iPhone 11 với 3 camera: thêm thông tin xác nhận

cuhiep
3/6/2019 7:51Phản hồi: 77
iPhone 11 với 3 camera: thêm thông tin xác nhận
Mình vừa nhận được thông tin từ một nguồn đáng tin cậy là đơn vị sản xuất cụm camera cho thế hệ iPhone tiếp theo (tạm gọi là iPhone 11). Theo đó chắc chắn iPhone 11 sẽ có cụm camera gồm 3 camera. Và theo các thông tin đang lan truyền trên internet thì camera thứ 3 sẽ bổ sung thêm góc siêu rộng vào iPhone cao cấp vốn đang có một góc rộng và tele.

Nếu iPhone 11 với 3 camera thì sao: siêu rộng thì chúng ta sẽ có 3 camera trên một máy với mỗi camera với một ống kính cố định, chúng ta có hệ thống camera với các tiêu cự tương đương film 35mm như sau:
  • Camera siêu rộng: 14mm (dự đoán)
  • Camera rộng: 26mm
  • Camera tele: 56mm
Camera siêu rộng để anh em chụp trong không gian hẹp hoặc muốn lấy được nhiều cảnh hơn, phù hợp với chụp nhóm, chụp phong cảnh. Camera rộng không chỉ lấy rộng mà thường có hiệu ứng màu sắc và quang học ấn tượng hơn camera thường. Anh em xem qua các hình góc siêu rộng mình chụp bằng Galaxy S10 Plus ở bài này nhé: https://tinhte.vn/threads/minh-vua-tham-du-chay-trail-10km-da-lat-chup-bang-galaxy-s10.2929851/

Hình đại diện: là hình anh em bên 9to5mac trên tay case iPhone 11 với 3 camera. Dĩ nhiên là case này được làm dựa trên tin đồn hoặc trên mẫu dummy Apple gửi cho đối tác làm phụ kiện trước. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì lúc này còn quá sớm để Apple gửi mẫu nên nhiều khả năng là làm trên tin đồn.
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn giống mấy ông ăn tiết canh heo bị hoại tử da ... gớm
@Bão Sài Gòn 3 cam mà bố trí thế này thì em ạ luôn.
em mà tham gia thiết kế kiểu dáng thì cho 3 flash + 3 cam bố trí xen kẽ xung quanh logo Táo.
thoạt nhìn tưởng Nó Kìa. nhưng Nó Kìa ko có Táo cắn do
@Bão Sài Gòn Chó nó mua
@luuthienloc Sợ làm ch.ó rồi 😁
Ông chú em làm ở nhà máy phốc côn VN cũng nói y vầy, em khá tin ổng vì ổng vẫn hay đánh cho em mấy lô tai nghe “zin bóc máy từ nhà máy” ra cho em bán.
@hjepsi_culan Đã báo cho tim cook 😆
btdat2506
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hjepsi_culan Giá cả ntn bác 😆))
hic, nhìn thấy ghét
saint.niky
ĐẠI BÀNG
5 năm
Và năm thứ 3 liên tiếp lại có tai thỏ lỗi thời : )))
Cứ có logo táo thì auto đẹp. Việt nam là the
@anh cô đơn xấu đẹp không quan trọng, cứ iPhone ra thế hệ mới là đổi thôi, quan tâm mấy cái xấu đẹp chi cho mệt vậy em trai ???
@hoai88vn Mân đàn trong hang cũng có 3G à.mnsd hôm qua có xem liver rước cup ko
Cụm cam vuông trông xấu thật sự, hai
bigbangn91
TÍCH CỰC
5 năm
Lên trang chủ tinhte thấy nguyên cái mông đít của ad
Xài Case cũ khoét thêm vẫn đc ah :v
Với tần suất tin đồn này thì iphone 2019 có 3 cam là điều dự đoán trước được rồi đấy. Quan trọng là giờ 3 cam đó sắp xếp như nào nữa thôi.
@pham.kelvin tam giác đều đó 😁
Ngon
như hình hổm rày trên mạng thì nhìn thấy không đẹp
@longbc concept thôi... thực tế sẽ khác bác a` 😁
CRYQH
TÍCH CỰC
5 năm
Quan tâm là iOS 13 beta đêm nay có không bác Hiệp, và có phải nó sẽ nhanh hơn 40% so với iOS 12 ko ạ? chứ iPhone mới 3 4 cam cũng đc
@CRYQH Nhanh hơn 40% nữa á? IOS 12 đã mở ứng dụng nhanh hơn IOS 11 40% rồi, giờ đòi IOS 13 nhanh hơn 40% nữa thì IPhone bán cho ma à?
@CRYQH sao ko nói nhanh hơn 50% luôn cho nó mới 😃
Có ai nghĩ là Apple sẽ làm được cam ẩn xuống như kiểu no 9 không 😆 Chứ nếu cụm cam như tin đồn vậy thì hơi khó tin!
Giảm max cho em còn mua với, 7pluss dùng nhiều lắm rồi 😆)
.acu.
TÍCH CỰC
5 năm
giờ tin đồn toàn đúng hết ah, toàn lộ hết, ít còn háo hức chờ đợi như trước
lehongxuan
TÍCH CỰC
5 năm
@Acuteboy thấy có mỗi mic ra sp là ko chơi bài lộ hàng ntn thôi 😁
ides
CAO CẤP
5 năm
Đừng có như ảnh rò rỉ về Thiết kế là được. 3-4 cam đều được hết 😆
Cái này ngon đấy. đang sài trên s10 plus thấy rất tiện khi chụp gần. 3 cam như này mà không lồi thì đẹp
chắc chắn mấy ông làm cty hồng hải Việt Nam khai rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019