TIKI Freeship June

iPhone 12 sẽ có 4 GB RAM, bản Pro có 6 GB RAM?
Mikeknowsme
1 nămBình luận: 239
iPhone 12 sẽ có 4 GB RAM, bản Pro có 6 GB RAM?
Người chuyên rò rỉ thông tin Apple - L0vetodream vừa đăng lên Twitter với ngụ ý rằng iPhone 12 bản thường sẽ có 4 GB RAM, iPhone 12 Pro sẽ có 6 GB RAM.

Thật chất người dùng iPhone ở hiện tại chẳng nhất thiết biết máy mình có bao nhiêu RAM vì trong quá trình sử dụng iPhone lúc nào cũng đáp ứng nhanh và mượt cả. Tuy nhiên 6 GB RAM hứa hẹn sẽ cho các tác vụ đa nhiệm được tốt hơn.

Ngoài ra chúng ta đã biết được nhiều thông tin về iPhone 12 ở thời điểm cận kề, có 3 kích thước: 5.4 inch, 6.1 inch và 6.7 inch. Thiết kế theo dạng hộp, vuông, như trên iPhone 4.

Theo 9to5mac
Anh em sỉ diện lại cày cố cho được 6GB Ram rồi.
@namct_sn Bốc phét ít thôi bạn ạ, lấp liếm cho việc Apple bóp hiệu năng thì có. 2 3 năm xuống cấp thì khác gì máy tàu loại 3.
namct_sn
TÍCH CỰC
1 năm
@iCừu 01 ủa bốc phét việc gì? thiết bị cơ nó còn hư hại theo thời gian chứ đừng nói điện tử. Còn việc 2 3 năm nó chậm thì vẫn ở mức độ dùng được chứ có vứt đi đâu mà nói? hehe
chjpfun
TÍCH CỰC
1 năm
@xloopdoggy ủa thế con nào đa nhiệm tốt hơn vậy cừu 😆
tuannv.hou
ĐẠI BÀNG
1 năm
@ragefighter Lý do .?
6G RAM của iPhone tương đương với 32G Ram trên smartphone Android
x.dung
TÍCH CỰC
1 năm
@poiuy1234 Là tiền 6gb ram bên ios đắt ngang 32gb ram bên android hả
@poiuy1234 Ngờ ư ng
babysocola
ĐẠI BÀNG
1 năm
@x.dung 9 xác đó
Meomuopxu
TÍCH CỰC
1 năm
@poiuy1234 Xét về giá thì đúng, mua đc 4 con android 8Gb
Mình dùng iPhone XR 3GB RAM và iPhone XS 4GB RAM không thấy khác biệt mà cũng chẳng để ý iPhone nó có bao nhiêu GB RAM, cứ vậy dùng thôi 😁
HamDzui
CAO CẤP
1 năm
@ericlam988 Do App của bạn kém thôi... lol

