iPhone 6s Plus - Một sự lựa chọn làm quà cho ba mẹ dịp Tết

tangminh.tt
15/1/2020 3:7Phản hồi: 200
iPhone 6s Plus - Một sự lựa chọn làm quà cho ba mẹ dịp Tết
Không biết có bạn nào sắp Tết rồi mà vẫn chưa có quà cho người thân đặc biệt là ba mẹ của mình không? Như tiêu đề bài viết mình sẽ gợi ý cho các bạn một sự lựa chọn, đó chính là chiếc iPhone 6s Plus (Like New). Ngoài ra chiếc điện thoại này còn có thể là món quà của ba mẹ dành cho con của mình, các bạn học sinh hay sinh viên.

Điểm qua lại cấu hình iPhone 6s Plus

• Màn hình 5.5 inch, LCD độ phân giải Full HD
  • Camera chính 12MP, camera selfie 5MP
  • Chip Apple A9, 2GB RAM
  • Pin 2.750mAh
  • iPhone 6s Plus vẫn được Apple hỗ trợ iOS 13

Món quà dành cho ba mẹ

iPhone 6s Plus sở hữu một màn hình 5.5 inch lớn hơn với iPhone 6s. Màn hình to sẽ giúp cho người lớn dễ nhìn hơn. Ngoài ra có thể cài đặt chiếc điện thoại ở chế độ Thu phóng và chỉnh Cỡ chữ lên thật lớn để biểu tượng và chữ sẽ hiển thị to hơn giúp ba mẹ sẽ dễ dàng đọc được.

Dễ dàng sử dụng

Với vân tay một chạm đặt ở phía trước giúp dễ dàng mở khoá. Thao tác sử dụng cũng đơn giản. Khi tất cả các thao tác trở về chỉ bằng một phím bấm home, trong khi các chiếc điện thoại Android phải dùng ba phím điều hướng.

iMessage & Facetime

Ưu điểm đầu tiên đó là không cần phải đăng kí rườm rà. Nếu bạn cũng dùng iPhone và ở xa nhà thì tính năng này sẽ giúp các bạn gần gũi hơn với ba mẹ hơn đấy. Bởi vì nó không cần phải đăng kí nhiều bước tạo tài khoản như các mạng xã hội để có thể gọi online được.

Thường thì không phải người lớn nào cũng biết các thao tác đăng kí này. Đối với iPhone chỉ cần vào danh bạ là có thể gọi điện, gọi video call miễn phí dĩ nhiên là phải có mạng nhé.

Nếu ba mẹ bạn nào xịn hơn có thể nhắn tin bằng iMessage nữa. Tiết kiệm được kha kha chi phí mà lại được nói chuyện với nhau một cách thoải mái.

Quảng cáo

Đối với các bạn học sinh - sinh viên thì sao? Với con chip Apple A9, chiếc iPhone 6s Plus vẫn còn hiệu năng tốt phải không nào?

Hỗ trợ học tập

Các tác vụ thông thường lướt web, xem youtube chắc chắc iPhone 6s Plus vẫn xử lý mượt mà. Tìm tư liệu học tập, xem video bài giảng, đăng kí học phần vẫn cứ là ok.

Khi cần chụp hình lại bài giảng hay tài liệu camera 12MP của iPhone 6s Plus trong điều kiện đầy đủ sáng vẫn cho ra hình ảnh chất lượng, độ chi tiết tốt. Các bạn hoàn toàn có thể lưu lại bằng chiếc điện thoại này.

Giải trí

Quảng cáo

Khi cần giải trí sau những giờ học căng thẳng thì chơi game trên chiếc iPhone 6s Plus vẫn chưa quá lỗi thời. Mình có thử chơi tựa game PUBG Mobile bằng chiếc điện thoại này. Tuy mức đồ hoạ chỉ đạt được ở mức trung bình nhưng vào game, máy vẫn chơi ổn. Và đúng là không thể đòi hỏi gì thêm ở một chiếc máy ra mắt 2015.

