iPhone 5s 10 năm tuổi vẫn được cập nhật iOS
Mikeknowsme
14 ngàyBình luận: 130
iPhone 5s 10 năm tuổi vẫn được cập nhật iOS
Khi cập nhật iOS 16.3 và macOS 13.2 chính thức thì Apple đồng thời cập nhật các bản OS cũ bao gồm:

Đáng chú ý nhất là iOS 12.5.7 khi những chiếc iPhone cũ cách đây 10 năm trước như iPhone 5s có thể cập nhật. Những bản OS này nhằm bổ sung sửa lỗi bảo mật hệ thống và Apple khuyến khích người dùng nên lên.

Đối với iOS 15.7.3 thì iPhone 6s và iPhone 7 / 7 Plus có thể cập nhật tiếp tục để tăng cường bảo mật cho máy hơn.

Cả macOS 11.7.3 và 12.6.3 cũng dành cho những người dùng MacBook cũ có thể cân nhắc để lên tiếp nếu như không thể hoặc không muốn lên macOS Ventura mới nhất.
130 bình luận
Ở nhà còn con SE 2016, để tối về cập nhật 😆
@toilachi9 Os10 vẫn xem YouTube đc
hoanchulc
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@toilachi9 Vẫn tải dc trên appstore nếu dùng appid cũ từ ngày xưa đã từng tải
hoanchulc
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Pnghuy Mình cũng có 1 em SE 2016 ios11 lâp sim nghe gọi 😁
@Pnghuy Em cũng SE 2016 đang 12.1.2 thì có lên được 12.5.7 không hay lên 15 luôn
IPhone cổ người ta vẫn xài ầm ầm, nhìn nó cũng sang phết, nhìn qua bên kia, à mà thôi
@MinhHy Nguyen Vậy cuối cùng là cùng thời 5s thì android ghẻ cũng chỉ là đồ vứt đi
@MinhHy Nguyen Lấy vd xem cái nào 5n vẫn chạy tốt hay lag lòi le ra, mấy con ad tầm quá 3 năm là đơ lag rồi, thậm chí thêm tính năng “k nhận cuộc gọi” đây😃
@MID217 đang có Sony Ion 2012 nè, vẫn Android 4.4 để làm kỷ niệm. Chứ con 5s nó lag vc luôn. Mà người dùng muốn lên thì lên, có thông báo có OS mới là dc rồi, mắc mớ gì tự tải về rồi đang cắm sạc nó tự nâng cấp? Lại không cho trở về OS cũ? Ủa ủa
iP đời cũ cứ OS thấp lại có giá hơn OS cao.
@MID217 Mấy con Android ghẻ chạy 4.0 vẫn dùng đc các app thông dụng hiện có
.acu.
TÍCH CỰC
14 ngày
Thiết kế iphone 5/5s vẫn là đẹp nhất
@.acu. Nếu hỏi ip nào đẹp nhất, trả lời ngay và luôn ip 5, 5s
@ZzCapuchino Ip4 nhé
@darklight_vtp khác cái mặt lưng đó b, tổng thiết kế phải giống đời iphoen 5/5s
@.acu. 12-13 mini best iphone
cập nhật xong ko biết có chậm rì ko. Hồi đó xài con 5C, cập nhật lên iOS 10 xong nó chậm rì vất luôn
@lucky10000 6s ram 2GB rồi, khác hẳn 5s/6
@Minh TNK Mình nghĩ rằng mấy cái app liên lạc nhắn tin hoặc app ngân hàng thì cỡ 5S vẫn cân được. Nhưng máy nhỏ nên bàn phím nhắn tin khó chịu, chủ yếu nghe gọi thì được. Dùng facebook hay youtube thì chắc lag.
@Kiến sợ quá đúng là cái bản cập nhật đó kết liễu cái điện thoại thật
@lucky10000 Cook làm thế mới bán được máy mới 😁
5s vẫn chưa đủ chậm à, cập nhật để chậm hơn nhanh hết pin hơn
