iPhone 12 5G series đạt mốc 100 triệu máy bán ra, khởi động một "siêu chu kỳ mới" cho Apple

chloehateshoney
30/6/2021 18:1Phản hồi: 146
iPhone 12 5G series đạt mốc 100 triệu máy bán ra, khởi động một "siêu chu kỳ mới" cho Apple
Một nghiên cứu mới gần đây cho rằng iPhone 12 5G series đã khởi động một “ siêu chu kỳ” mới của Apple. Bên cạnh đó, theo một báo cáo của Counterpoint Research, đã từng công bố rằng iPhone 12 là chiếc điện thoại 5G bán chạy nhất thế giới vào tháng 10 năm 2020.

Được biết, doanh số bán hàng toàn cầu của các dòng iPhone 12 5G đã vượt mốc 100 triệu bản vào tháng 4 năm 2021. Chỉ trong vòng 7 tháng đầu tiên kể từ ra mắt, iPhone 12 5G series đã đạt được thành tích đáng kinh ngạc này, nhanh hơn 2 tháng so với iPhone 11 series. Cụ thể, doanh thu trong 7 tháng đầu tiên của iPhone 12 series cao hơn tới 22% so với iPhone 11 series. Vì vậy, iPhone 12 5G series được coi là đã mở ra một “ siêu chu kỳ " mới cho Apple về cả doanh thu và thời gian đạt được.

Siêu chu kỳ gần nhất của hãng là năm 2014 khi iPhone 6 ra mắt, bởi hãng đã bán được kỉ lục với 224, 6 triệu bản. Tuy nhiên, với sự thay đổi lớn nhất của iPhone 12 series trong việc tích hợp công nghệ 5G, cũng như thiết kế lại ngoại hình và sử dụng tấm nền OLED trên tất cả mẫu trong iPhone 12 series, đã giúp loạt sản phẩm này thành công và có thể sẽ phá kỷ lục “siêu chu kỳ” trước đây của iPhone 6 series. Nhờ đó, iPhone 12 5G series có thể được xem là iPhone series thành công nhất trong lịch sử từ trước đến nay của Apple.

Bên cạnh đó, báo cáo của Counterpoint Research cũng tiết lộ rằng các mẫu iPhone 12 có màn hình lớn và đắt tiền hơn lại được ưa chuộc hơn hẳn. Điển hình, doanh thu của iPhone 12 Pro Max chiếm tới 29% tổng doanh thu bán ra của iPhone 12 series.