Chơi Game thì mua máy mới nhất mà xài
gadem
TÍCH CỰC
1 năm
@ericlam988 cũng một phần là nếu trong time 1 khoảng nhất định ios sẽ tự đóng các app khác . Để chạy 1 app chính. 3gb ram dùng cả cho liên quân., Android thì lại khác. ram cao nhưng chia cho nhiều app quá. Xong không tự tắt thì đương nhiên dùng app nó sẽ không được mượt mà như trên ios rồi
ericlam988
TÍCH CỰC
1 năm
@HamDzui App kém là sao bạn?
Thời điểm đó Note 9 là mẫu mới nhất của samsung
Còn mẫu mới nhất nữa à
ericlam988
TÍCH CỰC
1 năm
@gadem Khi mình xài Note 9 và Mi 9 thì có 1 cảm giác như nhau khi chơi game
Đó là độ mượt và độ phải hồi luôn trễ khi chơi game
Khi chơi trên ip thì không bị tình trạng đó
Thói quen của mình khi xài là luôn tắt hết app chỉ mở 1 app chat và 1 game
từ khi dùng Ip chả biết máy ram bao nhiêu., cũng chả quan tâm bộ nhớ máy bao nhiêu luôn nữa =))
anhlau87
TÍCH CỰC
1 năm
@quangthegtvtk49 Chắc bác ít chụp hình, quay video rồi.
@trantrungkien.ct em dùng gói icloud 200Gb, không chơi game nên cũng không quan tâm lắm đến bộ nhớ.
@anhlau87 em hay chụp ảnh bằng DSLR rồi bắn qua sống ảo, nhưng dùng gói icloud 59k nên không ngại lắm.
ericlam988
TÍCH CỰC
1 năm
@quangthegtvtk49 Giống mình không quan tâm ram vì cứ ra đời mới là mình đổi lên =]]
Đúng vậy. Ram nó không quá quan trọng với ip
gadem
TÍCH CỰC
1 năm
@chjpfun bày đặt đa nhiệm. Trong khi trải nghiệm từng ứng dụng thì k được mượt . chính vì chạy app của android chạy ngầm quá nhiều. tốn quá nhiều ram đấy
chjpfun
TÍCH CỰC
1 năm
@gadem "trải nghiệm từng ứng dụng thì k được mượt", xài iP lâu quá nên lú luôn rồi à, biết bao nhiêu máy mạnh và mượt hơn iP mà ko biết luôn hả ta 😆
gadem
TÍCH CỰC
1 năm
@chjpfun uh. chẳng biết mẹ gì 😁 . Chơi game mấy con như s10 vẫn thấy ngu ngu. Độ trễ vẫn có 😃). dùng lâu bộ nhớ tự bị đầy mà không biết tại sao :D . Lại phải chạy lại máy
chjpfun
TÍCH CỰC
1 năm
@gadem game thì tùy game nhé, có game hỗ trợ tốt cho iP có game cho Android, điển hình như temple run 2 thì mấy con Android cùi nó chạy còn mượt hơn 11 Pro max đấy 😃)
Harry Jeens
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đắt mấy thì vẫn sẽ bán chạy như tôm tươi
cứ nhanh mượt, không lag là đc, soi ram làm gì đâu
Nhảy vọt lên 5g ram luôn ak. Apple thường lên lần 1gb hoặc 512mb giờ nhảy tới 2gb
@jaredbennett Trc giờ nói về dung lượng các thiết bị điện tử thì làm gì có số lẻ. Tính về RAM thì chắc 1 GB là trường hợp duy nhất 🤔
nickzt
TÍCH CỰC
1 năm
@hakuruno IPhone XR 3GB Ram. Samsung tab 3GB Ram. Kindle Fire 8 1.5GB Ram. Đại khái vậy...
mannavod
TÍCH CỰC
1 năm
@hakuruno Nhiều bác nhá 🤣 ngày trước Em xài note 3 cũng 3gb ram
@nickzt À nhớ rồi 😙
K0NG
CAO CẤP
1 năm
Quan trọng nó là ip thế thôi hơi đâu quan tâm bao nhiêu Gb ram làm j cho khổ =))
tyhn
CAO CẤP
1 năm
Lại thêm móc túi người dùng
@tyhn làm sao móc được mấy ông không có tiền
kevin2012
ĐẠI BÀNG
1 năm
@tyhn vâng! nó chỉ móc túi người có tiền, người có tiền ngốc nghếch lắm bạn ạ!
ericlam988
TÍCH CỰC
1 năm
@kevin2012 Vậy người không tiền mới là người thông minh à =]]
@kevin2012 Lý luận của samshit là người có tiền là ngu hết nhé. =))
RAM nhiều tốt chứ sao chứ bây giờ 4GB mình cảm thấy k đủ r, xài mấy cái ứng dụng đổi qua đổi lại nó load lại chán thiệt.
minhlongpe
TÍCH CỰC
1 năm
@Quân Mã ứng dụng gì? Dùng ipad pro bật 9 cái chưa load lại đây
x.dung
TÍCH CỰC
1 năm
@Quân Mã với người dùng iphone ram không quan trọng nhé
@minhlongpe Em đâu b bác 😆 em xài Pro Max đổi qua đổi lại vài cái app thì thấy cái Shopee hay load lại nhất rồi tới Youtube, thỉnh thoảng thì fb.
Steve99
ĐẠI BÀNG
1 năm
Tăng dung lượng hay hơn
SeekerT
ĐẠI BÀNG
1 năm
cách quản lý bộ nhớ của ios quá hiệu quả so với android, nên có 6GB dự trù cho vài năm tới cũng ok
B L A Z E
TÍCH CỰC
1 năm
Ngon.
Mình thì cứ Pro Max là mua, đương nhiên sẽ đc cấu hình cao nhất, màn to nhất, còn Apple cho bao nhiêu Ram vào trong mình ko quan tâm, cứ iPhone là auto mượt. Có chăng thì khi mua ae chú ý đến nhu câu của mình để mua dung lượng bộ nhớ trong cho phù hợp
Thôi thay pin cho con 11 pro vẫn chiến tốt vài năm :v Năm nay sẽ k nguyện hiến máu cho chị Cook nữa đâu! 😁
Các bác ai đã thay pin ở Apple Store rồi cho e hỏi: Thay xong máy còn chống đc nước kô?
th0.g0th
ĐẠI BÀNG
1 năm
@gadem Đúng ra họ phải có chính sách kiểm tra nguyên nhân vào nước và chuẩn chống nước của các ron khi tiếp nhận máy sau đó mới quyết định được bảo hành hay không.
Như thế mới công bằng với người dùng.
gadem
TÍCH CỰC
1 năm
@th0.g0th nhưng nhân viên bán hàng tất cả các hãng đều được dậy là nói luôn với khách hàng là không bảo hành khi rơi nước 😁 . Đó chỉ là 1 tính năng.
gadem
TÍCH CỰC
1 năm
@ericlam988 cần thận ôm hận nhé bạn
ericlam988
TÍCH CỰC
1 năm
@gadem Trước xài con X mình cũng vậy,dc time loạn cảm ứng kaka
rafaeltran
TÍCH CỰC
1 năm
Chuẩn luôn, mua iphone xem dung lượng chứ chưa bao giờ để ý Ram
Mình xài ip đó giờ ram là cái mình ko bao giờ để ý cả khi máy bắt đầu chậm cũng thế 😂
akb48
TÍCH CỰC
1 năm
Tin đồn mới là giá iphone lại tăng và ko có màn 120hz cho bản pro vậy là nhu cầu ip 11 hiện tại lại cao hơn khi 12 ra mắt
minhlongpe
TÍCH CỰC
1 năm
@akb48 màn 120hz trên iphone k quá quan trọng, tôi dùng ipad pro 2018 + iphone 7 k thấy khó chịu khi đổi qua giữa 2 màn.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019