iPhone 12 với Touch ID trên nút nguồn thì sao?
cuhiep
1 thángBình luận: 293

Từ hôm Apple giới thiệu iPad Air 2020 với nút nguồn bao gồm cả Touch ID thì mình nghĩ ngay đến một phiên bản iPhone nào đó mà Apple sẽ trang bị nút nguồn hai trong một này. Tức là không còn cần FaceID nữa, tức là còn mỗi camera trước có thể làm nhỏ lại và cho vào phần viền, khung sườn... tức là máy sẽ có màn hình với 4 cạnh viền đều nhau hoặc là có thể có camera nốt ruồi phía trước.

Mình cũng nghĩ là Apple có thể làm điều đó và làm trên iPhone giá rẻ còn iPhone cao cấp thì vẫn giữ FaceID. Giống kiểu như iPad Pro và iPad Air. FaceID hiện vẫn là giải pháp bảo mật tiên tiến và độc quyền của Apple.
nếu gom lại đều nhau 4 cạnh càng tốt đẹp thẩm mỹ
@galaxy_uk chấp làm gì mấy đưa tay nhanh hơn não bạn ơi. Ở dây là diễn đàn chia sẻ ý kiến theo hướng tích cực và phát triển nó lại vào lôi chó với chuồng để làm động vật . Tư duy vậy thua ko bàn tới
@galaxy_uk mình mới nói đây là tuỳ sở thích cá nhân mọi người. Mình có xem 1 số thống kê ở các trang nước ngoài thì họ thấy đa phần ng dùng Apple họ ko cảm thấy khó chịu với tai thỏ. Nhỏ như giọt nước mà ko có face id thì mình lại ko hưng thú lắm. Đối với mình face id vẫn là thứ bảo mật an toàn và tiện nhất. Thao tác nhìn vào màn hình nó gần như hoà vào trải nghiệm luôn rồi nên ko mất thêm thao tác nào nữa.
saint.niky
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@bikid_18_2 Rồi sau này ip n bỏ tai thò để m xem b gắn bó với tai thỏ đc bao lâu. Chẳng qua bây giờ chẳng có lựa chọn nào hơn nên thôi cố đấm ăn xôi mà dùng
@saint.niky Bạn ơi công nghệ nó là câu chuyện của hiện tại phát triển và tương lai. Cuộc sống chẳng có gì là hoàn hảo. Ở thời điểm hiện tại có Face ID dùng với tai thỏ là đã quá tốt rồi, nếu sau nó phát triển dc lên thì tốt ko thì thôi. Enduser là ng dùng cuối lúc đó họ ko thích nữa thì có thể chuyển qa hãng khác or công nghệ khác chứ có gì đâu mà chịu đấm ăn xôi. Cuộc sống này là hưởng thụ mà bạn, thíhc và phù hợp thì hưởng ko thì thôi chứ làm quái gì có cái khái niệm nào toàn vẹn.
Chắc không đâu bạn ơi. Nếu làm vậy thì máy giá rẻ được xài full màn hình. Còn máy cao cấp thì tai thỏ sao. Nếu full thì sẽ full hết tất cả các dòng
@Lynch Pencil ai nói vậy? Sau khi faceid quét khuôn mặt thì chỉ cần vuốt lên là mở khóa rồi liên quan gì đến nút nguồn?
@Lynch Pencil Cầm cái đt lên là màn hình tự bật lên và FaceID tự quét rồi cần gì nút nguồn, nút nguồn chỉ để tắt màn hình thôi
@zer0_7 Bro đang nói về cái purchase chứ có phải đang nói về cái unlock đâu. Mình cũng đang nói về cái purchase
@Lynch Pencil Mình nói về chuyển khoản ngân hàng hay thanh toán mua bán bằng app ngân hàng hoặc ví điện tử cơ. Chứ purchase app mấy khi dùng đâu mà.
