Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

iPhone 6 có nên lên iOS 12? Lên rồi có bị chậm?
zyzy1908
3 nămBình luận: 227
iPhone 6 có nên lên iOS 12? Lên rồi có bị chậm?
Một số anh em dùng iPhone đời cũ thường đắn đo rất nhiều khi có iOS mới, bởi truyền thuyết "iOS mới sẽ làm iPhone đời cũ chậm đi". Vậy nên, mình vừa mượn 2 chiếc iPhone 6 cũ để thực hiện một bài speedtest nhỏ cho anh em tham khảo xem "lên hay không lên". Cụ thể, trong video này, mình sẽ có một chiếc iPhone 6 chạy iOS 11 và một chiếc iPhone 6 chạy iOS 12. Mình sẽ tiếp tục đọ tốc độ load game và ứng dụng giữa hai máy này như nhiều bài speedtest quen thuộc, để xem iOS mới có thực sự làm iPhone 6 chậm đi hay không?

Trong bài test này, cả hai chiếc iPhone đều kết nối cùng mạng Wifi, được đăng nhập đầy đủ tài khoản Facebook, Messenger, Grab, Youtube, Game Center và test cả những ứng dụng được cài sẵn trên iPhone để gần giống với điều kiện sử dụng hằng ngày của người dùng. Lưu ý, vì iOS 12 hiện tại chỉ là beta nên mình chỉ thực hiện phần load game/ứng dụng cơ bản, một bài test nhanh. Đợi có phiên bản chính thức, chúng ta sẽ vọc vạch nhiều hơn.

Video speedtest iPhone 6 iOS 11 với iPhone 6 iOS 12
Kết quả cuối cùng của video này là những bạn dùng iPhone 6 trở lên có thể yên tâm với iOS 12. Bởi chiếc iPhone 6 cũ chạy iOS 12 trong video không chỉ chiến thắng áp đảo mà nó còn nhanh hơn, mượt hơn rõ rệt dù chỉ là bản beta. Có anh em nào dùng iPhone đời cũ đã lên iOS 12 có thể chia sẻ thêm nhé. Cảm ơn anh em. Hy vọng nó hữu ích.
Cảm ơn Nhật Huy Macbook đã cho mình mượn 2 chiếc iPhone 6 để thực hiện bài test.

khanhmr
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lên
@khanhmr Lên. Nghe nói 5s lên 12 chạy nhanh hơn ios 11 nữa
luu889
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhmr Máy chạy nóng hơn nhiều
@Tran_Ngoc_Tuan_Khang Mình thấy cũng như 11, máy nóng hơn
san36
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhmr Sao ap không cho bản chính thức lên sớm hơn nhỉ, háo hức quá
ad1405
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã lên và thấy nhanh hơn hẳn luôn
@ad1405 Ngon lắm hả b, đang dính con aw nên chua lên được.
@zyzy1908 Phê lắm hả em.
@ad1405 Chuối mà nhanh thì thôi, ko lên đâu=]]
tgiang1102
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dunggrap Tay phải bao giờ cũng nhanh hơn tay trái..sao ko test luôn kĩ năng tụt...quần có nhanh???..chờ bản chính thức cho nó lành!!!.
iPhone 4 của mình cũng lên 12 rồi, chạy mượt ^^
@buihai có mức độ thôi
buihai
CAO CẤP
3 năm
@zyzy1908 Nói giảm nói tránh nhiều lắm rồi đấy 😆)))
@buihai 😃 ok. đã báo xấu
noalana1
TÍCH CỰC
3 năm
@zyzy1908 Haha bị hớ rồi 😃))))
Kinh thật..đến 5s còn được lên..cùng thời 5s không biết android có em nào lên 8.0 chưa
@uochuý1489Quốc Huy 5S lên rồi cũng có hơn được mấy con chạy Android 5 không?
lehunghmu
TÍCH CỰC
3 năm
@thienvuong192 lên xong muốn đập cmn mấy đi . khối thằng căng apple mở sign ra để hạ cấp kaka
@vuhungkt881 Nexus 7 2013 vẫn được hỗ trợ đều nhé. Máy nào có cộng đồng mạnh đều có bản rom android
asukaa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@uochuý1489Quốc Huy Lên xong muốn xuống đéo xuống được thì lên làm gì , 5s lên 10.3.3 đã phò phạch lắm rồi lên 11.4 thì vừa dùng vừa phải đeo cái máy phát điện sau lưng , lên 12 chắc ... amen
lên, iPhone 7 lên chạy nhanh thôi đừng hỏi 😁
CryDKNY
TÍCH CỰC
3 năm
@dangkhoa_2808 đang chờ bản chính thức lên luôn theo bạn :D
Duc Duck
ĐẠI BÀNG
3 năm
xài con ip5 và biết cái đt của mình lại thêm 1 tuổi =))
@Duc Duck và nó đéo được lên =))))))
Re0
CAO CẤP
3 năm
@Duc Duck mình cũng có 5 và cũng chỉ biết nhìn , còn 6s thì đang 10.3.3. nên là cũng không biết thế nào
@Re0 iphone 6 9.3.5 vẫn mượt nên cố thủ
hung2703
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng iphone 6plus lên ios12 beta này thì dùng skype bị văng hoàn toàn không vào được, còn viber thỉnh thoảng đang chat hoặc dùng sticker thì văng, hơi khó chịu
hell no
TÍCH CỰC
3 năm
@hung2703 Cái này là do Skype với Viber chưa tương thích vs ios12 beta.
@hung2703 Do app chưa update thôi
@hung2703 trước ở 11.3 beta mình cũng bị lỗi này, đợi skype update là ok
@hung2703 cái này do 2 thằng kia chưa support kịp phiên bản 12 chứ có phải lỗi có ios đâu
@hung2703 app chưa update kịp, hoặc 6 plus ram 1gb nên hay văng
=]] sau bao nhiêu năm bị Apple đối xử tệ bạc bằng cách hạ hiệu năng sử dụng, cuối cùng nhờ phát hiện của những iFan chân chính mà giờ đây tất cả người dùng Apple đã được hưởng lợi.

