Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IPhone 4S và Samsung Galaxy S2 đọ độ bền

ty1827
18/10/2011 4:34Phản hồi: 79
Squaretrade có làm một thí nghiệm mà chỉ tụi nước ngoài dám làm là thả rơi tự do IP4 và SGS 2 trong 3 thí nghiệm: thả từ độ cao ngang thắt lưng, ngang vai và thả trực tiếp cho mặt kính đập xuống đất. Mình chưa vội tiết lộ kết quả, mời các bạn xem Video của Squaretrade và cho vài lời nhận xét nhé :p

Nguồn: Blog GSMarena
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conb
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn 2 con siêu phẩm rơt mà xót hết cả ruột :-SS, con IP bị bể nhiều quá, chẹp. thế này thì lỡ tay đánh rớt nó là ôm hận :-SS. Con SII có vẻ bền hơn, đúng là màn hình gorrilar glass có khác.
ty1827
TÍCH CỰC
12 năm
Uhm, với lại có lẽ tại S2 nhẹ hơn nữa
một bên mặt kính bóng với một bên bằng nhựa thì kính dế vỡ hơn mà, 😁
Ssg2 .........................................................win
Thực sự hàng "nhái" lại bền hơn ta 😁
IP4 có mặt kính Gorilla mình ko nghĩ đến đời IP4S họ lại downgrade đâu
http://www.tinhte.vn/f293/tim-hieu-ve-gorilla-glass-mat-kinh-bao-ve-468974/
kyoshiro244
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn tỏ ra nguy hiểm quá:D

bác thử đơn giản thế này nhé, cái này nói ngoài thôi nhé. có 2 tờ giấy bằng nhau, trọng lượng bằng nhau, 1 tờ bác vo lại, một tờ bác thả rơi tự do, hỏi cái nào rơi nhanh hơn
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn ma khiếp, sài ip phải cẩn thận và phải có bao hay case cho an tâm nhỉ
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc thằng này ăn tiên của ss nên khi thả nó nương nhẹ các bác ifan nhể.
ty1827
TÍCH CỰC
12 năm
Squaretrade là một bên thứ ba độc lập và có uy tín, các bác ifan có thể tìm trên google.
Các ifaan cứ comment thỏa thích đi :rolleyes:
s2 nhẹ hơn mà 😆 nhựa nhiều chả có gì để vỡ 😁 iphone vỡ nhưng mà vẫn cảm ứng được à
Hơn nhau cái đó, nặng để rớt cho bể ak , iphone mấy chục chai mà nhỡ tay cái ... khóc tiếng miên lun qué
thanhCD5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rồi hiểu rồi, tại vì SII có tiết diện lớn, mỏng, nhẹ làm lực cản không khí lên em nó lớn, lướt gió êm hơn, rơi chậm hơn nên ít hư hỏng hơn. Mình thấy có quảng cáo SII rơi từ lầu 4 xuống đất mà vẫn OK, bác nào làm chuột bạch cho anh em được mở tầm mắt với!
S2 cuả mình 2 lần rơi.
Lần 1 đang sạc ông anh không để ý cầm dây sạc rút ra thế là con S2 văng theo đập đánh bộp màn hình xuống đất ( mình tí xỉu vì xót ).
Lần 2 thì do tối mải chơi game, để trên cái gối thế là lúc nằm ko nhớ, cầm cái gối nhấc lên thế là hất máy rơi thẳng xuống khe giường, chắc là bj đập cạnh xuống đất (xót cả đêm không ngủ được).

Cơ mà sau đấy check lại máy không bị sao, ko ảnh hướng đến ngoại hình ^^.... Hú hồn
ty1827
TÍCH CỰC
12 năm
Rớt thì cũng hên xui các bác ạ, tốt nhất là mua "áo mưa" cho em nó đi
langtua1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với 2 con như thế này thì rơi tự do gia tốc bằng 9,8m/s2 hết thôi.
Ip thì nặng hơn hút nên phản lực to hơn. Kết quả thế nào thì nhìn video đã rõ.
Cũng làm rơi e captivate ngay ghế đá, ko phải rơi tự do nên lực tương đối mạnh. May mà ko sao.
id@wn...
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này là do 1 phần nó thiết kế ko cân xứng đó các bác. khi tha xuống phần nặng hơn sẻ xuống trước kết quả là màn hình ko trực tiếp đập xuống đất đó.
B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
hãy nhìn vào doanh thu 30 triệu máy mà nói chuyện nhé , có hàng nhái nào bán đc như vậy ko hả bạn :D
conb
TÍCH CỰC
12 năm
Trong đk rơi tự do ta có.P=F=mg. Vậy nên ở đk này sức nặng có ảnh hưởng tới tốc độ rơi. Trong trường hợp chân không mới không ảnh hưởng.
về cái này em chắc chắn, đã thử nghiệm rồi cùng với sách vở mà nói là trọng lượng không ảnh hưởng tới tốc độ rơi mà cái ảnh hưởng quan trọng nhất là diện tích tiếp xúc, bác không tin đem một chậu hoa với một tờ giấy vo lại cực nhỏ rồi rơi là biết ah. trọng lượng chỉ ảnh hưởng tới phản lực lúc tiếp xúc bề mặt thôi.
tay vex chém gió kinh quá.cái gì mà lục cản không khí thế này thế kia.mệt quá.toàn mớ lí thuyết suông.đành rằng có lực cản đấy nhưng mà đánh rơi từ độ cao 1.6 thì lực cản đấy có đáng để nhắc tới không?lậm lí thuyết quá hóa khùng.
thằng sam sung làm bằng nhựa nên rới khó vỡ hơn thằng 4s làm từ kính.thế thôi.thiết kế tốt hơn thì chịu va đập tốt hơn.nói ngắn gọn cho dễ hiểu.
conb
TÍCH CỰC
12 năm
Có chứ sao ko bác :-SS, như bác trên nói, h bác lấy 2 tờ giấy như nhau đi, rồi 1 tờ vo tròn lại, thả 2 tờ cùng 1 độ cao.chả cần đến 1m đâu. 20cm cũng đã thấy sự khác biệt rõ rệt giữa 1 bên bề mặt cản lớn với 1 bên bề mặt nhỏ rồi bác ạ ~.~. w lại con SII nhẹ hơn XD => rinh em SII về nhà ăn chơi không sợ mưa rơi, chứ mang con IP về nhà sợ lỡ tay thì :-SS.
đúng là cái nắp lưng SS bằng nhựa, nhưng điều quan trọng ở đây là mặt kính cảm ứng nó mới quan trọng, và cả 2 cùng là gorilla glass
diện tích bề mặt S2 gấp 1,2 lần IP4s đấy có đáng kể ko vậy
p/s: vậy bạn đi học để trả bài lên lớp thôi à, ko biết ứng dụng ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019