iPhone 12 Pro trắng viền rất dễ xước

cuhiep
18/11/2020 11:51Phản hồi: 391
iPhone 12 Pro trắng viền rất dễ xước
Cạnh trên và cạnh dưới của iPhone 12 Pro màu trắng của mình sau khi xài hơn một tuần đã xước rất đáng kể. Trong khi con iPhone 12 thì không xước. Mình có hỏi một số người dùng iPhone 12 Pro màu khác cũng không bị xước.

Hiện mình dựa trên máy của mình, chưa kiểm chứng được các máy màu trắng khác. Nếu anh em sợ trày xước thì không nên mua màu trắng. Mình rất thích màu trắng nên mình sẽ bỏ qua lỗi này. Mà cũng lạ là sao hai bên hông thì không bị gì hết.
Đỉnh máy xước dăm rất nhiều. Nếu anh em nào dùng đồ Apple nhiều có thể nhớ ngày xưa hồi iPod lưng bóng inox cũng rất dễ xước.

Nghiêng chút xíu

Cạnh dưới của máy, xước nặng nề hơn mặc dù mình không cắm sạc. Mình dùng sạc không dây 100%.

Bifnh thường anh em sẽ không để ý, nhưng lật đít máy lên nhìn sẽ khá khó chịu.

Nát không anh em 😁
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocdai_tbj
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy có gì đó không ổn...cái nàu dùng ốp lưng còn trầy nhiều nữa..
@devilbs T chả thấy cái gì gọi là đại gia ở cái dt vài chục tr. Thích thì phấn đấu mà sướng. Mua đồ cũ thì sợ hàng dựng. Mới thì la ko có tiền. Thế ông muốn người ta bán đồ mới giá cũ cho ông chắc.
devilbs
TÍCH CỰC
3 năm
@lmtu223 Ông không đọc cho nó kỹ à, không bao giờ có ý định mua CÁI GÌ cũ nhé, k phải chỉ mình cái đthoai mấy chục tr
@devilbs Ý là t nói ông để ông rep ông kia á. Ahyhy
devilbs
TÍCH CỰC
3 năm
@lmtu223 Xoắn não quá nha chế 😁
Khanh TT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thế thép này có đánh bóng lại được không? 🤔🤔🤔🤔🤔
Khanh TT
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khanh TT Thấy mấy con x đánh bóng mịn màng lắm mà... chẳng lẽ con 12 không đánh được. Vỏ thép hết mà 😳😳😳
@Khanh TT Mình không dùng nhưng n ckhông rõ con 12 Pro này viền thép hay chỉ con Promax mới viền thép nhỉ ? Nếu viền thép mà dễ trầy thế này thì thất vọng quá !
Nhớ cái viền thép của con iPhone 3 ngày xưa, ngưỡng mộ kinh khủng luôn. Dùng cả vài năm có xước thì cũng cực kỳ nhỏ và mờ, chứ không gớm như cái hình trên. Kể cả có và chạm, rơi rớt thì độ trầy cũng rất không đáng kể.
vuvantinh
TÍCH CỰC
3 năm
@Vuducanh0909 Lạy thím…ip3 làm gì đã có viền thép…
Cười vô mặt
@vuvantinh OK bạn, mình không nhớ chính xác nhưng ngày xưa mua lại con iphone này ( hình trên mạng) và cái viền kim loại của nó và con Sky A870 là 2 cái viền kim loại mình ấn tượng nhất về độ đẹp và độ bền suốt từ xưa tới nay, các flagship bây giờ mình cũng không ưng, không thích không đánh giá cao về khoản này.
Riêng độ bền viền con iPhone thấy vô đối luôn, và mình nhìn và cảm giác nó là viền thép, còn thực sự thì cũng chả nhớ.
Dien thoai Sky.jpg
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
Bóng quá bám vân tay ghê thật, mình cũng sài màu trắng, cũng xước dăm viền, thấy xước nó lại đẹp hơn đó, khi nào xước nhiều quá sẽ chà viền sau, thích kiểu xước xước như aw bản titan, đẹp
SnowRyu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@geniusbmt Nó chỉ đúng khi xước đều nhau thôi bác. Chứ chỗ xước chỗ ko nhìn gớm chết 😁😁
finnfinns
TÍCH CỰC
3 năm
@SnowRyu Lấy giấy nhám mài cho xước đều là khỏi lo trầy nhé 😆
Dan.truong
TÍCH CỰC
3 năm
@geniusbmt Này nguoi ta gọi là tự mãn. Xước như vậy, nhìn thấy gơm ma keu đẹp. Titan xước nhám khác ông ơi.
Atưdút
TÍCH CỰC
3 năm
Sao AP k làm kiểu phay xước luôn thì hay quá.chắc đánh bóng lại giống iPhone X hồi trước.k thì dán viền ppf cho đỡ trầy
iristhang
TÍCH CỰC
3 năm
@O.R.A.N.G.E vẫn đag xài e ý 870 hơm 6 năm r bây h cài fb vs mess bản mới nhất vẫn mượt lắm mặc dù vẫn androi 4.4 con ip5 cùng đời chắc lag tung loz
@O.R.A.N.G.E em này đúng là huyền thoại, 2 cạnh bên đúng nghĩa tràn viền độc nhất thời đó.
@O.R.A.N.G.E mấy dòng đồng hồ cơ làm kiểu xước của thép đẹp thật, Ghét kiểu bóng này kk
huynhto
ĐẠI BÀNG
3 năm
