iphone 6s plus hàng cty bị lỗi màn hình.

ltv9a6sang
21/11/2016 6:58Phản hồi: 82
iphone 6s plus hàng cty bị lỗi màn hình.
Tình hình là mình xài con 6s plus 64gb hangc tgdd. Còn bh 31/8 năm sau. Máy xài 2 tháng thì bị tối màu màn hình góc trên chỗ phần gần phần trăm pin như hình đính kèm. Đã chat với support nó nói là lỗi deadpixel và khuyên đem đến ttbh apple. E hỏi lỗi này được bh ở vn không thì nó kiu không. Vãi. Lỗi kí thuật do nhà sx, lại bị ở màn mà nó kiu không bh. Làm e muốn té xỉu. Mà e thấy nhiều bác bị lỗi màn vẫn được bh 1 đôi 1 ở ttbh apple mình mà nhỉ. E có chụp đc phiếu bh của 1 bác bị lỗi màn hình và đc đổi máy khác. Bác nào bị dính lỗi này và đc đổi máy cho e xin kinh nghiệm với. E ở quê nên gởi máy cho tgdd nó gởi về hãng thẩm định. Mới đc 1 tuần. Nó hẹn tận 30 ngày.
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrhunglx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy của bạn là hàng chính hãnh thì đc bảo hành thôi chứ có gì đâu. Mà bạn ở đâu sao k đem trực tiếp đến trung tâm bảo hành của apple luôn
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
7 năm
@mrhunglx Mình ở quy nhơn. Trước ở sg nhưng giờ về quy nhơn định cư ổn định gia đình rồi. Nếu ở sg thì mình qua thẳng ttbh apple làm cho nhanh. Lúc mới mở máy lên nhìn khó thấy nhưng được tầm 5s 10s là nó bắt đầu sậm dần. Nền trắng dễ thấy nhất, màu khác thì thấy sậm hơn xung quang. Mấy a kĩ thuật tgdd cũng ghi tình trạng điểm chết màn hình. Hẹn tận 30 ngày. Lỗi do nhà sx mà nó kiu lỗi thẩm mĩ từ chối bh nữa là botay.com luôn. 😆) haivl.
pha1412
CAO CẤP
7 năm
màn hình h bị làm sao chỉ đc Apple thay màn hình khác thôi bác, hết chuyện 1 đổi 1 nếu lỗi màn hình rồi, h chỉ có lỗi trên main mới đc 1 đổi 1 thôi.
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
7 năm
@pha1412 Nếu nó đổi màn hình thôi cũng được. Máy e vẫn đang xài tốt mà. Apple bữa nay gia công ngày càng tèo quá. Lỗi tè le ra. Được cái ios ít phải nghịch và mượt. Hic. Giờ e chỉ mong nó giải quyết để còn xài. Chứ ôm cái máy mới mua mà đã hư nhìn muốn điên thật. ^^
Konvit88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy bình thường mà,nhiều máy bị kinh hơn.chả may đổi phải con bị nặng hơn thì quá tội
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
7 năm
@Konvit88 Nó đổi máy thì là máy mới chưa active mà b ơi. Máy đó 1 là máy mới như hàng new. 2 là hàng lỗi nó đem về sửa rồi kiểm tra ok rồi đóng lại làm hàng trả bảo hành. Hoặc là ntn nữa mình không biết. Nhưng do cái máy mới mua 2 tháng mà bị dính lỗi kĩ thuật ngay trước mắt nên thấy ngứa mắt. ^^ muốn nó fix lỗi để xài luôn. Không thì chắc phải bán rồi kiếm e khác.
LONG8889
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗi này đem ra 72B Đinh Tiên Hoàng được đổi máy mới chưa active nha bạn! 72B Đinh Tiên Hoàng Q1
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
7 năm
@LONG8889 E đang chờ bên tgdd nó đt lại nói về tình hình bảo hành. Nếu e còn ở sg thì qua đó chắc nó làm dùm nhanh. Hic. Trông chờ bảo hành từ tgdd, fpt nó trung gian toàn không giải quyết được , làm chủ được gì. Dạo này apple làm ăn toàn đề cao lợi nhuận. Chất lượng càng ngày càng đi xuống. Giờ e chỉ mong nó giải quyết cho xong để còn xài nó ổn định. Thấy hành không chứ không thấy bảo đảm gì 😃
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
7 năm
Dạo này lại thấy nó hay đổ cho lỗi thẩm mĩ để từ chối bảo hành. Chả biết nói sao nữa
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
@ltv9a6sang cái cớ để ko phải mag đi bảo hành lên hãng thì có
phungbkhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao mình chả thấy cái lỗi ji nhỉ@@
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
7 năm
@phungbkhn Do chụp hơi khó thấy. Chỗ mình khoanh bên ngoài nhìn sẽ thấy sậm hơn xung quanh. Bữa chat support apple mình gởi hình phát nó thấy liền. Nó kiu dead pixel. Nhưng lỗi đó ở vn mình không nhận bh đc. Chắc tại vn mình giới hạn về kỹ thuật. Nhưng đa số thấy lỗi kĩ thuật màn hình ở mình vẫn bảo hành bằng cách đổi thân máy khác. Như bác trong hình mình đăng cũng đc đổi máy lỗi pixel material đó.
