipad pro m1 12.9 m1 . Tuột pin như tuột quần
@Deer G Sony Cái air 4 của mình cũng bị như vậy. Ko biết có phải do mấy bản update gần đây ko nữa.
@thinhnguyen1004 chắc do mấy bản update đó bạn. Mình xài gen 8 cũng bị như bạn, trước đó thì vi vu, hiện đang ở 14.8 Nói ra thì anh em lại bảo do pin hư các kiểu, hóa ra cũng có người giống mình
@gatheringviolet Chắc chắn pin ko hư đc, xài chưa đc 1 năm mà. Đợt dịch này ở nhà nên ôm ipad nhiều. Ở bản 14.6 mình coi phim cả ngày từ 10h sáng đến 8h tối, coi liên tục thì mới sập nguồn còn giờ coi tầm 5 tiếng rưỡi là chuẩn bị sập
@thinhnguyen1004 Bởi mới có chuyện để nói 😆 Minh check pin iPad của mình còn 99% có chai gì đâu.
Nên Mua pro m1 11" hay 12.9" nhỉ. Thik nhỏ gọn nhưng mê cái màn MiniLed. Đang xài Mấy dt mà loại nào cũng Oled cả nên mê màn kiểu mini led
@Minhhien.chef màn miniled ngon nha, nếu kg ngại to thì cứ 12.9” đảm bảo đã hơn 11” nhiều
100% chỉ xài video facetime với youtube mà chỉ trong vòng 5 tiếng rưỡi còn đúng 7%
@Deer G Sony 5tieng nhiều mà. 5 tieng liên tục còn gì
tiny1990
TÍCH CỰC
3 tháng
lên cao thì hao bộ nhớ thì mới ngốn hết ram
Ipad bản nào ram 16 GB vậy Bác?
@Hoang DK PQC Ipad Pro M1 bản 1TB trở lên có 16GB RAM.
Mình chỉ đang ngắm con 11inch 128 thôi
lyductuong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@MinhTriND Ừa, cở đó vừa; mình mới bợ 1 con vựa active hòi chìu; công nhận nó mượt so với con air 2 hơn 5 năn tuổi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019