Một lý do khác

Một điều nữa đó chính là thiết kế mặt lưng nhôm, ít bám mồ hôi dấu vân tay. Điều này sẽ giúp chếc máy cứng cáp hơn và chi phí sửa chữa không quá đắt như các điện thoại khác sử dụng mặt lưng kính ở thời điểm hiện tại.

Kết

Với mức giá như trên thì cá nhân mình đánh giá chiếc iPhone 6s Plus (Like New) là một lựa chọn đáng quan tâm bởi hiệu năng ổn, chất lượng và lợi ích so với giá. Là một món quà ý nghĩa dành tặng người thân nhân dịp Tết đến. Và cảm ơn Di Động Việt đã tài trợ cho Tinhte.vn để thực hiện video cũng như bài viết này. Chúc các bạn có một cái Tết thật hạnh phúc bên gia đình! Xin chào và hẹn gặp lại!

200 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã là likenew thì lên hẳn 8 Plus hoặc ít nhất là 7 Plus mới thật sự đáng đồng tiền.
Từ 6s lên 7 màn hình đẹp hơn nhiều, loa nghe to và hay hơn, chụp ảnh đẹp hơn, nút Home cảm ứng bền bỉ. 8 Plus lại còn thêm vụ hiệu năng và chụp tối tốt hơn, pin trâu hơn nữa. Mình vẫn vote mạnh bộ đôi này cho những bất kì người thân hay bạn bè nào.
@tradelead Làm gì có vụ hư bác nhỉ. Mình dùng ngon lành. Chỉ có màn hình cảm ứng ko mượt như iphone
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@n.a.v.i.p Người này có giải thích cũng vô ích
Marco nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@n.a.v.i.p Phải xét về kinh tế nữa bạn ah...
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@n.a.v.i.p ha ha mình vote note8 nha ^^
Tính ra thì 6s plus dùng cơ bản vẫn khá ổn
mỗi cái ram ít hay bị reload app
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
@vanlinh2905 bảo đảm chú từ Adroi sang đây nên ms quan tâm Ram =))))
@Nokoa bố cứ dùng 6s plus đi xem có reload app liên tục không nhé 😃
cứ làm như cái iPhone nó to lắm ấy 😃
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
Bố mẹ mình dùng iphone 7 vs 5C. Mình mua sim vietnamobile 80k/ 6 tháng được 6G/ngày lắp vào bộ phát wifi huawei B310 bố mẹ gọi video thoải mái 😁
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@the beo93 Mạng vietnamobile yếu sinh lý, có như không
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@galaxy_uk Đúng là yếu ạ. Cơ mà dùng để call video cho mọi người thì vẫn thoải mái bác nhé. Nói chung nhu cầu cơ bản vẫn ổn
HieuPhamk7a
ĐẠI BÀNG
4 năm
@galaxy_uk Tùy chỗ bác ơi. Như mình ở nhà vẫn 1MB/s, phát wifi ra chơi chế trên gametv còn mượt nữa kia. Nhưng ở chỗ trọ thì k vào nổi mạng
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@HieuPhamk7a Em thấy vietnam mobile ở quê còn mạnh hơn ở các thành phố lớn. Có thể là ít người dùng nên mạng nhanh hơn
@the beo93 Nhà mình có mỗi mẹ mình là ko thích dùng dt to, hiện tại đang dùng con ip5s,giờ mà apple nó ra con se mới nhỏ như 5s thì mình sẽ mua ngay :D
Dream82
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng đc😆
6S plus giờ là dòng phổ thông của Apple mà 😁
ides
CAO CẤP
4 năm
Theo mình nên là 7+. Home vật lý làm j nữa 😔
@ides Chuẩn rồi nếu lên thì lên 7+ lun 😁
ides
CAO CẤP
4 năm
@quangk137a Vậy bạn hơi ngược đời 😃
@quangk137a thực ra thì chạm vẫn cho cảm giác hiện đại hơn.
mình đang dùng ipad mini nút home vật lí, rất ngu vì đa số trường hợp phải bấm 2 lần mới mở được (nó vẫn nhận vân tay nhưng éo mở)
Tại sao không phải là sung culy mà lại là táo nhỉ?
thích 6s plus mà k đủ tiền hốt e nó, đành chọn SE
Hai năm trc mua cho con gái ip6s vì ko dám mua android cho nó.
Androi có đặc điểm là: ai dùng đc nó mới có thể tránh rác QC.
Hai thằng đn từ ios sang android kêu như cha chết.
Chúng nó kêu ss toàn QC.
Cái ngu 1, đó ko phải do ss mà phải gọi là Androi.
Cái ngu 2, đó là ko phải do cái đt mà do chính bọn nó.
App vn thì hầu như con cặ* (sorry 1 số ae Vn có app tử tế), QC nội app ko thích, nó còn nhảy qc ra ngay cả khi ko sd hay ko mở app.

