Iphone 6s plus không sạt được và tự dưng bị Viettel Store cắt bảo hành

24/8/2016 15:10Phản hồi: 31
Iphone 6s plus không sạt được và tự dưng bị Viettel Store cắt bảo hành
Chào mọi người ạ, chuyện là Iphone 6s Plus màu Rose Gold của em bị hư cổng cắm sạc, rồi khi sạc thì rất lâu và nóng máy lên. Sau đó em có mang lên cửa hàng Viettel Store ở đường 3/2 quận 10 TPHCM là nơi em mua máy để hỏi thì họ hẹn khi nào có thông tin sẽ gọi điện báo em. 2 ngày sau thì họ hẹn em đến để lấy máy, rồi bảo là : " Máy của em bị vào nước, rồi bị oxi hóa cổng sạt này nọ, giờ họ bắt em mua dây sạt khác do họ bán, họ nói là sau khi vệ sinh cái cổng sạc thì thấy là có loại dây sạc này sạc được, còn mấy loại kia thì không vào, giá là 100k" em mới hỏi nếu như vậy thì lỗi nó vẫn còn chưa được sửa hết, em muốn thay luôn cái IC nguồn thì họ mới bảo là do phần mặt lưng máy em bị tróc sơn khá nặng và không thấy được số IMEI nên họ cắt luôn bảo hành của em luôn ạ. Em cãi không được nên đành ôm cái máy với quả sạc họ bán về.

Sau khi cắm sạc thì đúng là có vào điện, nhưng sạc lâu lắm luôn mọi ng ạ, với trong quá trình sạc máy nóng kinh khủng. Em rút sạc ra lướt fb, lướt web được tầm 5 phút thì pin sụt 5; 6% đ hiểu sao. Lúc mua máy vì tin tưởng Viettel là nhà phân phối chính hãng, có chế độ bảo hành 1 đổi 1 nên em mới mua ở đó, bây giờ làm ăn như vậy thì quỳ luôn. Mọi người đưa giải pháp giúp em với ạ em không biết làm sao cả.

Đây là ảnh tờ giấy xác nhận em bị từ chối bảo hành ạ
https://drive.google.com/file/d/0B1Xfa3KXkdq0VWhsX3NnSE5BU0E/view?usp=sharing

Ảnh hóa đơn mua hàng tại Viettel Store
https://drive.google.com/file/d/0B1Xfa3KXkdq0bDZ5NzFiWDBXcVE/view?usp=sharing

Ảnh điện thoại bị mất dòng chữ trên mặt lưng máy
https://drive.google.com/file/d/0B1Xfa3KXkdq0VXZ1ZEloVWpucW8/view?usp=sharing

https://drive.google.com/file/d/0B1Xfa3KXkdq0SXVrSk9EclE3UW8/view?usp=sharing

P/s : anh/chị nào ở Tp HCM có thể cho em một địa chỉ sửa Iphone uy tín được không ạ, em cảm ơn, mới lên đây ở được 1 năm chưa biết nhiều @@

