iPhone 11 nằm dưới lòng hồ nửa năm, vớt lên chỉ hỏng mic và loa, rồi được đoàn tụ với chủ
P.W
9 thángBình luận: 150
iPhone 11 nằm dưới lòng hồ nửa năm, vớt lên chỉ hỏng mic và loa, rồi được đoàn tụ với chủ
Clayton Helkenberg, một thợ lặn vừa mò được một chiếc iPhone 11 bị rơi xuống hồ Harrison ở British Columbia, Canada. Bình thường anh Clayton cùng vợ là Heather có thú vui đi lặn, tiện thể dọn rác và tìm những món đồ bị mất dưới lòng hồ. Nhưng lần này hai anh chị tìm thấy một chiếc iPhone: “Tôi mang nó về, vệ sinh đất cát bẩn, và máy khởi động được luôn, khá đáng kinh ngạc.”

Bên cạnh việc nằm dưới lòng hồ quá lâu, microphone và loa của máy gặp trục trặc, thì gần như không có bất kỳ vấn đề gì khác với phần cứng của chiếc điện thoại. Anh Helkenberg ghi lại toàn bộ quá trình từ khi tìm thấy chiếc iPhone dưới lòng hồ đến khi nó được trả về cho chủ cũ, Fatemeh Ghodsi, một người sống ở Vancouver, rồi đăng clip lên YouTube:

Sau khi đem máy về, hai vợ chồng anh Helkenberg tháo SIM ra và lắp vào một chiếc máy khác, lấy thông tin để biết chủ nhân cũ của chiếc điện thoại. Cô Fatemeh nói: “Khi ấy tôi mất thăng bằng và đánh rơi điện thoại xuống hồ.” Cô cho biết nhân viên công viên nói gần như không có cách nào tìm điện thoại dưới hồ nên phải tay không đi về, và phải mua một chiếc điện thoại mới. Sau khi nhận được tin nhắn từ số điện thoại cũ của mình, cô Fatemeh tưởng bị bạn trêu, nhưng cuối cùng là một điều bất ngờ không thể tin được đối với người chủ của chiếc iPhone 11.

Đây hoàn toàn không phải lần đầu tiên iPhone rơi xuống nước rồi được tìm thấy. Hồi tháng 2/2020, nhân viên Walt Disney World Resort ở Florida trả lại cho chủ một chiếc iPhone dưới hồ Seven Seas Lagoon hai tháng sau khi du khách để rơi xuống hồ. Sau đó đến tháng 2/2021, một người nhảy thẳng xuống bến cảng Victoria Inner Harbour ở British Columbia để mò lại chiếc iPhone XS của mình sau khi nó bị rơi xuống nước.

Theo Apple Insider
150 bình luận
á à. Vậy là isheep có cái để "dame" con Mi11 ko có chống nước rồi hehee. Dám khịa apple của tụi tao vụ sạc hả 😆
@caocaolatre199x Có thằng trọc bị xiaomi khịa vụ sạc nhanh mà chửi đéo này đéo nọ kia 🤣 tội vl
@The_Hobbit_AK Sạc nhanh để ăn lol à? Sạc to dây to tốn tiền tốn không gian. Không gian đó để thêm vài mA.h nữa có ngon hơn ko?
@ngoanhnga3139 Nếu sim mua theo hợp đồng cùng vs dt , thì khi mất dt bỏ sim hủy hợp đồng or nhà mạng cấp lại chứ , vẫn để hợp đồng cho tốn tiền tháng hả bác ?
@Nhóc Bảo tùy mỗi nhà mạng. có vậy t mới nói là dù có làm lại sim thì vẫn còn seri sim trên phôi sim cũ nên vẫn tra được tt chủ sim trước đây nên lh lại đc.
Ghê vậy. Chống nước kinh ấy
@sskkb Chẳng lẽ....
@sskkb Rồi các anh em bảo gì nữa bác
@doduchai69bn Nói đc gì nữa, nó là con gái 😆 cũng có ra hỏi bác chủ nhà xem có cách nào ko. Nhưng cái hố ph... của cầu tõm là nó thông thẳng với cánh đồng, rơi xuống thì chịu chết 😃)
@sskkb Thôi ko nhắc nữa thấy ghê ghê rồi hii
Chống nước tốt quá nhỉ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Tưởng rớt 11 năm chứ rớt rồi vớt lên ngay thì nói gì
@anhlucky2 Đọc có hiểu gì ko bạn?
@hemilo đoán đó chưa kịp đọc vào comment ngay cho nóng
@anhlucky2 người ta hay nói "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng". Nay có câu mới "đọc kỹ bài viết trước khi comment"
Cười vô mặt
Sp chống nước quá tốt 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Chắc nửa năm dưới biển cũng không sao ۔۔۔
tamock
TÍCH CỰC
9 tháng
Thấy kính râm (kiếng mát) các loại rơi là nhiều nhất nhỉ.
@tamock tây thích đeo kính mát mà, hầu như đi biển đều thấy đeo
Siêu chống nước rồi.
Sao tụi Sam Heo Mi ko làm pr dạng này ta 😆
@Bão Đã Tan Vì người dùng android ko ngu như ifan
năm nay tôi 30 tuổi mà tôi chưa gặp cái trường hợp nào mà nó như thế này cả.
chứ phải tôi thì tôi...đấm vỡ mồm thằng nào bảo apple chống nước kém 😆
@nhc_king_pro https://vnexpress.net/tranh-cai-ve-tinh-nang-chong-nuoc-cua-iphone-4240658.html