Thật may vì không phải tất cả iFan đều mù quáng
umumti
CAO CẤP
3 năm
@hypous Đưa ý kiến mà được tiếp thu và sửa chữa như thế này thì được, cho Apple 10 điểm về chổ ngồi,hihi
@umumti Nó kiện ra tòa ầm ầm vì cái vụ hạ hiệu năng rồi bác ơi 😆 Không cải thiện mà được à
hốt liền chứ để làm chi, chạy ào ào luôn, kkk
umumti
CAO CẤP
3 năm
Lên, quá phê con tê tê, chỉ mỗi skype là bị out không dùng được, hận.
Ip6 ko nên lên bản 12 beta này nhé ae, thứ nhất sẽ ko hỗ trợ pm Measure vì phần cứng camera ko cho phép, thứ 2 một số ứng dụng gây treo máy, thứ 3 khi có cuộc gọi tới chỉ nghe nhận rung chuông nhưng ko hiển thị tên người gọi, thứ 4 ko thể xem được tình trạng pin
anhlongcom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@aquarius nên đợi bản GM thôi
@aquarius bản beta mà, lỗi còn là hiển nhiên. Đợi GM tháng 9 tới rồi lên cho ngon :v
@aquarius lên bằng cách down bản ios về máy tính và đưa máy về dfu để chạy mới hoàn toàn sẽ ko bị lỗi vặt. còn dùng chức năng update trong setting để lên sẽ bị lỗi vặt
Nmt510
ĐẠI BÀNG
3 năm
@aquarius 49E64647-F558-4387-ABE0-9893C32AC890.png mọi thứ bình thường mà,nhanh mượt hơn 11.4 nhiều.Mình mới thay cục Pisen onscreen tính ra 5 tiếng y như lúc mới mua máy =))
taitus
ĐẠI BÀNG
3 năm
ip6s lên xong bị lỗi imessage với lại facetime, ko thể nào gửi tin nhắn được, thử đủ cách rồi huhu
chưa bao giờ cảm thấy thao tác trên ios mà ko đúng như mong đợi giống bây giờ 😔(
@concobebe2411 đâu? mình chỉ nói tốc độ mượt hơn trên iPhone 6 mà. nhưng chỉ là bản beta. nếu sợ vẫn nên đợi chính thức. sao phải update . hahaa
@taitus Phải không?? Tôi thấy bình thường mà củng không thấy máy chạy nhanh hơn!!
@zyzy1908 6s củng cho có với người ta!! Cơ mà không không thấy nhanh hơn!
namnttn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@taitus iphone 6 lên 12.1.2 bị treo khi nhận điện thoại, treo màn cảm ứng....giờ phải làm sao?? cho lên ko cho xuống!!!
cayowl
TÍCH CỰC
3 năm
Bản chính thức chắc ngon, sửa sai cho 11 😆
old question 😁
Giờ quan trọng nhất với mình là cách nhà phát hành quan tâm đến sản phẩm và ngoài iphone ra mình còn thích nokia hiện tại. Cập nhật rất thường xuyên.
sunrise_03
ĐẠI BÀNG
3 năm
Edit lại bài chút chị @zyzy1908 ơi 😃

"Videp speedtest iPhone 6 iOS 11 với iPhone 6 iOS 12"
@sunrise_03 giờ mới để ý chữ videp T_T.thanks bác
iPhone 5s lên còn thấy nhanh hơn iOS 11.x mà
Hiệu năng cải thiện rõ rệt nhưng mấy lỗi vặt an hem nói ở trên thì nên đợi ít nhất bản public beta rồi hãy lên, đừng nôn nóng 😁
checchecchec
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quan ngại mỗi vấn đề pin ae ạ 😔
@checchecchec Pin ok nhé 6s mình voc sáng giờ
@checchecchec 44B16947-AF7D-483E-8BB0-36ED302A53F3.png Pin oke cực kì
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019