Xin lỗi đã làm phiền mọi người, bên Viettel đã gọi điện hẹn em lên nói chuyện và đã hỗ trợ cho em rồi ạ, cảm ơn mọi người đã quan tâm, kết thúc chuyện này tại đây ạ
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trên lưng máy làm gì có IMEI mà bảo tróc sơn không thấy được nhỉ.
Shijn
TÍCH CỰC
8 năm
@bibinguyen Có thể b thớt nghe k kĩ thực chất là tróc sơn k hiện thông tin máy nên từ chối bảo hành..cái này lần đầu gặp à nha vì thông tin máy thì vào cài đặt hoặc xem khay sim cũng có
@bibinguyen Mình nghe bọn nó nói rõ ràng là vậy đấy bạn, mình cũng có nói là mọi thông tin có thể kiểm tra trong máy được nhưng bọn n vẫn cãi 😔(
@Shijn Mình cũng không biết sao nữa, mình cũng có nói vào thông tin trong máy xem cũng được nhưn họ không chịu
@bibinguyen Dạ họ nói vậy đó ạ em không nghe lầm đâu @@, cãi không được
Shijn
TÍCH CỰC
8 năm
Nên nhờ b nào có vốn tiếng anh khá chat với sp apple nhé hoặc có thể qua hẳn trung tâm uỷ quyền qua apple ấy.
Không được thì ra tiệm thay thôi..càng cố dùng càng hại máy
@Shijn Bạn có thể cho mình email của apple support được không ạ
Shijn
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyen le minh anh https://getsupport.apple.com/DeepDive.action?locale=vi_VN làm theo hướng dẫn để lại sđt n tự gọi lại cho..nhờ b nào nói tiếng anh tốt ấy
6761037
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đã từng chat với Apple Support, từng hỏi về 2 lỗi, về nguyên lý thì là lỗi thẩm mỹ, nhưng thực chất là lỗi của nhà sản xuất. Đó là 2 lỗi tróc sơn, và lỗi bụi trong màn hình. Trong trường hợp lỗi bụi trong màn hình, thì sẽ được đổi 1 thân máy hoàn toàn mới, còn lỗi tróc sơn thì mình chưa hỏi vì máy bị li ti quanh viền nhựa chứ ko bị nặng như máy của bạn kia. Nên ko đề cập đến vấn đề tróc sơn với Apple Support.
Bạn có thể nói với nhân viên bảo hành như sau.
Thứ 1: E dùng máy trong điều kiện hoàn toàn bình thường, không rơi móp, ko vào nước. Lỗi tróc sơn này thì dòng 6S bị rất nhiều, ko chỉ riêng máy e bị, đây là lỗi thẩm mỹ nhưng do khiếm khuyết của nhà sản xuất gây ra. Đó là do sơn ko bám tốt trên lớp nhôm Series 7000, nếu chỉ có 1 mình máy e bị, thì e chấp nhận là do lỗi của e, bị hãng từ chối bảo hành. Và e cũng ko đến để yêu cầu bảo hành cái lỗi thẩm mỹ của nhà sản xuất này.
Thứ 2: Máy e bị lỗi phần cứng, cụ thể là bị chân sạc, và nguồn, e sử dụng phụ kiện sạc, cáp hoàn toàn là theo máy do bên Viettel cung cấp, ko sử dụng sạc cáp từ bên thứ 3.
Thứ 3: Từ đời iPhone 6S thông số imei của máy được in trên khay sim của máy chứ không in trên vỏ máy, mở khay sim ra check imei, trùng với trong máy là OK.

Mình mang máy đi bảo hành thì là tùy cơ ứng biến thôi. Chứ mình mua con 6S Plus xách tay, đợt mình mua chưa rộ lên phong trào A1687/A1688 được bảo hành ở VN, nên mua con A1634, về dùng đến cuối tháng 7 thì bị lỗi bụi chui vào trong màn hình, nó bị nhẹ ở góc màn, rồi sau đó tự nhiên bị 1 cục to đùng ở giữa màn, bằng đầu tăm luôn. Nên mình đã gửi nơi bán là ishop bảo hành, máy được gửi đi nc ngoài tính đến bh là 1 tháng, mình có chơi vs a QL bên đó, a đó điện cho mình bảo đc Apple đổi thân máy mới và hôm nay ra lấy máy.

