TTBC20 is coming

TTBC20 is coming

iPhone 6s và iPhone SE sẽ không còn được hỗ trợ iOS 15 vào năm sau?
Mikeknowsme
12 ngàyBình luận: 198
iPhone 6s và iPhone SE sẽ không còn được hỗ trợ iOS 15 vào năm sau?
Như vậy dự kiến iPhone 6siPhone SE - những chiếc iPhone đã 5 năm tuổi sẽ không còn được hỗ trợ iOS mới nhất nữa (6 năm tuổi tính đến năm sau). Hiện tại Apple vẫn hỗ trợ iOS 14 cho các thiết bị cũ nhất là iPhone 6s, 6s Plus và iPhone SE đời đầu tiên, cả 3 chiếc máy đều sử dụng cùng con chip Apple A9.

Theo thông tin rò rỉ thì dưới đây là danh sách các thiết bị iOS được hỗ trợ iOS 15 vào năm sau:
  • iPhone 2021 (iPhone 13)
  • iPhone 12 Pro Max
  • iPhone 12 Pro
  • iPhone 12 mini
  • iPhone 12
  • iPhone 11
  • iPhone 11 Pro
  • iPhone 11 Pro Max
  • iPhone XS
  • iPhone XS Max
  • iPhone XR
  • iPhone X
  • iPhone 8
  • iPhone 8 Plus
  • iPhone 7
  • iPhone 7 Plus
  • iPhone SE (thế hệ thứ 2)
  • iPod touch 7th
Theo 9to5mac
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Tới iOS 14 là đẹp đội hình cho thần dân nhà Táo lắm rồi, iOS 15 nữa chắc thần dân lại ca điệp khúc muôn thuở nóng máy hao pin nữa ai thấu. Cứ 1 đời máy thần dân cày 3 đời iOS là đẹp rồi.
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@iristhang Vãi cả Pantech Sky. Nói cho vui thì đó là sự khác biệt giữa 2 nền tảng hệ điều hành. Một bên kiểu như cha chung không ai khóc, một bên thì như con một con cầu con khẩn đó bạn. Quan trọng là cảm nhận của người dùng khi trải nghiệm sản phẩm.
@ibaotrung gọi nghe chat chit thì vẫn ổn. còn game hay trò gì nặng là mấy dòng iphone cũ nóng máy hao pin lắm rồi. 8 plus trở lên thì ổn hẳn.
alphi
TÍCH CỰC
11 ngày
@iristhang Cứ như ngày có 3 bửa cơm là đủ ấy nhỉ
@window/macos/linux/android/ios qua bao nhiêu năm sử dụng, pin chai rồi thì đi thay pin đi
Các dòng cũ nghỉ là được rồi.
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@thinhnguyen1004 Pin e thay đc mấy tháng xong lên 14.2 thấy có vẻ thỉnh thoảng hơi lag tí 😔((
@Tqhuy1711 chắc do máy ra cũng lâu nên hiệu năng cũng giảm nhiều, tinsh ta Thakral One thay pin chính hãng coi như thế nào 😁
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@thinhnguyen1004 Già r cũng k bắt nó chạy nhanh đc 😆)
@Tqhuy1711 thay pin về cho phụ huynh xài, mình lên con XR rồi 😃
Nếu đúng thì cũng ko có gì ngạc nhiên vì cứ mỗi đợt có bản OS lớn là có thêm 1-2 model bị công bố ngừng hỗ trợ. Với mình thì việc này ko chút ảnh hưởng vì ko có thói quen update FW dù đang dùng máy nào. Đơn thuần thấy ko hứng thú với những gì Apple cải tiến & đổi mới 1 cách nhỏ giọt qua từng bản OS, hơn nữa việc JB đã giúp mình thấy thoải mái hơn khi xài iPhone 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Bác mua 12 promax đi nhé có lâu rồi 😃
@Khanh_Ichi Ơ, tưởng chú & các AE khác đều đã biết nằm lòng về quan điểm của A với chiếc serie 12 của Apple òi? 😎
@crazysexycool1981 k nắm được mà cũng k có tiền nên k theo :O
@Khanh_Ichi A ghét thiết kế cụm cam 3 lộ xấu kinh dị kia, thêm cái Notch từ 2017 đến giờ ko bỏ, ngoài ra A cũng hóng thời điểm Apple đem trở lại Touch ID trên màn hình & đổi cổng sạc sang chân C... tới lúc đó A mới cân nhắc mua 🤓
HoangTux
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Đang dùng SE (th1), vậy là hết ISO 14 là hết đú được với anh em rồi
HoangTux
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@see022 8 thì chưa được đâu bác :v
HoangTux
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@limann Hahaa Bác nhắc em mới nhớ để vin vào đây làm lý do chính đáng
HoangTux
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@tiendung.exe Huhu em cũng muốn lắm chứ Bác nhưng lý lẽ của két sắt là lý do phải chính đáng huhu
@HoangTux e cũng như bác đang 14.2 luôn
Thực sự tôi không thấy những người bên cạnh mình dùng Iphone SE luôn ấy, nên có ngừng hỗ trợ cũng không phải là vấn đề quá to tát
@sunny_summer 😁 bro lại phải mua thêm cục sạc rồi. Nhọ
@Ngứa Mắt ???? mình mua trước khi bị cắt mất cục sạc mà .....
