iPhone 4 với những hình ảnh chụp thử và video HD 720p
niky
11 nămBình luận: 177
Chỉ vài tiếng sau khi có một anh chàng giăng lều để đợi mua iPhone 4 tại khu Knox thuộc thành phố Dallas, bang Texas, Hoa Kỳ, một kỹ thuật viên công nghệ tại Cộng Hòa Czech - người đang cầm chiếc máy iPhone 4 mẫu để thử nghiệm các tính năng liên quan đến hình ảnh của nó cũng đã cho đăng tải khá nhiều hình ảnh liên quan. Anh chàng này còn cho biết rất nhiều thông tin liên quan đến thế hệ iPhone mới nhất đang chuẩn bị được Apple bán ra vào cuối tuần sau.

Đầu tiên phải kể đến là tốc độ thực thi của iPhone 4 theo anh KTV người Czech cho biết là rất nhanh (phù hợp với thông tin là nó có 512MB RAM). Kế đến là nó cho cảm giác rất chắc tay khi cầm, không còn cảm giác trơn trượt như khi cầm các thế hệ trước. Nó cũng rất dễ dành cho vào túi quần/áo bởi độ mỏng và thiết kế thon gọn. Còn riêng về phần hình ảnh, theo các hình ảnh mà anh này cung cấp (bên dưới) thì dễ dàng nhận xét rằng độ trong và độ trung thực của các gam màu trong các bức ảnh thành phẩm chụp bởi camera của iPhone 4 đã được cải thiện rất nhiều. Anh KTV còn đánh giá nó ngang bằng với các sản phẩm máy ảnh KTS du lịch trung cấp hiện nay. Video HD/720p quay bởi chiếc máy mẫu anh cầm cũng cho chất lượng hình ảnh rất tốt, với độ nét cao và âm thanh ghi được cũng khá hơn các phiên bản iPhone cũ.

Duy chỉ có 1 điều mà anh chàng KTV trên than phiền là: viền nhựa nối giữa 2 mặt kính và vòng kim loại viền thân iPhone có thể sẽ bị rách, hoặc giản nở theo thời gian. Nhưng có thể do phiên bản iPhone 4 mà anh chàng này cầm chỉ là bản mẫu thử nghiệm nên để đánh giá một cách chính xác hơn chất lượng cũng như tính năng thì chúng ta hãy tiếp tục chờ đợi sự có mặt chính thức của nó sau khi xem qua những gì mà anh KTV trên đã đăng tải ngay dưới đây.

Các hình ảnh chụp từ iPhone 4 mà anh chàng người Cộng Hòa Czech đã chụp: (nhấp vào các số bên dưới để xem ảnh gốc)

1.

2.

3.

4.

5.

Nguồn: Jablickar.cz
vuavai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp thật. Hy vọng sẽ sớm được sở hữu em ấy.:rolleyes:
GW007
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp quá nhỉ, lại làm tăng thêm sự hứng thú với iPhone 4...
chưa có quả camera iphone4 vs nokia N8 nhỉ.
KOP_2909
TÍCH CỰC
11 năm
Hay lắm anh sonlazio
bức xúc đại ka kia lâu lắm rồi 😃
uynv
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái kiểu như bạn này thì phải nói là không biết gì! bị quả táo maketing cho mờ mắt rồi! một đợt sx iphone có 1 ít và bán theo từng khu vực thì làm sao không phai đợi. toàn bị quả táo nó lừa thôi! vaizzzzzz
shizuaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế nào là 1 ít. Nó sản xuất bao nhiêu cái mà gọi là 1 ít. Nghĩ rồi nói nhé
Nghĩ sao lại mang IP4 VS với N8 về camera vậy....

---------- Post added at 04:53 PM ---------- Previous post was at 04:49 PM ----------

chụp hình quan trọng là chất lượng hình ảnh và độ phân giải phải tốt để còn dùng PS chỉnh sửa cho nét nữa.
Điều quan trọng thứ 2 là nghệ thuật chụp hình, cái này tuy mình không hiểu nhiều như mấy bác nhiếp ảnh chuyên nghiệp. Nhưng mang cái máy chụp hình xịn mà cứ bấm lung tung thì cũng chẵng ra cái chuối gì.
kt200707g11
ĐẠI BÀNG
11 năm
với iphone 4. Mọi thứ hiện giờ trông rất tốt. chỉ chờ công bố giá bán tại Việt Nam thôi.
Mình xem ảnh gốc , và mình hơi bất ngờ trước camera dù chỉ 5 chấm của iPhone.
Chấm càng cao không phải là chụp càng đẹp đâu bác ợ! 😃
ko phải cứ 5 chấm hay 10 chấm là chụp đẹp đâu bạn ơi .. nếu pro thì hok có chơi chấm 😃

đẹp quá .. nhìn xong cảm thấy hưng phấn quá .. mún có em nó quá 😃)
Bất ngờ vì ảnh xấu phải hok bạn. Chụp hình ánh nắng vàng đẹp thế mà ra hình hơi bị nhợt nhạt, thiếu sắc nét. Thế mà lại có người khen bằng camera trung cấp nữa 😔

Có cái đoạn video thì tớ thấy cũng được đấy (nếu so với những phone khác 😆 nhưng mà nếu bảo là 720p chỉ có thế thì quá tệ :(
haha, em nó còn trứng nước mà samsung đã lấy Amoled ra dập rồi....

