Lenovo ThinkStation

Lenovo ThinkStation

iPhone 13 sẽ được nâng cấp camera ultrawide với khẩu độ lớn hơn?
Mikeknowsme
2 nămBình luận: 87
iPhone 13 sẽ được nâng cấp camera ultrawide với khẩu độ lớn hơn?
Apple iPhone 13 được cho là sẽ nâng cấp nhiều về camera góc siêu rộng (ultrawide), với khẩu độ lớn f/1.8. Theo Ming-Chi Kuo thì camera khẩu độ lớn hơn chỉ được trang bị cho dòng Pro mà thôi, không rõ dòng iPhone 13 thường và mini thì như thế nào.

Khẩu độ lớn hơn thì giúp iPhone chụp trong điều kiện thiếu sáng tốt hơn với góc siêu rộng. Hy vọng rằng nó sẽ được tận dụng để chụp nhiều hơn vào ban đêm ngoài camera chính ra.

Về iPhone 13 Pro, camera telephoto sẽ được nâng cấp lên tiêu cực 65mm như trên dòng Max. Và các kích thước màn hình của iPhone 13 series vẫn sẽ giống với model iPhone 12 ở hiện tại.

Theo MacRurmors
87 bình luận
Ko có nhiều thay đổi về camera nhể
@haui2288 Những điều ông nói đã xuất hiện trên 12 Pro Max, khác biệt chỗ nào nhỉ ?
haui2288
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ip 12 với cụm camera triple mã là I89, thế hệ mới mã I93, kích thước của cam chính lớn hơn hẳn so với các cam từng có mặt trên iphone nha bạn. Còn spec thì k tiện nêu vì đó là bí mật.
@haui2288 Thì tất nhiên mỗi đời nó dùng cảm biến lớn hơn nhưng chống bằng cách dịch chuyển Sensor thì đã có trên 12 Pro Max.
haui2288
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đâu mà mỗi đời sau đều dùng cảm biến lớn hơn đời trc bạn. Lần này thì camera chính sẽ có kích thước vật lý vô cùng khủng, sau này có bài Teardown sẽ biết thôi.
Nghe tin iphone mới giờ thấy chán chán sao ấy nhỉ.
Có thế cũng khoe à ? Chưa bằng 1 mã cổ phiếu nhỏ a đang cầm nữa 😆
@khanh_hikaru Àh. Hơn đc mấy thằng isheep khố rách óc chó là đc rồi bro 🤣 mẹ, đã đéo có tiền lại còn bợ ngu 😂
@The_Hobbit_AK Khuyên thật học cách sống khiêm tốn đi. Sẽ lại có ng hơn bạn chửi vào mặt bạn thôi 😆
@khanh_hikaru Haha, nhân ngoại hữu nhân. Hết sức bình thường. Chỉ cần chửi vô đầu mấy con isheep vậy là mình vui rồi bro 😂
Rồi giá nó lên 40 luôn
Điện thoại bây giờ trang bị nhiều công nghệ, nhưng người dùng bình thường xài không hết được. 😁
peterh
CAO CẤP
2 năm
@brightway79 Tại bạn chưa được xài thử mấy dòng tai thỏ đời mới nên nói vậy. Giờ mình mà cầm vô máy có nút home là không muốn xài luôn. Chán chán sao á.
@khanh_hikaru ko bác. cam chỉ dùng để chụp linh tinh hay đại loại thế
@peterh màn rộng hơn tý thôi mà. lag giật chậm, em đợi đc mà kkk
@manchirua Camera khẩu độ lớn hơn để chụp tối tốt hơn. Xoá phông ko dùng phần mềm tốt hơn. Bạn nghĩ là mình ko dùng nhưng ...lại dùng hằng ngày
iKaris
CAO CẤP
2 năm
Mới lên 12 pro max, từ giờ đến tháng 10 năm sau đỡ nghĩ ngợi kkk.
haui2288
ĐẠI BÀNG
2 năm
Camera chính sẽ có cảm biến lớn hơn hẳn các đời trước, chống rung quang học bằng dịch chuyển Sensor. Cụm camera mới kích thước khá cồng kềnh đấy.
Tôi muốn viền cong và màn bo tròn mép như cũ. 12 cầm trần ko thích lắm.
CuongLam02
TÍCH CỰC
2 năm
@Rich Leon Trãi nghiệm lại giống viền iphone 5 cũng ngon mà. Từ 6->11 bo rồi bác ko chán à.
Emilano
ĐẠI BÀNG
2 năm
tôi thì cần màn ko tai thỏ và usb c, còn lại ko quan trọng lắm
Emilano
ĐẠI BÀNG
2 năm
@officialnguyen bphone xài ios ko?
Emilano
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyenkhanh6666 bọn iphone ko có máy kiểu như se 2020, pin tốt và màn >6.5" thì ổn quá
@Emilano Bphone có BOs. iOS giống được chữ “Os” 😃
Emilano
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Pary
Cười ra nước mắt
hóng 14 thôi.
chắc iphone ra mắt cuối năm này sẽ có giá gần 50 củ nhé .
Ý tưởng điện thoại modul bây giờ bị bỏ rơi rồi nhỉ? Mình vẫn thích việc tự ráp 1 chiếc điện thoại theo cấu hình do mình tự chọn giống như ráp PC vậy.
@buithoigiano0o Sẽ sớm thôi. Dự án bảo vệ môi trường của Apple dần dần sẽ đến ngày để người dùng tự ráp chỉ những module mà họ cần.
HUNG VN
TÍCH CỰC
2 năm
Chỉ mong giá giảm, cảm nhận iphone cho những năm gần đây không có thay đổi nhiều.
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chọn mua đặt lên đặt xuống xem thông số này nọ mà từ hôm mua con 12 mình chả quan tâm đến. Cứ màn đẹp dùng mượt pin trâu giá đẹp là thích :v mà ip nghe nhạc qua Bluetooth lởm thật.
yeucodon
TÍCH CỰC
2 năm
quan trọng vụ vân tay để pass khẩu trang thì mãi k thấy, e là ng k cần chụp choẹt nên mấy cái này với e là k cần thiết
CuongLam02
TÍCH CỰC
2 năm
@yeucodon Chuẩn bị mở bằng Apple Watch là khỏi cần vân tay, đeo khẩu trang vẫn mở nhanh.
yeucodon
TÍCH CỰC
2 năm
@CuongLam02 nhiều ng k có apple watch bác ạ
yeucodon
TÍCH CỰC
2 năm
@CuongLam02 e cũng k thích đeo mấy dòng dt thông minh này lắm vì suốt ngày phải để ý đến xạc
CuongLam02
TÍCH CỰC
2 năm
@yeucodon Bác đeo thử xem. Tầm 2-3 ngày ms sạt 1 lần. Đi làm về ghép lên đế để đó. Tối ngủ lấy ra. Cũng ko bất tiện lắm
superboyvc
TÍCH CỰC
2 năm
Dùng ipX đến khi nào bỏ tai thỏ thì mua mới 😃
Khó, để xem apple làm được ko
MrHải999
TÍCH CỰC
2 năm
Dc cai hdh ngon
Vẫn chỉ là đồn đoán, đợi thông tin chính thức thôi
Giờ nâng cấp đt thấy đa phần toàn chú trọng vào camera nhỉ 🤔

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp