[iPhone 10 tuổi] Apple đã hái ra tiền từ iPhone như thế nào?
ndminhduc
4 nămBình luận: 110
[iPhone 10 tuổi] Apple đã hái ra tiền từ iPhone như thế nào?
Từ một hãng làm máy tính với thị phần ít ỏi, bằng một quyết định táo bạo làm máy nghe nhạc di động cho tới bước tiến vĩ đại với việc tạo ra iPhone đang khi thị trường vốn gần như chiếm lĩnh bởi Symbian, cuối cùng thì Apple đã vươn lên vị trí Công ty có giá trị vốn hóa thị trường lớn nhất nước Mỹ, khai sinh ra những mảng kinh doanh hoàn toàn mới, đưa nhiều hãng khác vốn đang không lối thoát trở thành những công ty có sức khỏe tài chính ổn định. iPhone kỳ thực xứng đáng với danh hiệu “một trong những sản phẩm thành công nhất mọi thời đại” với doanh số từ khi ra mắt vượt xa cả những cỗ máy NDS thần thánh của Nintendo, huyền thoại máy nghe nhạc Sony Walkman và cả bật lửa Zippo, búp bê Barbie hay khối vuông Rubik. Mời anh em điểm lại sự phát triển về mặt tài chính của Apple trong 10 năm qua với Infographic 12 biểu đồ bên dưới.

Nguồn WSJ
Nghe nói iPhone là 1 trong những sản phẩm bán chạy nhất lịch sử nhân loại, mà thấy cũng đúng đó 😁
webzone.vn
TÍCH CỰC
4 năm
Có ai bị giống mình nãy giờ gần 15' mà không truy cập được Google + youtube không (dùng VPN của Singapore thì truy cập bình thường). Hiện tại đang dùng mạng Viettel
@webzone.vn Mình vừa bii như vậy, điện thoại thì gọi người khác ko thấy có tín hiệu đổ chuông còn người ta gọi mình thì thuê bao. ( mình cũng dùng viettel gọi cho ng ta cũng dùng viettel )
@webzone.vn có em
Lưu Di Dân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@webzone.vn Chào bác, em bắt đầu sử dụng VPN 24/7 một tuần nay rồi. Em cũng xài mạng Viettel, nghe bác nói em kiểm tra lại thù đúng như vậy. Thôi tiếp tục xài VPN đi bác. Chắc bọn Hán nô đang chặn "thông tin xấu độc" rồi 😃
Thằng có công khai sáng nhân loại đương nhiên phải hưởng nhiều 😁 . Thằng copy chỉ như mấy con cá ăn ké cá Mập thôi :rolleyes:
@Khoidang Tôi đã khóc cmt của bạn!Một câu nói làm tan nát bao trái tim(bọn Anti vs Seeder)!;))
@Khoidang
😔:(:(
Sẽ khó có hãng đt nào vươt qua dc apple
Năm nay mình 30 tuổi, nhờ iphone mình mới biết tới Apple, rồi mới biết có máy tính hệ điều mac. Thời học sinh, sinh viên chỉ biết có Mic và Linux à 😁
Khi họ thấu hiểu nỗi đau của người dùng, họ sẽ hốt bạc 😃
@graphiclancer Ai cũng vậy, ngay cả tán gái mà thấu hiểu họ thì dễ dàng hơn nhìu mà
ilove1520
TÍCH CỰC
4 năm
Iphone đi với ios tạo nên sự thành công.
Chưa thấy ai thử cài android trên iphone nhỉ
@ilove1520 Giấc mơ hoang đường!😆
@ilove1520 Sau khi cài Android thì giá nó rớt xuống 2,5 triệu đồng/cái, giá bằng 1/10 so với iPhone 7+ chạy iOS.
ilove1520
TÍCH CỰC
4 năm
@vnstockguru Bởi vậy mới nói android tệ hại ke ke
vythanh
CAO CẤP
4 năm
không dám nhìn infograhic. khủng quá!
Apple đã chăn cừu như thế nào mới đúng :d
@vnstockguru FPT thì mình biết nhiều, từ anh Bình Xuôi trở xuống.
Hôm nọ mới qua nhà Đình Anh ở Los Gatos chém gió.
@mtancong Bỏ cái tật xấu đó giùm cho xã hội phát triển lên dùm cái...."Lưỡi không xương"
@SoTu như thế nào gọi là tật xấu vây? nói ra sự thật là tật xấu đó hả. tôi không nói thế thì xã hội sẽ pt đến mức nào vậy :rolleyes:
@HDTN Chắc bạn thích nhỏ gọn, còn bọn trẻ thích to để fb zl cho sướng
Tim cook mà làm máy chỉ hỗ trợ 2 đời hệ điều hành sẽ thành công hơn. cứ update mãi cho tới khi máy lag tưng bừng mới chịu ngưng update thì ít ai mua iPhone mới!
Tui mua iPhone vì iOS là chính ! phần phụ là vì nổi tiếng và cầm máy thì người quen biết mình đang cầm máy gì. nội cái việc khoe của đã xứng đáng giá trị iPhone mang lại !
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Ông Tim cúc đâu rồi thuê bác này về để cty thành công hơn nè 😁 ( giỡn thôi )
Ko hỗ trợ up OS thì bị chê bỏ bê, hỗ trợ up tới cùng thì cũng bị chê, ái chà khó chiều lòng người ghê hà
lechchut
ĐẠI BÀNG
4 năm
Apple đớp 10% thị phần máy tính CỦA CẢ THẾ GIỚI (chưa kể đến 10% này thuộc phân khúc cao cấp), nhưng luôn bị chê là nhỏ =))
luckyboy03
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lechchut Nhỏ là so MacOS với Win. Chứ thực tế nếu so sánh Apple với Dell, IBM, Asus, Sam......... thì cũng ko nhỏ đâu
@lechchut có hãng S nào đó, các tín đồ của nó luôn cho rằng apple bán không chạy .
Apple làm thay đổi thế giới điện thoại khi ra chiếc Iphone đầu tiên.không biết chiếc Iphone cuối cùng như thế nào đây😁:D
cometoi
TÍCH CỰC
4 năm
Em đi trên cỏ non là bài nhạc chuông mặc định mới nhất trên ios11 😔
devilkut3
TÍCH CỰC
4 năm
Dù ghét Apple , nhưng các bạn vẫn phải khẳng định làm Apple họ đang phục vụ ng dùng rất tốt . Sản phẩm của họ luôn được chau chuốt tỉ mỉ và cân đối . Có thể k đẹp vs mn nhưng đẹp trog mắt họ ( cái này ngta gọi là làm dâu trăm họ nó khó lắm ng ơi )
Những gì họ làm ra , đều thực tế và biết nó sẽ giúp ích cho mn . Họ k khoa mỹ . Vì Người dùng sẽ là thứ kiểm chứng truyện đó . Và đó là lý do vì sao apple bán đc nhiều sp như vậy .
Nói chung nếu có cơ hội mình sẽ mua Iphone 8 . Vì sau hơn 5 năm dùng android với mình là quá đủ để hiểu bản chất của hệ điều hành này 😃
@devilkut3 ông nội này có từ thời trên genk gà đẹp chai tới giờ này
voicon848
ĐẠI BÀNG
4 năm
@devilkut3 Em chỉ cần hơn một năm. 😁
250 tỷ trump tệ, vcl:eek::eek:
Thế sao hãng nhà đằng ấy cũng không kiếm cừu mà chăn 😁
@finalmagic Éo ủ tầm để chăn nên phải thuê seeeder đi la liếm mấy diễn đàn, báo mạng để lừa gà mua hàng ấy! Nhục như con chùn chục!?!
@QLNN đang ăn sáng phụt cơm với cmt của bác, con chùn chục là con gì vậy bác @@, e tưỡng nhục như con cá nục😁:D
Những thằng rớt mồng tơi đell' có máu để hút lại hay than vãn chuyện "hút máu". 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019