Theo appleinsider
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đỉnh
@NguyễnDuyĐạt Mình thấy hài nhất là các bạn bán ế samsung vào cứ suốt ngày hằn học: aaa cái gì cũng iphone, đi đâu cũng thấy iphone...bla bla bla. Trong khi trước đây họ xài Nokia đầy đấy thôi, có sao đâu
ndthuanx
TÍCH CỰC
3 năm
@Johnny Đạt Phú Nếu cứ đổ về IPhone hết sẽ 0 hay đâu
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Apple cũng được 14 năm rồi. Từ 2007, theo đà này thì còn lâu nữa vì Nokia chỉ bán mỗi đt còn Apple còn cả phần mềm và dịch vụ.
@ndthuanx Trc đây xài Nokia hết thấy vẫn hay mà bạn, lác đác vài con sony, Motorola. Bây giờ thì xài iphone nhiều, lác đác vài con samsung cho sinh động
Sung dạo này thấy hết gáy với táo rồi nhỉ? Chắc ít tiền nên đói hết cơm để gáy.
paradisetn
TÍCH CỰC
3 năm
@tanvietbt83 sao trên trời ý, tối mà hỏi. Cứ cùn mãi, lưu trữ btc như 1 loại tài sản k vi phạm pháp luật VN, còn sử dụng btc như 1 loại phương tiện thanh toán thì vi phạm
Thông não khó nhỉ ...
@tanvietbt83 Không biết cấm kiểu gì nhưng ở Việt Nam hiện vẫn thấy người ta đào Bitcoin và bán công khai, mà chưa thấy ông nào bị sờ gáy cả.
Cả thế giới covid kinh tế đi xuống riêng anh vẫn lên vèo vèo
@Buy Bitcoin Chán luôn .Thế Theo cụ nghèo giàu nó không liên quan tới kinh tế tổng thì nó liên quan tới cái lol j vậy?
boybala
CAO CẤP
3 năm
@Hondacodon287 Tạo lập nên 1 nền kinh tế thì không bao giờ có chuyện do người nghèo làm. Cho nên nếu kinh tế phát triển chắc chắn do người giàu. Còn nghèo chỉ có do lười làm thôi chứ bọn ý thì đóng góp cái lol gì cho nền kinh tế
@boybala Bác lại nhầm. Góp sức và góp ăn nhé bác.
Cười vô mặt
boybala
CAO CẤP
3 năm
@Hondacodon287 Góp sức là nói cho nó văn vẻ. Chứ làm thuê kiếm cái ăn . Bán sức lao động. Mà cái loại bán sức lao động nó nhan nhản chứ đóng góp gì ? Không thuê đây thuê chỗ khác. Nghe câu 1 người lo = kho người làm chưa
Bán chạy thiệc chứ
@_vphlinh_
Cái gì khó để đó anh lo
Theshy114
TÍCH CỰC
3 năm
Không biết cái điện thoại tốt nhất thế giời bán được bao nhiêu máy nhỉ, có bằng số lẻ không
@Theshy114 Điện thoại của những người sáng suốt mà 😆) nhưng có mấy ai dám tự nhận mình là sáng suốt đâu 😃))
@darkseidDC Nhất là mấy thằng hay tỏ vẻ thượng đẳng nhưng thực ra là não bọn đó toàn…
@aws Do covid nên doanh nghiệp giải thể nhiều, thành ra tổng số doanh nhân cũng giảm kéo theo lượng galaxy bán ra cũng giảm theo bác à. Khộ lắm!
Theo nghiên cứu về “hội chứng giống tao” thì mấy đứa có vấn để về não hay ngỡ rằng chắc mọi người cũng như mình
quá thành công cho apple
Nguời VN thích bản Pro Max hơn.
@HARRYTRINH9 Vn ham to mình lại ko thích to !
@HARRYTRINH9 Pro max dùng sướng mà ông.
@bomduc sướng khi gì, cái ruột y nhau, cái to thiết kế ngu cầm 1 lúc cấn tê cả tay
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@darklight_vtp Tại tay bé đó
kzjn10
ĐẠI BÀNG
3 năm
Với cá nhân thì iphone 12 series vẫn là 1 "stupid phone"
- Trong khi covid-19 hoành hành thì ip ko support nhận diện khuôn mặt được, chạy xe mở khẩu trang ra quét rất phiền hà, nhập pass code nhanh quá ko nhận (ko biết có do dán màn ko, nhưng khi bấm thì các số có response)
- Vân tay, các hãng khác đã hỗ trợ vân tay dưới màn hình và nút nguồn rồi. Apple cũng làm được mà sao ko tích hợp cho ip12 cho nó đở vã
- Bàn phím thỉnh thoảng bị đơ khi type (ko biết do ai)
- FaceId vẫn chưa thật sự "đỉnh của đỉnh" vì nhà có 2 chị e thỉnh thoảng dùng mặt ng này vẫn nhận được