@O.R.A.N.G.E Tôi cũng đã từng dùng con A870 này. Công nhận viền con này đẹp thật
taurus2011
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn thấy nó xước lam nham khó chịu thật chứ. 🤤
see022
CAO CẤP
3 năm
@taurus2011 Thấy dễ xước hơn iPhone x
@taurus2011 Cái này còn dễ xước hơn cả mấy đồ dùng Inox bình thường vì thời gian sử dụng mới được hơn 1 tháng, hay là do chủ nhân phá nhở ?
taurus2011
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenhieu100289 Chắc ko tới mức phá đâu, nếu sử dụng kiểu thông thường mà bị vậy thì chán thật sự
taurus2011
ĐẠI BÀNG
3 năm
@see022 Cũng khó nói lắm bác, nhưng thấy vỏ nhôm có vẻ ko bền lắm
Apple làm nhám như ip4/4s thì ngon. K sợ sước răm
@songoku_1206 Chuẩn bạn.
@tichla Không dẫn link được nhưng bạn có thể google cách phân biệt inox và thép rồi quay lại đây comment tiếp coi ai ngu.
@trunghoang1203 Coment trên youtube, không chơi hàng block, thế là có thằng vào bắt bẻ là lock chứ không phải block! Dcm nhà nó, làm như nó chưa bao h viết sai chính tả!
beeP970
TÍCH CỰC
3 năm
Quá nát, mình nghĩ đút ra đút vô túi quần nhiều. mà ad ko thích sài bao nên chịu thôi ;)
@maidng Mình đeo ốp mà đút túi quần mỗi lần bỏ ra vệ sinh máy đều thấy có cát trong ốp, viền con Note 10 của mình cũng bị những chấm li ti do cát, còn phía sau dán ppf thì tơi bời xước răm.
beeP970
TÍCH CỰC
3 năm
@zer0_7 Dán ppf thì chỉ xước miếng ppf thôi thánh, sao xước lên mặt kính dc 😆 thay miếng khác thoi
@beeP970 Thì xước ppf đấy
@beeP970 càng ốp càng xước nhiều hơn :v
Nên mua iPhone 12 nhôm mà, đã bảo không nghe. Nhưng thép thì đánh bóng dc 😁
dbt123
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air Cứ chủ nhật hàng tuần là đi đánh bóng
@dbt123 Không phải. Cứ đến đợt cuối năm chứ.
@Nam Air Vỏ nhốm mà tróc là ko đánh bóng dc đâu
Dòm thấy khó chịu thật
Một tuần mà đít nát như con ip5 của em
resetct
ĐẠI BÀNG
3 năm
iPhone đợt đầu bao giờ cũng nhiều vấn đề. Dần mấy lô sau mới đỡ hoặc hết hẳn
Kendu86
TÍCH CỰC
3 năm
@resetct Mình 11 pro đợt đầu nè có bị vấn đề j đâu. Dùng dc năm rồi
@resetct vấn đề xước ở đây là máy từ đời X đã bị rồi, con này bóng hơn nó lộ ghê hơn X thôi
resetct
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kendu86 Hên xui thôi à
Đẹp mà mỏng manh quá, chừng năm thì không biết ra sao nữa
Nhanh bong tróc thế này thì phải dùng ốp mất rồi. Hơi tiếc cho cái viền đẹp
Giống các máy có viền thép trắng như ip X, Xs max thôi. Màu thép nguyên bản được đánh bóng nên rất dễ xước dù người dùng cực nâng niu cẩn thận. Đổi lại dễ xước nhưng đánh bóng lại đc, còn các màu khác thì ko.
cạnh đáy máy tiếp xúc nhiều với lòng bàn tay. Lòng bàn tay lại hay tiếp xúc với các thứ khác, bao gồm cả bụi/cát dăm nên chuyện bị xước dăm nhiều nhất so với 3 cạnh kia là thường tình.
anyway, ghét viền thép cực kỳ, cứ nhôm mà tiến.
Cảm thấy tổn thương
@Edward Đỗ Cầm vầy.
dpkdpkdpk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Edward Đỗ Trừ khi chơi game cầm ngang. Chứ cầm dọc thì chả mấy khi t chạm đáy dưới 😁😁😁
@hakuruno Xin lỗi bạn. Mình ko cầm như này. Vả lại cái cạnh dưới là cạnh hay bị tì vào các bề mặt nhất đó. Trí tưởng tượng của bạn chắc có vấn đề.
Cười vô mặt
@Edward Đỗ Mình ko biết bạn cầm kiểu gì, nhưng mình tin chắc đa số người dùng đt cầm như hình mình đăng. Và cầm kiểu đó cũng ko thể nào làm đt xước ở vị trí đáy nhiều như đt của @cuhiep.
Quá nát. Không thể tin được. Trước mình dùng X trắng cũng không xước đến mức này.
tuananhcao
TÍCH CỰC
3 năm
Cái vụ này giống iphone X màu trắng ấy mà. Đánh nhẹ chắc là lại bóng loáng
@ctasazg Để thử xem
@ctasazg sau đó lại càng dễ trầy tiếp và phải đánh bóng tiếp. càng đánh bóng thì càng dễ bị xước.
@ctasazg đánh liên tục nó có mỏng đi ko 😁
@ragefighter Ôi thế thì gọi là quá tệ ấy chứ.
ducdl2
TÍCH CỰC
3 năm
Tusf iPhone x trở đi đã vậy rồi
Nhìn vết xước mà lòng đau như cắt 😔( nước mắt đầm đìa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119