Iphone 6s sạc quá lâu
SlenderV
6 nămBình luận: 24
Trc em dùng không để ý lắm, nhg mấy ngày nay để ý là sạc từ 8h-10h30 mà pin không đầy nổi. Hôm viết bài này e sạc từ 8h07 tối là 50% pin đến 10h15 mới đc 100%, quá là lâu ạ, trc sạc từ 20% cũng lúc 8h mà đến 10r pin mới đc có 97%. cho hỏi thế có phải là lâu quá ko ạ :3
24 bình luận
hero1305
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khả năng cao là bị pin ảo rồi chứ sạc từ 1% > 100% mất ~ 2h15''
Kiếm cục xạc zin, cáp zin khác thử xem sao
1 Là do sạc cáp của bạn kém, cũ, hư hỏng, hay do sạc linh kiện bên ngoài, không phải zin của nhà sản xuất.
2 Là do pin máy của bạn bị chai, sạc lâu đầy và dùng thì mau hết.
Con 6s của mình sạc pin từ 1% đầy pin 100% là 3h10 full pin bạn nhé, như vậy bt ko lâu.
Sạc nhanh máy chai pin chứ sướng ích j
@challenge007 Trong khoảng đó,nếu ở khoảng 15-20% thì củng 2 tiếng 15 phút. Nói chung sạc đầy thì rút sạc,hết pin thì sạc chú ý nhiều tổ mệt. 😁
Lưu ý nữa là khi máy dc 100% pin thì phải sạc thêm 30p nữa máy mới full pin
Phụ kiện thì zin rồi ạ, ko phải hàng fake, mua mới 100% tại cửa hàng uy tín ạ. chai pin cũng k thể vì mới mua đc 2 tháng sao chai nhanh thế đc ạ. thời gian sạc từ 20%-95% cũng khá nhanh nhg đến 97%-100% thì tầm 30-45p liền, e sạc để tối dùng mà từ 8h-10r ko full pin đc nên thấy hơi lo ngại
@SlenderV Từ 20% lên 80% khoảng 1 tiếng,phần còn lại 1 tiếng 30 phút.
Cũng 6s fpt dung 1 tháng .Công nhận sạc lâu thật. Mình dùng tweak đo dòng sạc thấy chả bao h đạt đc 1A. 800mA là cao.
6s lock mình sạc từ 10 lên 100 trong 1h30 , chả bjk ảo hay thật 😃 hết lại sạc , quan tâm chi mệt
@Dark-Angel Quá nhanh quá nguy hiểm luôn rồi 😁:D:D con pin của bác ngon thế :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@challenge007 Xài hỗn hợp tầm 4h30 5h thôi , với mình thế là đc
có 2 con 1 con 6s thường 1 con plus con plus sạc 4h con thường sạc 3h.
minhf toàn sạc qua đêm nhưng nói chung là hơn 3h mới đầy.
Mấy bác cứ bảo sạc qua đêm nhanh hư pin cái đó là vớ vẩn thôi cứ qua đêm mà sạc khỏi phải đợi mất công. 😁
PS:// 2 tháng đổi máy 1 lần nên cũng ko quan tâm lắm kakaka
vầng nếu mọi ng đều sạc 3h mới đầy thì chắc là phải r, máy e 2h30 chả bao h full đc
E tưởng pin của 6s là hơn 1k7 chứ nhỉ? Của e hiện 1690 😁 ko biết là bị tèo mất một ít hay bị khấu hao như ram với bộ nhớ
@sdfdsf có 1690 thôi ạ bác search gg thì có đầy ý mà
@SlenderV Cái dòng của mình lúc thiếu lúc đủ là như nào ý nhờ
@SlenderV 1715 gồ ở đâu mà đầy ông?:rolleyes:
ptk8588
TÍCH CỰC
6 năm
Ko biết ở VN có nhà phân phối của Anker ko?
Nếu có thì các bạn có thể dùng thử cục sạc này. Mình đang dùng cục này, rất ưng ý. Sạc ngon hơn củ sạc của Apple, thời gian sạc lại nhanh hơn, dùng được cho cả iphone lẫn ipad và các dòng máy Samsung, cho phép cắm cùng lúc nhiều thiết bị., nó có công nghệ Power IQ (tự động nhận diện thiết bị kết nối rồi cho dòng ra thích hợp, sạc chỉ nhỏ cỡ bao thuốc lá, đi du lịch cũng tiện đỡ phải vác 2 ba cục sạc theo. Giá trên Amazon khoảng 22$, tầm 400k

lạc minh
TÍCH CỰC
6 năm
@ptk8588 Ở việt nam bán đầy
Bạn ý nói đúng đấy. 1715 chỉ là số liệu giấy tờ thôi. Thực tế nó ko đủ đâu. Giống bộ nhớ 64gb nhưng khả dụng 55gb hoặc ram 2gb nhưng chỉ dùng đc 1,7 1,8gb gì đó
@sdfdsf Xem lại cách sạc. Sạc và sử dụng kiểu này,6 tháng còn 1500. :rolleyes:
Mình ko sạc ngâm, ko vừa sạc vừa dùng. Thế đã ổn chưa?
@sdfdsf Bạn thử duy trì thói quen đó 6 tháng,xem pin có vấn đề gì không? Vì thấy có 2 khuynh hướng sử dụng pin đối nghịch nhau trên các diễn đàn. 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019