Cá nhân xài và cảm nhận thế
@kzjn10 Vậy mua android mà xài cho nó smart, chứ cực khổ vậy chi trời
kzjn10
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác hổ bảo quá, comment ghi rõ quan điểm cá nhân mà. Nick này cũng được 10 năm chứ ko clone câu view nhé. Mình xài cả 2 đt ip vs px và ko thích xài apple watch vì xài garmin. Quá trình xài có những bất tiện riêng và chia sẻ, các bác hổ báo cứ như ai làm gì các bác mà thấy ghê.
True Grit
TÍCH CỰC
3 năm
@kzjn10 Thi thoảng vẫn có người bảo faceID bị thế mà mình dùng lâu chưa dính bao giờ. Nếu hai chị em giống nhau mà đưa người kia pass hoặc nhập pass hộ nó cũng học khuôn mặt đó.
@True Grit Tui có 2 đứa cháu ae sinh đôi đây. Tui thử rất nhiều lần mà éo bao giờ có chuyện Người lọ mở đc Người kia. Đk mặt thằng anh thì thằng e éo nhận thằng e. Phải cho thằng e pass nó nhập vài ba lần thì 2 ae mởi mở đc cùng nhau. Tui thử nhiều lần rồi tui biết
Phin Lâm
ĐẠI BÀNG
3 năm
bắt đầu chu kì mới thôi
@Phin Lâm Reset game hả?
Phin Lâm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cu Cứng cũng có thể gọi là vậy
Đây là lần thứ 2 Apple Lên đỉnh, lần đầu tiên là iPhone 6 mình cũng có đọc qua thông tin này rồi
con 12 vừa tầm tiền mà có 5G, màn đẹp. Năm sau thế hệ 13 chắc có màn 90 or 120 với pin ngon hơn
Thay đổi bo tròn thành vuông phát là xiền nhiều vô kể :3 yêu thương.
Mình k phải fan apple cũng k phải Anti Fan Sam. Nhưng mình k thích dùng máy Samsung.
t1: Cầm trên tay con máy s21 mấy chục củ vẫn có ng hỏi máy gì đấy? Thua về độ nhận diện thương hiệu
t2: HĐH android nên flagship của hãng khác giá bằng 1 nửa. Dùng Y hệt chả khác gì nhau?
Vẫn nóng vẫn lỗi lầm bth. Vậy nên chưa bao giờ thích samsung mặc dù từ hồi s8 cũng săn đón mua cho được
@Giang Không Xấu Trai S8 plus?
@Tuat Phan Samsung Galaxy S8 Plus!
maiconghuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Giang Không Xấu Trai Xui sao vợ xài con samsung note 10, mình xài note 10 plus. Cả hai hết bảo hành là lỗi màn hình. Mang ra hỏi thay hết 6tr, hết muốn thay. Đang cân nhắc xài máy khác.
@maiconghuy Tội bác, Thôi thì mua màn lô dùng tạm. màn OEM cũng nhiều màn ngon mà giá bằng phân nửa thôi bác. Trước em đập con S8+ trc mặt nhân viên bh luôn. Xong nv nó lại nhặt nó trả. Về cũng thay màn lô dùng. Nói chung là kỹ tính thì phát hiện ra
Sao lại tháng 4 mới đc 100t ?Chắc bị nhầm rồi.Mình nghĩ chỉ tháng 2 thôi.
@Hondacodon287
Cười vô mặt
hóng tiếp 13
Tý Nhớt
ĐẠI BÀNG
3 năm
bắt đầu ip 13 thôi, ủa 13 hay 12S nhỉ
@Tý Nhớt Chưa rõ bạn ơi
Tới đỉnh hình sin chưa mấy bạn?
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
@Carl Đặt dép hóng đi bác. Có khi mất luôn chiếc dép….
@Carl Mình đợi 10 năm rồi 😆 chắc 4-5 năm nữa mới đỉnh hình Sin 😃)
giá 11 lock bh vẫn loanh quanh 10 củ. mong tết hạ xuống 8 củ làm 1 còn chơi chơi
Nhằm nhò gì! Năm nào Samsung không lu loa cháy hàng các kiểu.
@fear factor ai mua đâu mà chả cháy
@fear factor Top 1 thị phần mà, chỉ có điều con bán chạy nhất nghe đâu giá có 3 triệu thôi 😆))
@fear factor Cháy hàng từ nhà máy đến nhà kho. Năm nào chả vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019