zizihaha92
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thế thì lại giống Sô ly quá cơ :v
@nguyenmanh287 lá cải có dẫn chứng mới dắt mũi được vài người chứ
@Nam Nguyen Luan Tưởng cái gì to tát hoá ra cũng chỉ là suy đoán tưởng tượng =)) bớt thẩm du đi là vừa
@nguyenmanh287 trang lá cải này dẫn đến trang lá cải khác
Đây cũng là 1 trang lá cải 😁 =))
@nguyenmanh287 hh buồn cười cho cái câu này. Thổn vãi
quan trọng là cam trước ẩn dưới màn hình thôi chứ vân tay ko quan trọng lắm 😁
@nguyenhanh028pr Thì nếu bạn thích đợi như thế thì cứ đợi thôi. Hiện cứ chờ VSmart ra điện thoại đi rồi nói tiếp xem công nghệ có hoàn thiện chưa. Apple là cty nghìn tỷ usd. Bạn nghĩ là nó chưa hoàn thiện được à. chẳng qua nó muốn hút máu thêm thôi. tại sao tất cả các cty khác nó đều đưa ra được giải pháp còn apple thì vẫn thế? Bạn phải đặt câu hỏi chứ
@alphi Thò thụt thì mất chống nước rồi
Đang nói chuyện thích và mong muốn bác ơi, chứ ai ham hố công nghệ chưa hoàn thiện đâu 😆
@hellangel45236 Àg, mình cũng chả đợi chờ, đang bàn đến cách các cty làm sp thôi, theo phong cách làm sp từ trước tới giờ thì cái Apple đã đưa ra thì sẽ ít phải thay đổi hơn nhiều so với hãng khác, còn sp tiêu biểu của sự chưa hòn thiện ko đưa ra đấy là cái sạc không dây đó. Vsmart ra đt thoại rồi mà bạn, ý bạn nói đến cái camera dưới màn hình? Các cty khác đưa ra giải pháp rồi sao? Hình như cũng chưa có cái nào gọi là hoàn thiện hoặc tối ưu, mỗi bản lại xoay ra 1 giải pháp khác nhau.
@hellangel45236 Mình cũng có ý nghĩ giống bạn mang ra hết thì làm sao hút được nhiều máu
vừa face id vừa cảm biến vân tay như vậy là được rồi 😁
@lexcuong Uh, có 1 số trường hợp người dùng không muốn dùng faceID.
Liemmobi
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@lexcuong dịch bệnh tràn lang mà faceid ko còn ưa chuộng nữa
mr.coccu
TÍCH CỰC
1 tháng
@lexcuong Chuẩn. Mình cũng thích y vậy. Faceid quá tiện nhưng 1 số trường hợp thì quá chán vẫn nhớ tới cái touchid
@lexcuong Người ta xây nhà, người ta muốn làm 2 cái lỗ: 1 cho con chó và 1 cho con mèo.
Xài vân tay sẽ ưu việt hơn face id trong mùa dịch covid
djbuj
CAO CẤP
1 tháng
@lªÐy gªgª Bài hướng dẫn thì có cách che bằng tờ giấy trên nửa mặt trên mạng có đấy. Mình setup cả đeo kính cận luôn. Nếu lúc ko setup đc hết bạn ấn luôn chỗ mình khoanh đỏ ý là qua đc bước đấy . Xong 2 lần đấy thì có thêm 1 lần xác nhận khuôn mặt thay thế bạn đội thêm mũ vào làm . Mất khoảng 2 tuần -1 tháng là nuột . Time đầu chưa học đc nhiều chưa nhạy lắm đâu . Chịu khó gõ pass vô . Mình chả bao h cài đặt lại dữ liệu vì cài lại lại phải học lại mất time lắm . Đc hơn nửa năm rồi đeo khẩu trang đội mũ đeo kính 10 phát thì 8 phát ăn . Kaka . Nhưng thay màu khẩu trag ko biết đc ko vì mình hay đeo màu trắng
@djbuj Mấy thanh niên trên ko làm dc loại quay sang đánh đồng. Mình thay màu khẩu trang vẫn nhận hết. Ra đường nhiều hôm combo ninja kèm mũ bh ko đeo kính thôi vẫn mở bt.
Mình định ko lên ios14 vì sợ nó chuyển sang nhập code luôn. Nhưng hôm qua lên thử nó vẫn check face ID trc và thấy tốc độ và tỉ lệ mở gần như tuyệt đối luôn rồi
djbuj
CAO CẤP
1 tháng
@traind Đúng rồi b. Đưng khôi phục dữ liệu 2 dòng lại phải setup lại mất time học lâu . Kaka.
@ericlam988 Đồng ý với bác 😁
cũng là một ý tưởng hay đó, theo mình nghĩ chơi hẳn camera popup luôn đi 😁 màn hình full luôn
@Phan Tình Phong Giờ các hãng Android đều bỏ làm đt camera popup rồi, Apple chả điên mà quay lại cái trend củ chuối ấy. Cá nhân mình trước dùng K20pro thấy cái cam thò ra vô duyên vl. Những người hay chụp selfie thì còn ghét nó nữa.