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
Máy mình bị lỗi bụi giữa màn hình to như đầu tăm, được đổi máy rồi. Bh máy này dùng gần 3 tháng rồi, lại bị lỗi bụi màn hình, ở góc trên đầy bụi, bật nền trắng lên thấy cả mảng to đùng, bực mình ko tả đc, đang bảo mai mang đi bảo hành tiếp.
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
@ltv9a6sang của bạn là chỉ được thay màn mới thôi hả bạn? giống mình rồi, mấy con 6s plus làm rơi hay bị đen góc màn hình, con 6s plus fpt mình bảo hành cuối tháng 10 thì lại được đổi, 1 con mới tuần trước thì lại thay màn hình, chả hiểu sao
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
7 năm
@ninhmos Chính sách mới là thay màn hình chứ không thay thân máy khác nữa. Hình như chính sách này cũng mới gần đây vài ngày ah. Thôi nó thay màn cũng được. Màn chính hãng của nó sx nên chả sao. Mai mốt xài thời gian thì lại đổi máy bằng lỗi vào bụi ah. 😆). Mình thì đang đợi nó bảo hành. Chắc phải hơn 2 tuần nữa mới xong. Máy mới mua 2 tháng mà cứ phải gởi đi bh 1 tháng trời. Ôm cục nợ chứ chả được gì.
LONG8889
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ltv9a6sang Nó tào lao rồi đó bác, bạn cứ chịu khó đi thẳng ra 72B Đinh Tiên Hoàng sẽ được đổi máy mới trong vòng 4 ngày! Mấy thằng đó nói tào lao hơi đâu tin!
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@LONG8889 từ 14/11 ko còn kiểu đấy đâu bác, hỏng màn thì thay màn ko có vụ 1 đổi 1 thân máy mới nữa đâu, chính 72B dán thông báo đấy ngay cửa ý. và bữa trc mình đi mua con 6s+ ở Hnam bên đấy cũng nói chính sách Apple h thay đổi rồi, bây h bị gì trên main mới đc đổi thân máy khác thôi.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bữa máy mình tróc sơn , cũng rung rè rè như lỏng ốc. Xong sẵn minh tháo miếng dán màn hình ra , soi bụi rồi đem lên ttbh cuối cùng đổi đc máy mới :3
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
Mình mới bảo hành con 6s plus hàng xách canada, màn cugngx bị ám màu tí tí ở góc màn hình, nhưng lại chỉ được thay màn mới không được đổi cả máy, mình cũng không rõ chế độ bảo hành của apple VN dạo này như thế nào, bác nào biết về chính sách bảo hành của apple Việt Nam phổ cập cho anh em với nhé
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
Chính sách bảo hành mới thay đổi từ 14/11 năm 2016 nhé
Lỗi sau sẽ thay thế linh kiện chính hãng:
- Nút Home
- Nút chức năng (nguồn, volume, cần gạt rung)
- Loa trong
- Loa ngoài
- Pin
- Camera
- Những bộ phận trên màn hình bao gồm cả màn hình (14/11/2016)

FPT nhận máy, mở máy ra kiểm tra có dính nước ko ? Ko dính nước máy OK, thì tiến hành lập phiếu nhận máy. Hẹn làm việc trong 7 ngày, có thể có sớm hơn, đặc biệt là khi trả máy còn có biên bản của Apple.
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@6761037 Nút Home bị hỏng từ dòng 5s trở về sau này đc thay thân máy mới luôn nhé bác, vì nó dính trên main luôn rồi.
