iPhone 13 đã bắt đầu được sản xuất

28/6/2021 10:48Phản hồi: 88
iPhone 13 đã bắt đầu được sản xuất
Theo báo cáo từ các nguồn tin, các đơn vị hợp tác với Apple tại Trung Quốc, Đài Loan, Mỹ, Việt Nam và Ấn Độ đã bắt đầu cho việc sản xuất linh kiện và lắp ráp những chiếc iPhone mới của năm nay. TSMC, đơn vị gia công và cung cấp vi xử lý lớn nhất của Apple cũng được cho là đang bắt đầu sản xuất số lượng lớn những con chip A15 cho iPhone 13 (hay 12s gì đó), bất chấp tình hình khan hiếm linh kiện toàn cầu vẫn đang diễn ra. Các linh kiện đã được sản xuất cũng đang được vận chuyển đến cùng một nhà máy rồi lắp ráp thành một chiếc iPhone hoàn chỉnh.

Năm ngoái, do những khủng hoảng do đại dịch nên sự kiện giới thiệu iPhone 12 đã bị trì hoãn đến tháng 10, nhưng năm nay có thể Apple sẽ quay lại “thời khoá biểu” cũ, tức là sẽ công bố sản phẩm mới vào tháng 9 này, theo Ming-Chi Kuo cho biết. Một số thông tin rò ri mà chúng ta được biết cho đến nay về iPhone 13 bao gồm màn hình sẽ được nâng cấp thêm tính năng luôn sáng và ProMotion 120Hz giúp mượt mà hơn, cải thiện camera, và công nghệ 5G mmWave sẽ có mặt tại nhiều thị trường khác hơn,… Cùng chờ thêm xem sao nhé.
Theo Macrumors
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bắt đầu chuẩn bị????
Cười vô mặt
@impressive2000 hihi mình ghi nhầm, đã sửa, tks bạn 😁
@impressive2000 Sắp sở, rục rịch, định hướng, chuẩn bị sản xuất 😃
@impressive2000 Không biết tiêu đề gốc thế nào nhưng "Bắt đầu chuẩn bị" nghe có vẻ cũng có lý mà 😁
Bây giờ mới bắt đầu chuẩn bị rồi khi nào mới sản xuất 😅😅
thực sự mình trông chờ chip M2 hoặc M1x hơn là iPhone & mình tin cũng có rất nhiều người như vậy. 😁
@vinhphucng25 me tooooo
@Lê Phú Khương Thả tym liền đi chú 🤣🤣🤣
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
@vinhphucng25 Ip giờ k ham thật . Chờ con macbook 14 mới thôi
Hóng sang tháng mấy hình ảnh bị leak ra ngoài! hehe
Vẫn thiết kế đấy và vẫn bán chạy nhất thế giới, cần gì phải thay đổi nhiều về phần cứng :v
Thấy bảo Apple đang cấm đưa thông tin hình ảnh về iPhone 13 mà ?
MTC83
TÍCH CỰC
3 năm
Vậy tên iphone tiếp theo là 13 chứ ko phải 12s hay gì khác phải ko ae?
@MinhTrí48 tất cả vẫn chưa có gì chắn chắn, nên cứ gọi theo truyền thống mỗi năm tăng 1 số thôi bác ơi 😁
Congcu
CAO CẤP
3 năm
@Lê Phú Khương 8 lên 10?
@Congcu didnt see that coming :v
blizzaro
TÍCH CỰC
3 năm
@MinhTrí48 Số 13 là do mình nói thôi . Chứ mình ko tin là IP 13 😆 Vì cúc cũng mê tín lắm chứ đùa
11pro còn chưa mua đc. Vãi giá cả,,,
Vẫn tai thỏ à?
@j_cage cố chấp dữ vậy bạn, thử hỏi giờ ip nó làm nốt ruồi hoặc ẩn dưới màn hình như các máy Android xem fan có hào hứng không?
@locthuyforever fan hào hứng vì nó là iphone mới chứ k phải vì nó có thiết kế khác tụi android, còn về thẩm mỹ thì rõ ràng là bọn android ăn đứt rồi
blizzaro
TÍCH CỰC
3 năm
@j_cage Tai thỏ thì xấu với hiển thị thu hẹp chứ còn sao trăng cái gì nữa
converts
ĐẠI BÀNG
3 năm
@locthuyforever fan lúc mẹ nào ko có thì chả bảo ko cần, vô dụng, đến lúc có thì liếm lấy liếm để :V
Nếu vẫn vuông như ip12 thì mình ko đổi mới
@NhatLinhit88 Điều này thì mình chắc chắn 100%
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tai thỏ vẫn là tai thỏ và nó đắt tiền 😁
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao bao lâu thì iphone VN/A về VN hả các bác?
@t_u___n_g Nhớ hông lầm thì tầm tháng 11-12 á
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Phú Khương Vậy là sau tận 2 tháng sau khi công bố hả mod, lâu ghê 😔
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
3 năm
game bắt đầu! 😁
bongngo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa năm nào thấy nâng pin mà toàn giảm đi 😆
@bongngo Năm nay nâng pin đó bác.
infogated
TÍCH CỰC
3 năm
@bongngo Đợt nâng pin mạnh mẽ nhất là từ bộ iphone 11 còn gì bác?
@bongngo Năm nay nâng pin chắc luôn, bài của Apple thiết kế mới giảm pin, quảng cáo mỏng hơn, nhẹ hơn.
Thiết kế không đổi tăng pin, quảng cáo thời lượng pin hơn đời trước 😂
Mình già rồi không quan tâm đến game hay pin lắm nhưng cái cơ bản như xài 4G bắt sóng kém hơn Android, nóng thì muôn đời vẫn thế,mình vẫn đang xài XS thì thôi không nói chứ mình thấy ông anh xài 12pro max chỉ gọi điện video bằng 4G mà máy nóng đến phải tắt cuộc gọi, giảm độ sáng thì đúng chán, chạy đua cấu hình làm chi không biết.
@dongvuive Ôi hên quá! Cặp máy nhà mình luôn quất facetime trên LTE, thường là hơn 1h mà chưa bao giờ nóng như bạn tả là sao ta. Bạn xem lại chứ cả gần 20 người họ hàng mình không ai nói bị nóng đâu.
Mình thích số 13 😁
@Enzo Le Mình cũng thích mua số trúng đầu hoài
kutanhhinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng giá thôi 😁
Sale twelve pờ rồ right now
Cười vô mặt
Hóng Apple ra Store vào ngày thứ 6 . iPhone 13 được mở Bán. 🙂
Để dành tiền chưa anh em, hy vọng có gì hay ho

Xu hướng

Bài mới