đọc bình luận kìa!
haha phải log in máy ở cty vào like cho bác
cũng rất thích troll bác Đa
Cười vô mặt
Ghê ghê
Cười vô mặt
Hãng A chỉ có IP68 thôi không bằng hãng B có IP68+ đâu =))
tự phong chứ chưa gửi mẫu qua lab test và có chứng chỉ!
Hay nhỉ. Rơi điện thoại là vứt luôn cái số và đổi số khác à? Sao khôn quá vậy?
@rossoneri0412 Chỉ có thể là đạo diễn như hạch thôi
Shjsjidi
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@TrươngThanh23 Ở mỹ ko có vụ "sim số đẹp" đâu bạn. Mua đt đc cấp cả sim chứ tui nó ko buồn lựa
Cười vô mặt
@rossoneri0412 Vào channel chủ video thì thấy tìm được khá nhiều đt dưới hồ. Môi trường xung quanh thì rêu bám đầy riêng đt thì sạch sẽ. Ngoài ra thì còn tìm được go pro, fly cam
... thậm chí cả máy phát điện.Nên tính thực tế của video còn phải xem xét.
@Quinnnn Chả liên quan số đẹp số xấu. Giờ cái số liên lạc của bạn mất (kể cả số xấu đi) thì bạn có làm lại dùng tiếp không hay bỏ mua sim mới. Đừng bảo bên Tây họ cùng dùng sim rác như mình nhé
@Quinnnn Không lẽ đổi số điện thoại như thay áo?
Chuyện nhặt của rơi trả lại người mất là chuyện hiếm ở VN.
@anhtuan1066 Có tui nè. Cách đây 4 năm tui có nhặt đc cái ip 7plus màu đen ở trên đg xuân thuỷ Hà Nội. Song đem về nhà có ôg bên bắc ninh gọi xin chuộc. Thế là cho địa chỉ nhà ôg phi sang luôn. Ông đưa cho 4tr nhưng tui k lấy thế là ôg ra mua mấy hộp kẹo về cho con tui rồi cảm ơn đi về
@anhtuan1066 Nhiều khi không biết ai mà trả lại hoặc không có kênh hỗ trợ nào đủ yên tâm để gửi lại ấy bạn
@Akay Nhím Thì vậy nên tôi mới nói "hiếm". Hiếm chứ không phải là không có và như bạn nói thì bạn đang nằm trong số hiếm đó đó
Tôi đang nói đến những trường hợp cố tình đó bạn. Nhớ mấy vụ hôi của trên đường không? Dân Việt Nam là như vậy đó, bản chất rồi. Đương nhiên nếu bạn là người tốt sẽ có vô vàn cách để bạn thể hiện và ứng xử văn minh
Cũng kinh đấy
Mất điện thoại không đi làm lại SIM???
"Nhưng lần này hai anh chị tìm thấy một chiếc iPhone: “Tôi mang nó về, vệ sinh đất cát bẩn, và máy khởi động được luôn, khá đáng kinh ngạc.” ----> lắp vào máy khác để lấy thông tin??? Máy bật lên rồi lấy SIM ra làm gì.
Lùa cừu à???
@Tranguyenghia việc đầu tiên khi bạn bị mất điện thoại là làm gì?
Gọi tổng đài và khoá SIM ngay. Đi làm lại SIM mới với số điện thoại cũ. Tháo sim ra và lắp máy khác để làm cái gì???
ở VN 1 tháng không gọi 5 cuộc hoặc không xài 4g là bị thu hồi sim rồi
@Trần Quang Nhật Ngân Mệt với mấy e anti thật: sim cũ nó lưu tt cá nhân, lắp sim để lấy tt hoặc mã định vị cá nhân, sau đó nt cho hotline nhà mạng, nd tn sẽ dc nhà mạng chuyển đến ng đó qua số dt mới.
@Rainwalker A thấy bọn e thiếu trí tuệ quá
Công nhận Apple quảng cáo tinh tế thật !!!
@khunghoang kinhte 2008 Qc cho bọn ngu nó tin mà
Ngon 😁
tranktu256
ĐẠI BÀNG
9 tháng
độ sâu chắc dưới 100m
@tranktu256 Dưới 10m ý chứ. Tầm 20 30m thì áp lực nước cũng banh mẹ máy.
@tranktu256 Nhin theo camera chac chi tam 3-4m nuoc thoi
@tranktu256 IP68 tiêu chuẩn độ sâu có hơn 1 mét mà con này rơi 10-15 mét thì quá tốt còn gì nữa
@bupbechanh Không đến 4m đâu bác khoảng 3m gì đó thôi cạn lắm

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019