Iphone 4s hay bị mất sóng

hello3010
3/2/2012 8:40Phản hồi: 49
Các bác cho e hỏi với, em mua IP 4s xách tay ben Sing về, sao máy mình hay bị mất sóng, mình ko hề mở 3G nha, các bạn giúp mình chẩn bệnh nó giùm với, mình mang ra tiệm thì thợ cũng pó tay luôn 😔(
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nobleboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đang dùng iOs mấy, nên up lên 5.0.1? Jaibreak chưa? Nếu chưa thì jaibreak đi rồi cái sbsetting sẽ có nút tắt 3g + data. Bạn tắt dữ liệu di động trong phần setting thực chất là chưa tắt 3g đâu, nó vẫn bắt sóng 3g đấy => hao pin, mình jb cái sbsetting có nút tắt 3g pin trâu hơn rất nhiều (cài này rất nhiều ng` đã test) ;)
cám ơn bạn rất nhìu, để tối nay mình thử đã, máy mình đã up lên 5.0.1, mình mà về Đà Lạt thì coi như là đt như cái ipod luôn, ko nghe gọi và ko xài đc ,ngoài ca cách này ra có bác nào còn cách khác không ak 😁
Ui trời giờ mình mới biết thêm về cái dòng đỏ đỏ đấy. Để đi làm cái sbsetting liền mới được. Đã bấm Cám ơn cho bạn nobleboy rồi nhe. Để xem thử xong pin có cải thiện và sóng có khỏe hơn không chứ con 4s của mình chạy đứt hơi cũng không bằng con 3gs đời 2009, hehe.
IP4s máy nào cũng như vậy hết hjhj bác cứ yên tâm mà dùng nhé, chờ ap nó ra bản 5.1 chính thức là ngon nếu thích thì up tạm bản beta dùng tạm cũng được, bác cứ tắt cái dữ liệu di động đi nhé sóng yếu nhưng vẫn dùng ngon chứ đừng JB làm gì dùng không ổn định đâu, cũng đừng đem ra quán làm gì nhé.
ltk201067
TÍCH CỰC
12 năm
ông này dùng iphone chắc đê nghe gọi cho mới sao mà không jb.jb xong máy chạy bình thường pin còn trâu hơn nếu biết sử dụng hết tính năng của nó...
hehe lại thêm 1 fan jb ném đá " ko jb" rồi. chủ đề này là muôn thuở trong topic tinhte rồi. các bác cứ bình tĩnh, máy ai ng đó xài nhé 😁
Vấn đề muôn thủa của iP4S. Nếu bạn ko muốn JB thi đợi iOS 5.1 ra đi.
nobleboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
jaibreak xong sóng khỏe hơn nhiều, nội thành thì lúc nào cũng 5 vạch, đi mấy tỉnh như Bắc Giang thi thoảng xuống 4
bác cho mình hỏi sao mình làm mọi cách như bạn nói mà vẫn mất sóng, mình úp lên frimware 9A406 nhưng vẫn mất sóng như thường, đang có 4s xài mà tự nhiên lại giờ ngồi bâm 1200 chơi giun....bực mình quá :mad:
có ai giúp mình cái vụ này ko ạ, đt mất sóng hoài bực mình quá 😔(
Em nghĩ phải test:
Bạn ở khu vực nào? Khu vực đó có bạn xài ip 4S thì so sánh thử: cùng nhà mạng, cùng loại thiết bị, cùng khu vực ...
Như vậy mới kết luận được.
Sao khi so sánh rõ ràng mà máy mình vẫn yếu sóng rõ rệt thì >>> Chắc do phần cứng của máy rồi!
mới JB xong nhé ông bạn hehe, tại thằng em nó kêu như vậy chứ IP mà không JB thì chán lắm
cũng đang xài 1 em 4s 5.0.1 9A405 hàng vina lắp sim vt, trước khi jb thì đúng là pin sụt nhanh khủng khiếp và sóng sánh thì chán vô cùng, sau bực mình nên quyết tâm jb thì thấy dùng ổn, pin trâu hơn, sóng sánh căng, mà 4s 5.0.1 giờ jb đơn giản mà, chỉ việc click rồi chờ thôi
thj3ugja_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chém gió à. E jb xong thấy pin ngốn ác hơn thì đúng

Sent from my iPhone 4S using Tinh tế
tùy cách sử dụng của mỗi người thôi. máy mình pin trâu hơn
sao phải chém, còn tùy vào việc bác sử dụng máy thế nào chứ, trước khi jb mình để máy ide qua đêm tụt 15%, bây giờ chỉ còn 7%, chứ còn lôi máy ra chơi game với sử dụng media nhiều thì sao mà so sánh được
thj3ugja_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế bác chỉ e đi. Jb xong làm gì pin trâu hơn nào