Android cho người đứng tuổi thì phải mua xong rồi khóa hết mọi thứ, thay đổi launcher mạnh mẽ và khóa hết lại. Font thật to, app lôi ra màn hình... rồi còn lại ẩn hết.
Kiểu có thao tác nhầm cũng ko sao thì mới đưa cho sd được.

Ko quen sd Android sẽ sinh ra suốt ngày hỏi này hỏi nọ mệt bm đi được.
Đoán trc điều đó, cùng giá bán nhưng lấy ip sẽ tránh đc bao việc.
@vanlinh2905 Facebook có nút Back đấy thanh niên. App đã thiết kế cho iOS thì cực kì dễ dùng, chỗ nào cần back và back đc sẽ có nút, chỗ nào ko cần thì k có.
@TYA Chuẩn ghê. Em mua cho ba con Nokia 3.1Plus. Cài thêm cái Family Link của GG để kiểm soát việc cài app lung tung. Ng lớn tuổi họ hay bị mấy cái quảng cáo trên web dụ lắm. VD như việc tìm kiếm các bài hát trữ tình là một mớ quảng cáo cài app nhạc trữ tình, mà toàn app tào lao, người lớn tuổi không biết sẽ cài và dính bẫy quảng cáo. Máy ba em từ hồi mua tới giờ sạch sẻ, thơm tho. Ở một diễn biến khác ở máy chú của em, vừa mở màn hình là đập ngay bào mặt cái quảng cáo, cứ đụng vô đâu cũng dính click quảng cáo.
Thế mới nói dùng Android phải biết cách tự bảo vệ.
Dùng iOS thì chả lo mấy cái vấn đề quảng cáo lung tung như vậy nhưng khổ cái iPhone không có phím back, ng lớn tuổi k quen vuốt.
@oooJKooo Tò mò cài thêm app do một số quảng cáo từ mấy bô lão khác hay trên ưeb. Cứ cài 1 cái là nó cho ăn quảng cáo trên màn hình, không biết click vào lại dính thêm mớ quảng cáo nữa. Cứ thế ngày qua ngày cái máy nát vì quảng cáo. Bạn biết thì không nói, nhưng ng lớn tuổi lại không biết những tác hại này
@khanh_hikaru thôi tôi lạy ông 😃 đang dùng iOS hàng ngày đây, cũng hướng dẫn cho không ít người lớn tuổi rồi 😃
bớt thần thánh đi hộ 😃
Sao con note 10+ mình chụp ra nước ảnh nó bợt bợt, ko được đằm thắm như con iphone các bác chỉ em với
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@Johnny Đạt Phú dùng app là chụp từ oppo, vsmart ảnh cũng lung linh được mà...ko bàn ảnh cam gốc
@Johnny Đạt Phú Vote đập máy. Chụp gì mấy con Ss cùi, còn thua cả 6s đời cổ 😆
@mrpresident55 Thấy mấy anh công nghệ nổ quá, mua về chụp xem lại ảnh rất bất ngờ.Cái nước ảnh nó bợt, nó khô
Chứng tỏ các anh đưa lên tinh tế đã photoshop nâng bi thêm
@Johnny Đạt Phú Do bạn k biết chụp thôi =)) tinhte là cái gì mà đòi tổ lái 😆 note10 chụp ổn mà, nhưng so với px4 và mate30p thì vẫn chưa ổn bằng được, ngang ip thôi!
