Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone 11 bị rơi xuống hồ 2 tháng, khi tìm lại vẫn hoạt động bình thường

Mikeknowsme
1/3/2020 15:41Phản hồi: 184
iPhone 11 bị rơi xuống hồ 2 tháng, khi tìm lại vẫn hoạt động bình thường
Cặp vợ chồng Lisa và Jacob cùng với đứa con gái 6 tuổi đi đến Disney World trong kỳ lễ Halloween, trong lúc đợi chiếc phà đi sang bên kia bờ hồ Seven Sea Lagoon - thuộc Disney, thì cô vợ Lisa vô tình để tuột chiếc iPhone 11 từ túi xách rơi xuống hồ, đã thế lúc ấy là trời tối.

Ngày hôm sau Lisa đã để lại thông tin cá nhân cho bên Disney để nhờ họ tìm giúp. Disney có đội thợ lặn riêng tại hồ Seven Sea Lagoon và họ cũng thường tìm thấy những đồ cá nhân bị đánh rơi của khách tham quan, thì đây có thể là tia hy vọng tìm lại được iPhone 11. Lisa chia sẻ rằng điều đáng tiếc nhất là đã mất rất nhiều hình ảnh bên trong iPhone, đặc biệt là cô con gái rất buồn vì đó là dịp “1 không 2” cô bé được chụp ảnh cùng nhân vật Jack Skellington.

Mãi đến 2 tháng sau, khi mà bên Disney đã tìm được chiếc iPhone 11 và cố gắng liên lạc đến gia đình Lisa để nhận lại. Bất ngờ thay mọi dữ liệu hình ảnh còn nguyên đó, tính năng hoạt động hoàn toàn bình thường, chỉ có một chút cát và tảo bám vào ốp lưng silicon mà thôi. Đáng tiếc duy nhất là Lisa đã mua điện thoại mới từ lâu, vì cơ bản chẳng biết khi nào mới tìm lại được.

Đây có thể là điều may mắn đến gia đình Lisa, Jacob vì sở dĩ iPhone 11 trên lý thuyết chống nước ở IP68 với độ sâu tối thiểu 2 mét trong vòng 30 phút, khác với dòng 11 Pro là 4 mét 30 phút. Trong khi trường hợp này chiếc iPhone đà nằm dưới hồ 2 tháng mà vẫn không sao.

Lisa cảm thấy bất ngờ bởi khả năng chống nước của iPhone 11, cô đã email đến cho Tim Cook và Tim đã rất cảm kích và vui mừng từ chia sẻ của người dùng.

Theo MacRumors
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khả năng chống nước của iPhone 11 bá đạo quá, quảng cáo 1 đằng nhưng thực tế 1 nẻo. Trường hợp này theo hướng tích cực: 2 tháng rớt nước vẫn xài được, AE xài Android thấy sao? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Thích cách bạn viết "1 đằng + 1 nẻo + hướng tích cực" của Bác
@crazysexycool1981 cậu thấy người dân ở vùng lụt đem tivi ra xịt nước rửa, sau đó phơi khô đem vào mở lại bình thường chưa ?
@Best DLV Killer Chưa, chuyện lạ đó đây chắc nhiều nhưng mình ko phải thổ địa những chốn đó nên chịu thua 😁
@minhdoduc Nếu tin trong bài đăng này là sự thật thì đúng như vậy mà 😁
Chiêu PR thôi
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@peterh Dẹp mấy cái bản xếp hạng gì đó qua một bên đi. Từ thực tế sử dụng mà tôi biết đấy. Và tôi nghĩ nhiều người cũng công nhận như vậy. Nếu bạn trước giờ chỉ xài iphone thì khỏi nói tiếp.
@chanhthi Sony z2 bác. Rơi xuống biển 10m, nứt lưng, vẫn sống tốt. :3