Bạn mang ra trung tâm bảo hành khác bảo hành, bạn nói với nv ở bên đó là máy bạn đã từng gửi và bị từ chối bảo hành vì lỗi tróc sơn ko xem được imei sau đó, bạn nói cái thứ 3, trong trường hợp cãi ko lại, thì bạn gọi điện cho mình, mình sẽ nói chuyện hộ bạn vs NV nhận bảo hành của bên Viettel, mình từng làm FPT nên chính sách bảo hành mình cũng nắm khá rõ. Sđt 0968 588 246
@6761037 Cảm ơn bạn nhiều ạ, mình sẽ đi chỗ khác hỏi thử
Em kiểm tra inbox nhé!
@nhamtran Em rep rồi đấy ạ
Thằng vtel tài lao rồi , e bh nguồn cổng sạc chứ có phải lỗi tróc sơn đâu . Khiếu nại lên đi e
quoctuan2601
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn cứ mang thẳng máy lên trung tâm bảo hành để check, xác định lỗi, hàng chính hãng thì chỉ dựa vào sô Imei, hoặc NS, còn hạn bảo hành vs các model bảo hành thì đều đc nhận hết. Tại VN có 3 TTBH là Thuận Mỹ, Icenter và FPT, bạn cứ mang máy lên các TT còn lại xem sao, dân chúng hay lên FPT vìbeenn đó làm ăn có vẻ nhất. Mình bảo hành ở FPT, thấy cũng ổn, đã từng đổi trả 1 lần rồi.
@quoctuan2601 ok bạn mình sẽ đến thử hai chỗ còn lại, hi vọng được :'(
6761037
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa đổi bảo hành máy LL/A đc trả ngay con VN/A =))
@6761037 Sao máy mình nó không bảo hành nhỉ?
Cũng A1687 mã máy MKUW2/LLA
6761037
TÍCH CỰC
8 năm
@Tinhyeudienthoai T-Mobile à ? Ở đâu ko nhận bác ơi ? Gửi dãy số serial lên dây xem nào
@6761037 FCFR30FGGRX5 Đây bác ơi!
6761037
TÍCH CỰC
8 năm
@Tinhyeudienthoai Mã GRX5 này đc bảo hành mà. Mang qua Furtureworld xem sao. Chứ máy mình cũng đuôi GRX5, hàng VN/A này. Con kia GRX4 không được bh tại VN
@6761037 Ok bạn cảm ơn bạn để mình thử mang quá đó xem.... mình chát với apple thì nó bảo dc bảo hành còn mấy mụ FPT nó bảo ko dc
Bác tới thẳng trung tâm bảo hành luôn đi. Thằng kĩ thuật viên nào mà ngu cứ chửi thẳng mặt. 6s plus làm gì có imei mặt lưng mà thông với chả số. Imei 6s, 6s plus nằm ở khay sim. Bác cứ nói thẳng là: tôi bảo hành lỗi sạc, chứ tôi không khiếu nại về việc tróc sơn. Rồi nói thêm luôn: lẽ ra tôi còn khiếu nại vụ tróc sơn, con máy hơn 20 củ mà chất lượng vỏ thế này còn đổ lỗi khách hàng à? Làm rùm beng lên là nó thua thôi. Lỗi về nó chứ phải của mình đâu. Hơn nữa tờ từ chối bảo hành không có dấu mộc là sao?
Ps: đã từng đổi 2 cây 6s plus vì lỗi led màn hình không đều rồi (bị khá nặng, lỗi này chung của dòng 6s plus, đổi 2 cây mới bị nhẹ) hàng xách tay A1687 nhé. Nó cũng giải thích là lỗi chung này nọ. Nhưng mình làm cứng nó phải đổi thôi
@binhmxt Thằng nào đòi imei trên mặt lựng bạn cứ iu cầu nó đập hộp iphone mà nó đang bán ra check là nó nín ngay
Hỏi thật thread máy đã vô nước lần nào chưa? Kể cả 1 ít nước mưa?
mua hồi tháng 5 mà tróc sơn ghê vậy . mình mua tháng 6 đến h chưa tróc tý sơn nào cả
@GiaiTriVuiVe91 Trời mình mua tháng 7 đây tróc thấy gớm luôn. Máy sản xuất tháng 1
ner0z1
ĐẠI BÀNG
8 năm
bọn viettel này đợt trước đã có phốt mở cả máy khách ra xong không nhận bảo hành rồi
bọn nó cứ lươn lươn lừa người không biết

lần sau của FPT là chắc nhất
You have 66 days left under the current warranty. So we will honor the warranty and repair or replace the iPhone. I’ve documented this in Case ID: ......................
My email address is: ............ My name is Michael. I work in the United States. I’m here Sunday-Thursday from 12am-9am PST (U.S. California)

Em đã chat với support của Apple và họ trả lời như trên. Em vẫn chưa hiểu là show cái Cáse ID đó + đoạn chat với support ra cho Trung tâm bảo hành của Apple ở VN có được đổi máy mới không vậy các bác?
6761037
TÍCH CỰC
8 năm
@0976275506 Mấy cái lỗi. Bụi màn hình, hay tróc sơn đúng là lỗi thẩm mỹ, nhưng là lỗi thẩm mỹ do Apple, chứ không phải do người dùng. Thực ra cũng ko phải đem cái đoạn chat này đi. Vì quan trọng là mình hiểu về cái chính sách bảo hành của hãng thôi.
@6761037 Máy mình bị đen 1 góc trái màn hình + lọt bụi + tróc sơn. Mình ở xa TTBH của Apple tại VN quá nên đã chat với support Apple xem thế nào. Chứ lặn lội đến TTBH mà nó lại phán máy không được bảo hành lại mất công. Trong khi cửa hàng chỗ mình mua nó cũng ghi nhận lỗi.
đừng dại đem ra cửa hàng bên ngoài nhé. mình đã hướng dẫn việc bảo hành. bạn check inbox nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019