@nguyendathp Thế càng update càng mượt hay là càng update càng chậm
@centernc tắt hết thông báo, làm mới ứng dụng trong nền, định vị với xoá hết app chỉ để zalo fb youtube thì vẫn chạy ngon
@centernc Nếu chê chậm thì bạn có quyền không update. Apple có dí súng vào đầu bạn bắt update lên ko
@nguyendathp Nhiều người để tự động cập nhật nhé. Còn t thì ko cập nhật nhé. Mà Apple ko mang dùng súng ở Việt Nam đc đâu nhé, luật sở hữu súng ở Việt Nam khác xa so với Mỹ nhé, nói cho bạn hiểu nhé luật Việt Nam nhé.
Ôi Chúa ơi Sao con lại kết con iPhone này thế không biết BẠN nào biết ở đâu vẫn còn bán máy chưa kích hoạt không báo mình tý thông tin
@Emranhieulam1990 Chưa kích hoạt thì giá ko rẻ đâu bác. Lên ebay mua đấu giá kìa.😂
Ngon
5s vẫn mượt hơn đám flagship android bây giờ 😁
@sốt-xuất-huyết-2023 Ngáo hả bạn 😆
@sốt-xuất-huyết-2023 Sốt rồi mê sảng, chuyển sang ngu luôn
@sốt-xuất-huyết-2023 Sốt xuất huyết não hợp lí hơn 😃
@BinBon2020 Tội nghiệp chắc mua được mấy con iphone trả góp nên đưa lên bàn thờ
5s nhìn đẹp ngon, mà giờ được mấy ai còn dùng 5s để cập nhật
@minhtamnguyen Chịu khó lùng tìm thì vẫn có
cabk
TÍCH CỰC
14 ngày
@maidng nể mấy con ni giờ ghõ phím chắt mờ con mắt
@nguyendathp Thôi, cũng ko thích sưu tầm đồ cổ, nó mà hư mất cả chì lẫn chài
@minhtamnguyen Gì mà đến mức đó, giờ vẫn có người dùng 3s,4s mà 😁😁 Vấn đề lớn nhất của đám này là khó tìm linh kiện thay thế. Mình có 3s,4s dùng từ hồi xưa vẫn giữ lại làm kỷ niệm, thì vừa rồi chỉ tìm đc pin để thay cho 4s còn 3s thì không thấy. Nên giờ chơi mấy món đồ cổ này thì phải tìm xem còn linh kiện không thì mới xuống tiền 😂😂
Thiết kế 5 5s SE nhìn vô vẫn rất hút mắt ^^
Iphone 5S là chiếc điện thoại đẹp nhất của iphone.👍
mình thì dùng macos ventura rồi nên ko có mấy bản cập nhật cho macos big sur hay monterey
Iphone 6 giờ hết tải facebook với app ngân hàng được rồi. Trong khi con samsung note 4 ra cùng năm vẫn tải bình thường.
kimsonvu
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@huynh tri 1996 Sao thế bác?
@kimsonvu IOS cũ ngân hàng nó ko cho
@kimsonvu Facebook hỗ trợ ios 13 trở lên. Iphone 6 max lên 12 thui. Ngân hàng ít nhất ios 14
@huynh tri 1996 mượn tk cũ tải là đc mà
@Phan Văn Liềm Tk trc giờ đang dùng thì sao phải đi đâu mượn. Vấn đề là nhiều app nó bắt phải up lên những phiên bản mới thì mới dùng đc
5S là tiền đề thiết kế cho iPhone 12 trở về sau 😁
6S mình vẫn thấy có bản 15.7.3
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Ko tải dc app thì phế dù cho còn mượt
Mạnh dữ 😆
@lctyc1989
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Apple bỏ cái làm giảm hiệu năng trên các ios mới chưa các bác
Vũ!