Lại sắp có sát thủ Ip4, hơn hẳn Ip4, các bài so kè như mọi khi 😃
bantayden
TÍCH CỰC
11 năm
Không quan tâm đến vấn đề chụp ảnh cho lắm, có là được rồi, chỉ xem tốc độ thực thi của em nó thôi....................
kinh thật. hình ảnh đẹp quá.ước gì giờ có trên tay liền ha
quay 720p đẹp quá nhỉ, năm sau chắc lên 1080 thôi,
minhtri2002
ĐẠI BÀNG
11 năm
Woa, kinh thật chụp hình màu sắc y như = hệ thống Digic 4 của Canon vậy, quá đẹp phải đợi mua 1 em mới được
iphone4 thật hấp dẫn,đang dợi đến ngày có hàng xách tay thì mua liên em nó😁
Dám mua mới sợ hehe:rolleyes:
Hehe, đã có mục tiêu cho quý 4 năm 2010 😁
tưởng bác đi theo WM luôn,rốt cuộc bác cũng kg bỏ dc Iphone he he.
chụp hình thế này thì ngang ngửa n82 rồi.
nhưng ko có xenon flash thì chụp ban đêm coi như thua
còn tùy vào ánh sáng lúc chụp nữa mà, nhìn ảnh là biết lúc chụp nắng rất đẹp
PingMD
CAO CẤP
11 năm
"Viền nhựa nối giữa 2 mặt kính và vòng kim loại viền thân iPhone có thể sẽ bị rách, hoặc giản nở theo thời gian"

Nhìn nham nhở lắm nếu sự thật là vậy.
Se7enkute
TÍCH CỰC
11 năm

vậy là cái viền nhựa đó giống trên mb nối mh với vỏ nhôm rồi, thế thì phải giữ kĩ lắm. hix :|
Ảnh và phim quay bằng iPhone 4 như thế thì không được ngon rồi, thậm chí là xấu. Nhìn nơi mà anh chàng này thử camera có ánh sáng rất tốt mà hình lên hầu hết bị đục, thiếu chi tiết, dynamic range(khoảng sáng và tối) thấp. Hy vọng có iPhone 4 để thử chức năng được nâng cấp mới này.

Anh em có thể xem hình thử bằng N900 ở HCM, điều kiện chụp không được ngon như của anh kia.

http://www.tinhte.vn/threads/330057-Hình-chụp-bởi-Nokia-N900
em cũng đồng ý với bác hiệp...;)
Camera của Nokia là cùi bắp nhất trên đời, Iphone 2G, 3G camera 2.0 chụp đẹp hơn 5.0 của Nokia. Còn 3Gs là 3.0 và Iphone 4 là 5.0 là khỏi bàn cãi nữa rùi....!
camera của nokia lấy ống kính của sony mà chê dỏm gì bác.
thục sự khi đọc 2 trang comment đầu em không giám bình loạn nữa vì lực lượng Ifan quá hùng hậu, nhưng may thay ở 2 trang sau cũng thấy "lác đác" có những người đồng ý kiến vs mình. ở đoạn video (bỏ qua rung do cầm máy = tay) hình bị giật khá nhiều. ảnh 2 bức đầu thỳ khá nhưng 3 bức sau thỳ thiếu chi tiết nhìn có vẻ nhòe và khá là hoa mắt.

mà bác hiệp quá đáng thật, sao không chụp đĩa thức ăn đầy ắp cho anh em thèm. hjx hjx
macintosh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn hình chụp đẹp quá, camera vậy là được rồi.

28/6 này là được cầm em nó rồi... Hồi hộp quá....!
shizuaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúc mừng bác nhé ;)
royal_T
TÍCH CỰC
11 năm
ảnh khá đẹp đó đẹp hơn 3GS nhiều
nhìn là thấy bực :|...sao ai cũng so sánh N8 với iphone nhỉ? ko thích thì thôi, cần gì phải so sánh tới lui...thấy khó chịu :-<

by the way, quay phim + chụp đúng đẹp, dg có ng pre-oder, chắc review sớm thôi 😁
Thế thì từ lần sau đừng có đem máy nào khác mà so sánh với IP nhé 😆 giờ đang ở thế thua rõ ràng nên mới thấy cay cú àh 😃) thế nên mới tự biết vì sao nhiều người gét thế nhỉ 😃)

Thả nào bác Trunkz bảo trong này đang hay lắm =)) đọc 1 lúc cười vỡ cả bụng =)) càng ngày càng khó đỡ IFAN 😃)
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019