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@pha1412 Về hãng họ thay đó, hãng họ ghi đc touch ID mới mà. Mình vừa đi bảo hành có người bảo hành 6 Plus chết vân tay đến nhận, còn thắc mắc ko đc đổi máy mới, thì có biên bản của hãng Apple trả kèm theo máy, là thay nút home.
pha1412
CAO CẤP
7 năm
@6761037 ồ cái này tớ ko bik, h lỗi gì trên main như sập nguồn hay.... mới đc đổi thân máy mới. 😃
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@pha1412 Sau này Apple đang hết dần chính sách 1 đổi 1 như xưa, iPhone, iPad đang áp dụng chính sách bảo hành của Macbook vào, lỗi gì thay đấy, mỗi main thay main.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hên quá tui bảo hành 3/11 lỗi màn hình được đổi thân máy :3 , đẩy đc máy tróc sơn
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
@conbebe12 Con 6s plus của mình cũng chỉ được thay màn, tưởng được đổi máy mới vì vỏ đã bị tróc sơn, làm tụt hứng phải bán rẻ
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ahihi số cũng còn hên
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang đợi cái máy và giấy xác nhận bảo hành từ hãng. Xem hãng họ ghi gì vào giấy.
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@conbebe12 Được đổi sang VN/A 1687 nên bh mang ra FPT bảo hành =))
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@6761037 Bữa e cũng bị con a1634 nhưng chẳng biết đem đi đâu bán luôn
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@conbebe12 Thử mang ra FPT bảo hành xem, bh có quy định bảo hành mới rồi. Máy mua ở Apple Store thì đc bảo hành toàn cầu.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@6761037 Bữa e cho ra đi luôn rồi , mà rớt cũg hơi nặng , ko biết nó cho bảo hành không , lỗ triệu mấy
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
Nội dung
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@ninhmos Dự là e cũng nhận đc cái giấy này. Chứ không còn đổi máy mới nữa. Tiện e hỏi luôn, giấy FPT cho bác có id sửa chữa không ? mất bao lâu lấy đc ?
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
@6761037 Bạn gửi máy từ bao giờ, mình gửi từ thứ 7 tuần trước nữa, đến thứ
7 tuần vừa rồi nhận được máy.
ID sửa chữa bạn phải hỏi fpt mới có
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@ninhmos Mình mới gửi hôm nay thôi. Giấy ghi là, nhận máy gửi Apple kiểm tra. Tùy thuộc vào Apple.
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
@6761037 Của bạn bị lỗi gì thế bạn
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
Như vậy bây giờ là phải dùng máy cẩn thận thôi, cứ hóng vào đổi máy thì hơi khó. Mình may còn đổi được 1 em 6s plus vào cuối tháng 10
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@ninhmos Mình cũng mới đổi lỗi bụi màn hình vào cuối tháng 8, đợi cả tháng, ko gửi ở FPT, Ng ta ghi là máy bị bụi màn hình góc trên bên trái, đã qua sử dụng bị sùi rỉ, ko biết nó có thay vỏ luôn cho k. Chứ dùng như này bán mất giá lắm.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ninhmos E đổi đc con 6s plus và 3/11 này
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ chắc chỉ có lỗi gì dín vào main mới được đổi máy
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@ninhmos Bên đó ghi vậy này. Bh chỉ có lỗi ở trên main mới đc đổi. Apple đang dần bảo hành iphone, ipad, ipod theo kiểu macbook.
Vẫn được đổi máy mới không hộp và pk!
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@Applelock Mới thay chính sách hôm 14/11 này rồi đó.
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
7 năm
Phần trăm cao là chỉ thay màn mà không được đổi thân máy mới. Hic. Máy e cũng bị tróc sơn nhẹ. Tầm 7 vết nhỏ. Hic. Thôi mong nó thay cũng được. Màn chính hãng nên cũng chả ảnh hưởng gì. Mong gặp anh kĩ thuật lành nghề lắp socket ngon ngon để đỡ sau này dính lỗi màn phải mang bh nữa mất thời gian. Giờ chỉ mong nó xong rồi xài ổn định thời gian. Sau này có nhu cầu thì đổi e khác xài. Giờ nhìn lại android thật sự cũng không biết chọn e nào. S7e cũng ok nhưng xài màn cong lại khổ về dán màn với ốp. 😃. S7 thì bé. Ưng note 7 ghê luôn mà lại tèo. Hic
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@ltv9a6sang Nếu đổi máy thì tốt. Biết đâu lại gặp ông kĩ thuật mát tính lại bảo thôi đổi luôn, của mình phải bị đầy quanh viền nhựa, 6, 7 vết ở xung quanh thân máy.
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
@6761037 Nếu là chính sách của hãng rồi thì có thách kẹo mấy ông kỹ thuật cũng không dám đổi máy mới nếu không năm trong diện được đổi máy
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
@ninhmos Tại trên trang FPT Trading còn chưa update, với bên trên trang apple chưa thấy update chính sách bảo hành hãng.
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
chờ đợi là hạnh phúc thôi bạn, cứ hy vọng biết đâu lại được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019