@sunny_summer Đọc nhầm thành mới mua tháng trước, khi bị cắt mất cục sạc LOL sorry bro
@Ngứa Mắt mình quên bỏ dấu phẩy đúng chỗ.... heee heeee
Cười vô mặt
Đã đến lúc cho các huyền thoại này nghỉ ngơi rồi. 6 năm so với ai đó chỉ 3 năm là quá xa xỉ rồi 😔
5 năm rồi chuẩn bị sang năm thứ 6 rồi, hạ tầng phần cứng cách đây 6 năm còn ham hố gì nữa??? Còn chat còn lướt fb, email, lâu lâu chuyển tiền ngân hàng mượt mà được là ngon rồi. Các bạn đang giữ 6s, SE hẳn là cũng thay pin hoặc thay màn hình 1 lần rồi. Thế mới nói cái giá trị sử dụng của iphone nó cao, phụ tùng miên man, không như bên android 3 năm sau thì ôi thôi ra chợ lục đồ tìm thay lòi mắt. Các bạn còn giữ cái điện thoại android cách đây 5-6 năm ko? Hay nó đi về nơi xa lắm rồi.
@xinchao Hydro Note4note5 còn dùng ầm ầm đây. Đừng nâng iphone bằng câch dìm android.
Than Dam
TÍCH CỰC
11 ngày
@tuan9945 chú cầm iphone 6s lướt tinhte đi chú, nó cũng load chậm chứ ko có load ào ào đâu chú. Đừng tưởng lướt web là lướt mấy cái tờ báo cổ đại ko hình ko flash
Than Dam
TÍCH CỰC
11 ngày
@Nguyễn ThanHùng thay pin chưa chú ?
@Than Dam Thay rồi nhé. 😁
14 tốn 🔋 pin vl.
15 .....
@supermanktqd 15 tốn máy vl bác à🤣🤣
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@Viết SángGb Cứ bảo 13 là con số thảm hoạ mà lên 14 xong nhiều bác cứ đòi về 😂😂😂
@Viết SángGb luận lại quá hay
doxuancanh
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Cũng phải thôi vì những dòng máy này đã quá lâu rồi. Mà người dùng iphone không có xu hướng cập nhật phần mềm mới
@doxuancanh Không có xu hướng mà hiện tại iOS 14 chạy trên 75% thiết bị. Cũng lạ hen. Đó là apple còn cho không auto upgrade đó
doxuancanh
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@honghai2196 Kaka. Mình thì có cập nhật thì cứ lên thôi, nhưng vợ hay mấy bạn nữ ở chỗ mình làm mình bảo cập nhật lên cái là dãy dời lên bảo cập nhật lên nóng lắm đơ lắm... balalaalalala.......
dattan239
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Se của tui chỉ 12 thôi không cần lên cao.phải cho hạ về 11.0.1 là hạ liền
Hiệp K
TÍCH CỰC
12 ngày
@dattan239 Lỡ dại lên 13, giờ muốn xuống cũng ko đx 😆
@Hiệp K chậm lắm hả bạn
Hiệp K
TÍCH CỰC
11 ngày
@trandaubac Ko, bị cái tụt pin nhanh thôi. Mà mình cũng ko chắc là do iOS hay pin mình bị chai quá rồi. Cũng có thể cả 2.
@dattan239 đợi apple thả rông thôi bác 😁
SE 2016 của mình IOS 14 vẫn cứ chạy vi vu luôn mới ác
@Hiếu_Sad vẫn chậy ổn mà bác
@nguyenkhangpt92 Nghe gọi vẫn ngon lắm bác ạ. Gọn nhẹ dễ bỏ túi
@Hiếu_Sad vẫn đúc vẫn kết nối SR2 bác ạ . AP1 e vẫn kết nối luôn
đang dùng SE IOS 10.2 vẫn ngon mỗi tội vô tinhte hay cài mấy app ko dùng dc, chuẩn bị lên đời 11 pro thôi
@vinhbao1989 để mà dùng bác
vJsA017
ĐẠI BÀNG
12 ngày
từ hồi dùng 7plus tới giờ vẫn ios 13
vJsA017
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@burnstop bạn làm như b NhâmDan kia nhé
burnstop
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@Nhâmdần Ngựahoang Lúc restore lại thì có rác như ban đầu không bác nhỉ?
burnstop
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@vJsA017 Lúc restore lại thì có rác như ban đầu không bác nhỉ?
@burnstop Reset trong cài đặt của máy chứ không phải restore bác nhé. restore là phải update bản mới nhất đó.
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Ios 14 chạy lang vãi rồi.
bomy
CAO CẤP
12 ngày
@HuuLuanvt ông dùng máy gì mà lag
@bomy nóng máy thì lag là đúng rồi bất kể máy gì
lên thế thôi lên nữa có dùng được đâu, pin thì nghẻo, cái gì cùng chậm theo
lên thế là đc rồi mà
tonion
TÍCH CỰC
12 ngày
6s đang dùng ios 13 mà tốn pin vl. onscreen được 2 tiếng thì lên ios 15 chắc còn được 1 tiếng quá 😆
Có hổ trợ thì ngừoi ta cũng ko muốn lên
cuong_uot
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Ios nó không cập nhật lại mượt, androi nó k cập nhật thì lại lag😂
@cuong_uot android nào k cập nhập lại lag?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019