[iPhone 4] MẸO SỬ DỤNG - Bắt đầu từ đây

cuhiep
5/10/2010 8:53Phản hồi: 140
[iPhone 4] MẸO SỬ DỤNG - Bắt đầu từ đây
Thấy trong hộp iPhone 4 phân phối ở Việt Nam có quyển mẹo sử dụng bằng Tiếng Việt khá cơ bản nên sao lại mang lên đây chia sẻ với anh em. Tổng cộng 20 trang với 17 mẹo khác nhau bao trùm gần như toàn bộ các tính năng của iPhone 4. Mình có tạo một file PDF 5MB trong file đính kèm bên dưới. Chúc mọi người vui vẻ với iPhone 4. Tuy scan lại nhưng với một chút nghịch từ ps ta có một bản khá hoàn hảo trừ mấy cái hình iPhone 4 bên dưới nhìn giống iPhone TQ. 😁

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên này là box iPod bác ơi.
nhì cho rõ đi bạn ơi
1/ Mod có chức năng move bài viết ấy.
2/ #2 ( của em ), #3, #4 đều nói là nhầm box, cả 3 chắc mắt không có vấn đề cùng 1 lúc đâu.
3/ #2, #3, #4 đều được chủ bài viết cảm ơn, nói đúng mới được, nói bừa thì làm gì được đúng không ?
p/s: phân tích rõ rồi ý kiến cũng chưa muộn.
đến admin cũng "lộn chuồng" 😁
Thỉnh thoảng nhầm nhọt chút ý muh!😆

Cảm ơn bác Hiệp cái này... hic... các bác mới dùng iPhone 4 ko chịu search cách sử dụng vô hỏi quá trời mấy câu hỏi đơn giản làm loãng cả forum... nhiều bác còn chat hỏi toàn mấy cái đơn giản, đưa link trên diễn đàn thì ko chịu đọc...😔
hay...bổ ích cho người mới sử dụng ip
kimtinthao
ĐẠI BÀNG
14 năm
và những người sắp sử dụng<bổ sung nhé bác>
bejindo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Câu này quá chuẩn. Đi đâu cũng iphone nào em muốn mua chú này về quá. Thèm quá đi mất mà chưa đủ đạn để bắn.
huytt.ho
ĐẠI BÀNG
14 năm
Moi dung IP4, nen thu viet hoa toàn phải dữ shift, 3 ngón cũng ko dc bac a
MacAir
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các mẹo khá cơ bản nhưng còn thiếu nhiều như chạm 3 ngón để zoom màn hình, muốn viết hoa thì bấm 2 lần phím shift,...
Linh79
TÍCH CỰC
14 năm
Cái vụ chạm 3 ngón tay để zoom hơi bị mới,bro chỉ mình được ko? Mình chỉ biết double để zoom thôi.
Linh79
TÍCH CỰC
14 năm
Cái vụ chạm 3 ngón tay để zoom hơi bị mới,bro chỉ mình được ko? Mình chỉ biết double tap để zoom thôi.
Vào Setting/General/Accessibility/Zoom --> Turn On Thế là bạn có thể zoom ở bất cứ đâu home screen và lock screen ... 👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼👼
trietdinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cuhiep lúc nào cũng đi trước người ta, thanks bac nhiều....
cái vụ chạm 3 ngón tay như thế nào nhỉ. Ipad 3.2.1 có ko?
mrhaeji
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chưa có iphone dùng 😔
Ha_TM68
TÍCH CỰC
14 năm
Vậy thì mua "em nó" thôi bro . . . đợi chờ gì nữa 😃
Quyển này cũng viết tắt nữa hả ta?....!
Còn ai còn tip nào ko chia sẻ cho mọi người biết với đi.
Chả hạn muốn chụp ảnh màn hinh iPhone thì giữ phím home rồi bấm phím sleep.
đợi hàng vina về rùi cùng gf đọc lun 😁.............................giờ vọc hd2 típ
Vừa đọc bài giới thiệu một app khá hay : Tango Video Calls, giống như Facetime , nhưng có thể gọi qua 3g, hiện có trên AppStore , miễn phí. Tôi chưa có iPhone 4 nên chưa thử được , bác nào đã có thử xem
Em biết hết rồi! Không phải đọc!
forever3
TÍCH CỰC
14 năm
Ngày hôm nay có 2 người trong BQT post bài nhầm chuồng. Bài kia là theme của BB lại post vào software.
Mới đầu mình tưởng thèng tango cũng gọi dc 3g cho những dtdd khác,cài xog rùi thi chỉ những ng cùng cài tango mới gọi cho nhau dc...hiz hiz...remove lun...xài facetime cho rồi
em_ut
TÍCH CỰC
14 năm
Mình không xài iPhone nhưng mình thấy cái này cũng đúng mà. Giống như khi voice chat trên internet, cả 2 phải dùng chung 1 dịch vụ ví dụ như yahoo messenger thì chỉ chat với yahoo messenger thôi. Trừ phi 2 dịch vụ họ có liên kết với nhau thì người dùng của 2 dịch vụ mới chat với nhau được. Còn facetime là một dịch vụ được cài sẵn trong tất cả các iPhone 4 nên ai dùng iPhone 4 đều có thể voice chat với nhau.
Vậy chứ bạn đang Spam ...

Có phải thánh đâu ...
chậc, hướng dẫn sử dụng này made in VN chắc, hình ảnh cho tới bố cục thấy xấu tệ @@
Ghê thật 19 hình chụp! 🆒 nghề chơi lắm công phu! :inlove:
Mấy pa này spam ghê quá nha ;))

..................................................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019