iphone 4 mất imei

poanhah
8/6/2011 12:18Phản hồi: 23
Tình hình là cửa hàng mình bán hàng brandnew lấy hàng AT$T code lên quốc tế ...
Bình thường chạy xong update xong suôi thì ok không sao cả nhưng co 2 lần khách đến bảo hành vì bị mất imei
Mình không hiểu sao lại bị mất imei nhỉ vì khi restore mình không lấy shsh mà rs từ server apple ( nếu bị mất imei thì phải mất ngay lúc đấy ) vậy mà không hiểu sao lại bị nhỉ ... anh em ktv nào gặp trường hợp như thế chưa ? ... có cách nào để khắc phục lấy lại imei hoặc renew imei được không nhỉ ...
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyquang27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho ae xin địa chỉ của hàng của bạn để mọi ng` còn tránh bị lừa đảo....

"AT$T code lên quốc tế" ..... =))
code đấy là do chúng nó hack đc chứ ko phải bỏ tiền ra mua đâu
code lởm nên nó block rồi 😃
Block rồi =)) . Check xem có bị vào black list ko ;)) .
poanhah
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng nghĩ bị blacklist no hien len man hinh sos và co chữ đại loại là cần cắm vào itunes để khôi phục ... làm sao để biết máy mình bị blask hay không khi mà mất imei ....? bác giúp em với

---------- Post added at 12:39 AM ---------- Previous post was at 12:34 AM ----------

hix cái này là thực sự mà ..em cũng ko hỉu sao khi active phát được ngay ma seri LL nhé ... mà ngày làm mấy con nhưng mới chỉ có 2 con bị block mới lạ chứ mà rs các kiểu không sao ... không hiểu mấy thằng khách làm kiểu gì mà lại bị được nhỉ
dùng số serial trên box của iphone để check từ website của apple xem sao
https://selfsolve.apple.com/GetWarranty.do

Official Apple Support

Learn more about popular features and topics, and find resources that will help you with all of your Apple products.
support.apple.com
deltas
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy bị Blocked thì cũng không mất imei đựoc bạn à ! bạn xem lại khi mất imei thì wifi hay BT có còn vào được kg ? nếu mất cả 3 thứ imei , wifi , BT và restore lại vẫn bị mất thì máy bạn khả năng bị lỗi phần cứng rồi !
rùi xong.có 2 trường hợp :
1: máy bạn bị Apple lock
2: máy hư chip baseband
@thanhhai8888 A hư chip baseband sửa khoản nhiu tiền anh.
khanhnoob
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy em cũng bi vậy nè,lúc đầu thì mất sóng,tắt đi thì hiện lên màn hình hình cái cáp gắn vào itune,nó báo : ko nhận đc cuộc gọi,gắn vào itune để khắc fuc,e cầm ra tiệm thì thợ nói bị mất Imei,có thê do chip,e kêu no restore thì nó đi restore,nó cầm lên lầu làm rồi xuống nói restore vẫn ko đc,để lai kt,hôm sau nó nói là sửa đc rồi,bị dính nước bên trong mới ghê,nó nói sấy rồi và xài đc rồi,lấy em 200k,e nghĩ restore là đc,chắc tụi nó mún kiếm tiền,e thì e ko bik restore vì máy e máy lock và fw 1.59,e sô restore no lock luôn
e cũng bị một cây nè. dành dụm mấy tháng mới mua được con 3g mới dùng được hơn 1 tuần thì nó phát bệnh. đem lại cửa hàng thì nó bảo do lổi người dùng nên không bảo hành. mang ra 3/2 nó báo giá 1t2 chưa có tiền sửa nên em đang để nghe nhạc. lúc trước e mua của ông tuấn bên dienthoaire.vn các bác cẩn thận khi mua hàng của ông đó nha
n1491988
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác vào site của at&t mà đọc qui định của nó nhé , at&t ko bán code trong bất kì trường hợp nào .Chả hiểu ngày xưa lấy code kiểu gì 😔
- iphone của bạn là phiên bản world thì sửa chữa ok
- nếu là lock thì để chơi game đi ( nạp custom sẽ active vào menu biết lỗi gì ngay )
mất imei & mất wifi & buletooth
- call mình tư vấn cho
Theo tôi thì phần cứng 100% . nhấc ra làm lại là ok luôn .
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
Type: Value:
Device Model : iPhone 5 GSM International 64GB White
Device iMei : F17jg1x9f39d
Serial Number : F17JG1X9F39D
Model Number : A1428
Warranty : Active ( October 3, 2013 )
Telephone Technical Support : Expired
Registered Status : Yes
Activated Status : No
Purchase date : Validated
Production Year : 2012
Production Week : 39 (September)
Production Number : 2219
SIM Lock Status : Server is down!

Mình cũng bị mất imei
Mà của mình là lock à mấy bác
Tình hình của em cũng giống bác rồi. Nhưng bọn cửa hàng vô trách nhiệm kinh, làm bực hết cả mình.http://www.tinhte.vn/threads/chia-se-can-than-voi-binhminh-mobile-trong-he-thong-sieu-thi-bigc-coopmart.2161106/#post-39191515
các bác cho e hỏi tí.tình hình e có máy iphone 4.lúc đầu nó bị mất sóng chính xác là khi bị mất em tắt máy đi bật lên thì có sóng.nhưng được vài tiếng thì thì lại mất. Lần này bật lên nó báo kết nối với ituns.e kết nối và tiến hành restore.bây giờ thì máy e không lên được nữa.báv nào chỉ cho e cách khắc phục với
@jonhden mang ra tiệm
là lại cặp bb
@vvvvvv mang ra tiện nó bảo mất imei. Và thay cột sóng tổng hết củ rưỡi.em hoang mang quá.kô biết nó phán có đúng không.mà khi e restore có phải bị mất imei không?
đóng lại cặp BB cho người ta là xong 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019