https://www.xperiablog.net/2014/08/11/xperia-z2-survives-six-weeks-on-the-sea-bed-remains-in-full-working-order/
chanhthi
TÍCH CỰC
4 năm
@Frozental Phoenix Người ta nói là máy ảnh chứ có nói điện thoại đâu bạn
@chanhthi à topic đt nên em bị liệu. 😁
quá ghê
Hên xui thôi 😁 anh em đừng bắt chước nha
@thienphucrv và rất nhiều con đó bị hư, số lượng Samsung hư ít hơn
kuraj
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Mình mua con s8+ đập hộp, đem đi quay hồ ở Vinpearl liền, bao đã hehe. Mới đó đã hơn 2 năm rồi
@kuraj Trước mình xài iPhone 7 plus cũng quay bét nhè, xài Xs max lỡ dính xíu nước vô thôi mà nó tèo cmnl 😆
kuraj
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Ko biết Ip11 sao chứ ip XR của vk mình cũng ko dám ngâm nước, cảm giác sợ sợ hơn khi ngâm con samsung. Chắc do sam nó rẻ hơn 😃) lỡ có gì mua lại nhẹ hơn mua ip kaka
Twist: Lisa và cái iPhone là diễn viên
Nghe có hơi gió đâu đây nhỉ?
haikhiemhtv7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hên xui thôi. Anh em nào thử ngâm nước xong theo dõi xem được bao lâu.
HÀ DŨNG 86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có j đó sai sai
Quá ngon cho đội A.
Khá may nhưng ko phải ai cũng vậy
Quá nhiều thuyết âm mưu được tạo ra từ những comment anti =)) Nhỡ bị gì thì vào chê bai cạnh khoé, nhưng hễ được gì hay cũng bịa ra để dìm này dìm nọ
Bibusama
TÍCH CỰC
4 năm
@Tên Hiển Thị Này còn bình thường vãi, kiếm vào thread Samsung mới thấy thế nào là moi móc, cạnh khóe nhé
@Bibusama thế cơ á
Bibusama
TÍCH CỰC
4 năm
@Tên Hiển Thị Ờ, chắc ông mới vô diễn đàn, 2 bên chửi nhau chí chóe nhìn vui vãi, nhìn rồi hiểu độ hung của dân mình, khác xa dc dạy trên trường lớp hồi xưa
Thường thôi vẫn thua Nokia Ko có chống nước kìa !
epro2k7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thangmasaru đúng òi, con nokia cục gạch của bạn mình luôn, rớt xuống kênh, mấy tuần sau mò lên (ở 1 đoạn rất xa phía dưới) sấy khô xong vẫn chạy phà phà. Nhưng nó cục gạch nên cũng ít link kiện hơn
pvming
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy cái tin ba xàm có bằng chứng gì ko.
DongHoTheKy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pvming Nguồn kìa e gái
pvming
TÍCH CỰC
4 năm
@DongHoTheKy Nguồn là qq gì mài. Giờ tao nói ip8 của tao rơi xuống giếng 2 năm lấy lên vẩn hoạt động bình thường mày tin ko
@pvming Tin, ip thì tin dc ko, chỉ ko tin cái loại xl cp như chú e thôi😃
@pvming Tạo hoá keo kiệt vs trí thông minh của chú e quá, chắc nhỏ ko có tiền mua muối iot😃
Plot twist: Lisa và cái iPhone là gián điệp +s cài vào để đánh lừa bầy cừu
Nhiều chiếc bị ngâm nước rồi, chỉ có vài chiếc sống sót rồi được đăng báo, vậy thôi.
#bocphetdaydungtin
Xin nguồn cái ad ơi
@movingangels Nguồn luôn trích ở cuối bài
Khó tin quá, 2 ngày hay 2 tuần còn tin đc.
@Trungsao1987 Mình chưa coi, bạn cho mình vài link xem thử
@nhtphuc có cái kênh man+ river ấy
@Trungsao1987 thả xuống trc rồi xuống mò

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019