@jackychanqn Apple từng xác nhận không làm kiểu thò thụt
khoaqn0000
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Nessie LossNess Iphone hiện tại có thể chống nước ở độ sâu 4m trong vòng 30 phút, vượt xa chuẩn IP68, chỉ là họ không đặt tên nó là "IP68+" thôi
@khoaqn0000 Ý mình tl bác kia bảo làm camera thụt thò thì không chống nước được.Mình mới đưa ra dẫn chứng con LG Ưing camera thụt thò mà vẫn chống nước IP58 đó
Vân tay ở nút nguồn mình thấy hay mà
Tích cả 2 luôn 😆
qua2007
TÍCH CỰC
1 tháng
mìn thích cả 2 hay hơn, mở trong mọi tìn huống
hoon shin
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Faceid hay touch id gì cũng ok. Mà nói thiệt, touch id thấy tiện hơn. Chủ yếu là cái cam trước, làm ntn mà 4 cạnh đều bằng nhau. Cam ẩn đi là bao đẹp. Giá cũng bao đỉnh. Kaka
@Dollarssssss Chẳng qua là chưa hoàn thiện thì nó chưa xài chứ chẳng có chuyện là nó giấu hàng, đừng có tưởng cái gì apple cũng làm ngon, nhìn vụ 2 sim là biết
@trungking Chuẩn bạn, mình tay có mồ hôi, lại là mồ hôi dầu, vân tay cắc bụp cắc xình lắm luôn. Từ ngày có FaceID đời tươi hơn hẳn.
uranium8
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@nguyenmanh287 Con XZ Pre của mình 100 lần mới miss 1, chắc do tay khô
@trungking Trước dùng cái 8 plus 1 tuần bán luôn, mở khó khăn kinh, hãng khác mồ hôi tay mở bình thường còn thằn iphone này thì biết mặt nhau liền.
Nếu iP 12 có cả face id + Toch id trên nút nguồn cũng ngon. Ngày trước thấy cái Huawei mate 20 pro có cả Fade id và Touch id thấy tiện vãi.
E90
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Hưng Xì Bo iPhone lại học đàn em để mãi tận iPhone12 này mới hy vọng có Touch ID ở nút nguồn sao trời. Thôi thì cứ hy vọng đi vậy 😃
Vậy dùng ốp thế nào đc nhỉ?!
@Steve*Quảng Thường ốp da ko khoét lỗ bao giờ. ốp silicon thôi bác.
uranium8
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Nhâmdần Ngựahoang Ốp da họ cũng chỉ dán da vào mặt ốp lưng, cạnh viền ít, ít lắm thấy có dán lắm (chưa thấy ốp da nào full bề mặt). Mà khoét tí có sao
@uranium8 Ốp da loại này hay ốp chính hãng của Apple đều phủ kín các phím, trừ phần loa ngoài phía dưới cùng máy. ốp da Apple rất dày nếu có khoét thì nút vẫn lõm xuống, nút bị thấp hơn bề mặt ốp làm khó thao tác đó bác.
uranium8
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Nhâmdần Ngựahoang Nếu có tích hợp vân tay thì hãng sẽ điều chỉnh lại, ít nhất là hàng chính hãng Apple, nếu ko họ bán sao dc ốp hả bác, chỉ là khó thao tác hơn thôi
alphi
TÍCH CỰC
1 tháng
Nếu touch id ở nút nguồn thì xem lại hồi xưa mem nào hay chửi sonny
Khoa SE
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@alphi Đại đế mà chạy IOS thì các Sheetder phải ngậm mõm, giờ thấy các hãng toàn học tập đại đế
Tại sao không phải là cả 2 phước thức vào trong 1 máy?
@Vaanres Giá sẽ tăng bác êiiii
@Vaanres vì covid đó, apple khuyến mãi touch ID và tăng giá FaceID =]]
18K
TÍCH CỰC
1 tháng
Về cơ bản thì có thêm cái touch id nữa cũng hay, mình hay dùng khẩu trang kể không dịch.
@18K cứ ra đường là em đeo khẩu trang, nên cũng thích có cả 2 thì càng tốt .
Nom vuông vắn đẹp quá, Ây bồ mà định nghĩa lại chỉ có chất. 😁
vnv88
TÍCH CỰC
1 tháng
@manchirua Rất hay dùng từ "nom", nghe từ này hàng ngày và nó cũng là một từ đơn giản hay gặp với mình, nhưng nhờ điênhấpdẫnmát mà giờ mình ghét nó quá.
@vnv88 nó được viết ở đây để mọi người nhìn thấy nó là dị ứng là ghét mà, di sản của bác sexsxycool đó bác. 😁
Có thì sử dụng thôi. Sao trăng phân tích chi cho lắm
Mình chọn cả 2 luôn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019