iPed – Người em đến từ Trung Hoa của iPad

levuongthinh
28/5/2010 10:18Phản hồi: 283
iPed – Người em đến từ Trung Hoa của iPad
Hôm nay, iPad đã chính thức được bán ra tại thị trường Nhật Bản. Thông tin này đã được các Đài truyền hình nhanh chóng loan đi, và cũng cùng lúc đó một sản phẩm khác được bán ở Trung Quốc với cái tên iPed bắt đầu xuất hiện.

Theo Đài TBS của Nhật Bản thì iPed được bán tại Quảng Đông, Trung Quốc. Ở đây có nhà máy lớn nhất của Foxconn, nơi lắp ráp các sản phẩm của Apple là iPhone và iPad.

iPed được đóng trong một chiếc hộp có hình dáng tương tự với máy nghe nhạc iPod trong khi sách hướng dẫn sử dụng lại đề là Apad. iPed nặng hơn một tí so với iPad, sử dụng chip Intel và chạy hệ điều hành mã nguồn mở của Google là Android. Tương tự như iPad, iPed có đầy đủ các tính năng của một thiết bị đa phương tiện cao cấp. Có thể thấy trên màn hình iPed các ứng dụng IM như Yahoo! Messenger, Fring hay Skype.

Điều đáng quan tâm nhất chính là mức giá khoảng 105 USD của iPed trong khi tại Xứ sở mặt trời mọc iPad được bán với giá 536 USD. Vậy là iPad lại có thêm một đối thủ khác, lần này đến từ Trung Hoa.

283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy mà ghê, ha ha :dance:
haha, Thú thật là tôi mong có 1 ngày VN ta cũng làm dc 1 cái nhìn thấy ghê như vầy. ^^!
walkmansky
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác dùng chưa mà bảo ghê =))
dị thật,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
elegance
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tuyệt vời. Có thể sẽ làm cái này thay IPAD
ozawa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật bái phục Trung Hoa Anh Hùng
bó tay mấy bác Tung của, đặt tên theo phong cách truyền thống: thay 1 chữ cái trong tên gốc. Tương tự như Nokia thành Nckia, Samsung thành Sumsung, giờ iPad lại thành iPed, hết biết
mrdanny
ĐẠI BÀNG
14 năm
hem biết cóa ngon hem,nhìn đẹp,tinhte mình có a e nào mua làm bài đập hộp thì vui
nhìn mà gớm.cho em đập hộp con này vừa mở hộp ra thấy cái máy là em "đập" cả máy luôn luôn.
Thấy mới tin...................phù
hài thật =)) iPad ==> iPed =))
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Thật là hết biết với cái bọn này, toàn làm hàng nhái ko biết ngượng. Nhìn nó cứ lởm lởm sao ấy, dù nhái có tinh vi đến đâu cũng ko bao giờ bằng hàng xịn được.
Hết iphone, N8 rồi lại đến iPad...:banghead:Có vẻ như mấy bác Trung Hoa Anh Hùng đang cố gắng phấn đấu để đạt được danh hiệu Chuyên Gia Sao Chép của thế giới haha:p
cponline99
ĐẠI BÀNG
14 năm
tinh vi mồm chửi nhưng vẫn dùng hàng tàu, thử xem có làm sản xuất ra dc cái gì k mà chửi nó ..
Ko cần phấn đầu bác ạ, có ai qua mặt các bác láng giềng về chuyện sao chép ? đệ nhất thiên hạ trước giờ rồi
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Từ lâu nó là đã là Chuyên gia sao chép rồi chứ đâu phải phấn đấu nữa, căn bản cái gì cũng từ nó mà ra. Vì thế nên nó có sản phẩm tương đương là điều bình thường. Giá càng rẻ thì tự tử càng nhiều.
nó đang thống lĩnh khoảng này, cái danh hiệu đó thì có mà con tép với nó [​IMG][​IMG]
thật khâm phục máy pác THAH cái dzì cũng nhái đc:p
hay đấy chứ
dung la trung hoa anh hung
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao mấy nsx hàng nhái china lớn nhỏ điều mất đi chữ "nhục"
vtq0384
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mất chữ nhục là người Việt đó pác ạ, người ta chiếm đất mình ko ai lên tiếng, Còn họ à, thưa bác VN còn thua họ đến 100 năm ánh sáng đó, đừng hão huyền tưởng mình ngon.
Nó nhái nhưng nó có android, kể ra màn hình cảm ứng ngon chút thì cũng khá 😁
phlongmc
ĐẠI BÀNG
14 năm
iped không biết dùng sẽ thế nào
chất lượng?...chắc tệ lắm
insoul
TÍCH CỰC
14 năm
Chả có gì nhục, nếu có mình cũng mua. Chính sách của TQ là vậy. Đấy gọi là "thức thời", giống như bác xài hàng chùa, ..... thôi
Bởi vậy Trung Quốc mới giàu hehhehehe.
Các hãng lớn mất gần nửa năm để bắt chước theo kịp Apple. Thế mà các bác TQ chỉ cần mot thời gian ngắn. Tablet chạy Andrpid, mời bà con ủng hộ 😁
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chỉ cần nó có quả đa điểm là chơi được đấy! Màn hình xấu đi 1 tí, chậm hơn 1 tí, nhưng lúc rảnh rỗi đọc báo, lướt web, đọc Manga và YM! là quá ổn với mức giá này! Sang TQ làm 1 chú thôi....!
lantutru
ĐẠI BÀNG
14 năm
Múc thôi bà con ơi.................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019