AbyssKing
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy 10 con 4S JB xong thì 9,5 máy sóng khoẻ, ít hao pin hơn, chỉ 0,5 máy rên hao hơn thôi, vậy chỉ là do cách sử dụng thui!
Mình cũng chả biết pin có khoẻ hơn ko vì mua về là jb luôn rồi, nhưng cái vụ sóng thì đúng là ok thật. Tuy nhiên mình thấy pin của mình xài ngon.
thj3ugja_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi vẫn dùng như khi chưa jb thôi. Để chế độ máy bay qua đêm mà mất 4% pin. Híc. Còn về sóng thì chưa jb máy tôi vẫn ngon như jb

Bạn check lại, nếu version là 5.0.1 (9A405) là bị tình trạng này rồi, up lên 5.0.1(9A496) là vi vu sóng gió nhe bạn.
mình up lên 5.0.1(9A406) rồi, vẫn bị mất sóng hoặc sóng rất chập chờn, 9A496 là firmware mới nữa hã bạn 😔
ai làm ơn giúp mình với, cảm giác thật khó chịu khi có đt mà xài ko đc :((
tuongyda14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nâng lên bản 5.1 Beta 3 đi
mang mình kiểm tra nhé.bệnh này iphone bị rất nhiều(có chú sóng đầy nhưng không nghe gọi được.có chú đi xa khỏi nội thành 1 chút là thành ipod,còn nạng hơn là không có vạch sóng nào luôn kể cả chuyển chế độ sóng ====>PHẦN CỨNG(ít khi phần mềm) sửa xong dùng vô tư bảo hành 3 THÁNG
tiếc quá bạn ở tận Hà nội ko mình cũng mang cho bạn kiểm tra, máy móc làm mình bực mình mấy hôm nay ....!
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
xài 4s phải chịu cảnh mất sóng rồi, mình cũng hay bị lâu lâu nó tuột xuống 3 nứt hoài chứ gì
em cũng bị như bác chủ pic sau 5 ngày sử dụng e đã cho em nó ra đi ;))
Cách tốt nhất để fix lỗi thi thoảng mất sóng theo mình là up lên 5.1b3. Bản 5.0.1 9A406 vẫn không hề sửa đc lỗi này. Máy mình hồi còn ở 5.0 không hề bị invalid sim hoặc no service bao giờ. Từ lúc JU được up lên 5.0.1 thế là dính trấu. Up đi up lại vẫn không hết. Mình quyết định nhờ add UDID rồi lên 5.1b3. Kết quả hoàn toàn mỹ mãn. Pin trâu, sóng khỏe, có nút ON/OFF 3G. Không bao giờ phải lăn tăn về sóng sánh nữa
bạn cho mình hỏi mún xin add UDID thì làm như thế nào, mình up lên rồi mún up xún lại thì có đc ko, giúp mình với 😔....
mod nào bít thì làm ơn giúp mình với 😔(
Bạn qua đây nếu muốn add UDID nhé.
bạn cho mình cái địa chỉ đi, à cho mình hỏi luôn là mình add UDID rồi thì có hạ xún lại đc ko, thanks bạn
matrix2500
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vui lòng xem lại sim của bạn có cắt sát phàn màu vàng trên sim quá không. Mình từng bị giống bạn vì đem ra ngoài cho ng ta cắt. khi mình tự cắt bằng kéo thì sóng sánh vô tư. bạn xem lại sim nhé để vào khay đựng sim xem coi phần chíp màu vàng có bi che không, dù bị che 1 chút xiu cũng ảnh hưởng đến sóng bạn ah.
mình đã thử tới 4 hoặc 5 cái sim rồi, vẫn bị mất sóng như thường bạn ạ 😔
Mình thấy dùng iOS 5.0.1 (406) là ổn, tại máy mình đang chạy FW đó, pin sóng tương đối ổn định, tắt 3G và E đi sóng gần như lúc nào cũng Full mà mình dùng vinaphone ( sóng thuộc hàng tương đối tệ hiện nay )
cám ơn bạn đã bày cách nha, nhưng mình làm rồi nhưng vẫn bị mất sóng, các bác còn cách nào khách ko ạ 😔
Pải nói thật là đồ điện tử này " hên xui " lắm, mình cũng chỉ làm theo các bác trong tinh tế chỉ thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019