@Đạt Phít Một Thì mình cũng đưa máy lên bấm chụp như iphone thôi chớ biết chụp gì bạn. Thấy ảnh màu nó khô, bợt hơn so với ảnh từ iphone chup ra cùng cảnh đó.
Đọc review thấy ghi chụp đẹp, mà thực tế con note 10+ mình mua chụp ảnh xem còn ko đẹp bằng còn iphone 8+
Quà thì mua ở đâu cho tin tưởng
@trautrang73 Like new thì mua ở cellphoneS là ổn đó bác
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@trautrang73 Didongviet
Mua Vsmart Active 3 cho các cụ có lí hơn. Có vấn đề gì các cụ cứ ra vinmart gửi bảo hành và lấy máy mượn về dùng, mình đỡ nhọc.
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@BillyTheKid96 Rồi gọi đt hỏi cái máy tạm này xài thế nào, chắc điên
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BillyTheKid96 con đó pin ok. chứ sài con 6 này thì ngày sạc mấy lần,
Vẫn dùng tốt
Cha mẹ mua cho con cái toàn thứ mới nhất, tốt nhất. Con mua cha mẹ toàn thứ gì đâu... Quan điểm mình có điều kiện thì cứ đắt nhất mà mua. Còn ko có điều kiện thì cũng phải ngang tầm với điện thoại smartphone mình đang dùng.
@emkobit Thế nào là điện thoại tốt nhất. Thằng có hiếu là mua pro max, còn thằng tào lao thì mua cho mẹ con ip6s plus à ?
Huy Hào
TÍCH CỰC
4 năm
@Johnny Đạt Phú Mua cái promax cho ông bà cầm nặng tay ông bà còn chê chả thèm xài lúc đó lại chê ông bà bảo thủ.
@emkobit Ông có đk thì ông cứ mua. Mắc mớ j đánh giá mọi ng là con cái mua cho bme thứ gì...? Ăn nói vớ vẩn vãi lều. Chắc j đã có hiếu với bme bằng anh em ở đây mà mạnh mồm thế.
@emkobit Cái tên viết theo kiểu teencode còn bày đặt ng lớn 😆
Thể hiện cc gì ở đây vậy cháu!
hoanghaithu
ĐẠI BÀNG
4 năm
ba mẹ nhiu tuổi mà còn học hành với chơi game 😆 sửa cái tiêu đề hoặc nội dung cho phù hợp với =))
@hoanghaithu Bài cũ dùng lại rồi. Mod muốn ăn chửi đây mà.
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanghaithu đọc cái bài mà mông lung quá ông ạ, như kiểu qc 6s plus để đẩy nốt hàng thôi
@KMIL307 Như cái gì 😆 rõ ràng còn gì 😃) nêu 1 đốnglis do chả liên quan tí đếch nào hết =))
luisvuiton
ĐẠI BÀNG
4 năm
6s plus e cày hơn 3 năm nay vẫn chạy tốt đáp ứng nghe gọi lướt web các kiểu
Máy này cầm nặng mỏi tay
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
4 năm
6S Plus thì thôi pin yếu nếu như tặng người già. Lên 8plus thì hợp lý.
ngocbankt
TÍCH CỰC
4 năm
@quangdong_88 8plus tiền gấp 2 lần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019