iPhone 6S Plus rung có tiếng rè rè ?

conbebe12
7/11/2016 9:27Phản hồi: 33
iPhone 6S Plus rung có tiếng rè rè ?
6S Plus của mình rung nghe đc tiếng rè rè chứ ko chắc như các con bình thường , nghe như kiểu bộ rung ở trong ko chắc chắn hay lỏng cái gì ở trong ấy ? có ai gặp trường hợp này chưa ?
Giống như trong clip này
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
không ai biết ạ ?
Muốn bik thì ra bảo thợ tháo ngay trc mặt, xem thử mấy con ốc cố định cục rung có bị lỏng ko, siết lại là ok (nếu có). Bệnh bên trong vậy mà ko tháo máy ai bik. Đt chứ có phải người đâu mà cứ nhìn bên ngoài phán xét.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình chỉ muốn hỏi thử xem đã có ai bị giống vậy chưa , ( nếu có) Thì cho mình tham khảo thử xem nó là lỗi gì , chứ đem ra thợ thì hỏi nữa làm chi hả ông .
88bkhn
TÍCH CỰC
7 năm
6s plus 64Gb màu gray đúng ko bạn ? còn bảo hành đến giữa năm sau thì đi bảo hành thôi 😃
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@88bkhn của mình màu Rose 😁 đã gửi bảo hành nhưng tại mình cũng ko biết nên hỏi thử xem có ae nào bị chưa và cách khắc phục là gì ah :D !
@conbebe12 Đặt nhịp rung Theo ý bạn xem sao. Thấy kiểu rung này bình thường mà.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
6s
đặt nhịp rung theo ý nó rung còn ác hơn luôn 😆 , nó làm tè tè tè muốn long máy cái bộ phận ở trong luôn
@conbebe12 bác đã biết lí do chưa
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ý mình ko phải do nhịp rung , nhưng nó rung như kiểu lỏng ốc ở trong , hay gì đó , giống như lúc rung nó đập vối khung nhôm và bộ phận bên trong vậy đó
@conbebe12 Khi rung nó tạo cộng hưởng.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tommyact hnay em check trên web Coverage apple thì báo máy đã replaced thì có phải được đổi máy ko anh ?
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
We're sorry, but this is a serial number for a product that has been replaced. Please check your information and re-enter your serial number. If your information is correct, you may need to contact us.
@conbebe12 Ukm. Serial máy này bị replace thì chính là nó bị.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tommyact À chắc anh chưa hiểu ý em , Máy này nó lỗi giống như em nêu ở trên , e đã đem lên FPT bảo hành , họ kiểm tra xong nhận mấy , đến hnay là 5 ngày rồi , hôm qua e check vẫn ra máy , hôm nay thì nó báo replaced
@conbebe12 Vậy sắp có máy mới xài rồi. Chúc mừng.
@tommyact Nếu trầm trọng quá thì gửi cái này đi luôn.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
không máy em chính hãng VN/A , hôm bữa có đem lên gửi bảo hành , hôm qua check vẩn ra 6S plus , hôm nay thì nó báo vậy
onewish298
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng, của mình cũng bị y như bạn, nghiêng nghiêng chút là nó kêu rè rè ...
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@onewish298 của mình để chỗ nào cũng vậy , kêu rè rè rè rè , còn chỉnh theo ý mình thì nó rè ác liệt hơn nữa , rè muốn bể mấy cái mạch ở trong
pentin
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bị, nói chung có con bị con không, chẳng biết cục rung nó làm sao 😁:D
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pentin có cách xử lí chưa hỉ
E bị y hệt bác. Để ngửa lên thì rung kêu như máy cày. Úp xuống rung lại êm ái như tiếng mấy e JAV. Đang định sang tuần e mang đi bảo hành. Bác cho e hỏi của bác chỉ vs lỗi rung đấy là họ đổi máy ạ
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lac0s Không , lỗi rung với màn e có chấm bụi nó nói cứ ghi vào còn đổi hay không thì không biết
Trong cái giấy thì máy e ghi đổi do lỗi màn , b cứ đi bảo hành xem rồi cho mình biết với :3
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lac0s Máy bác sửa sao? Máy mình bị y chang máy bác luôn.
conbebe12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lvvinh89 Đc đối máy mới nha 😆
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mà đc đổi máy chip samsung ,máy cũ của e thì tsmc , nhưng dù sao cũng đc hơn máy cũ , rung rè tróc tùm lum
Hic, con 6splus của mình hôm nọ bị rơi sau đó rung kêu y chang bạn. Chắc là do lỏng cái rung rồi 😔(
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khuongdinh Đi bao hành đi bạn đc đổi máy
@conbebe12 Nó méo đổi cho, bảo đây không phải là lỗi phần cứng do NSX 😔(

Mọi người cho hỏi những cái gì gọi là phần cứng
conbebe12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khuongdinh bữa mình đưa nó coi nó nhận mà

Xu hướng

Bài mới