Iphone 7 32gb có đủ dung lượng để dùng không? Hay nó như bản 16gb

Bucharest86
8/9/2016 9:6Phản hồi: 24
Anh em kính mến,

Mãi bây giờ mình mới có dịp để mua iphone 7. Nhưng vì túi tiền còn có nhiều hạn chế nên mình nhắm con rẻ nhất là con 32gb, màu gì cũng được tất.

Tuy nhiên mình có câu hỏi sau:
Nếu ai đã dùng các bản 16gb cho iphone hay ipad chắc các bác đã trải qua cảm giác khó chịu như thế nào khi mới cài có tí, chụp ảnh vài tí là kẹt cứng dung lượng. Sau đó chỉ cần lướt web tải hơi nặng tí là đơ hoặc out bố nó app.

Vậy với iphone 7, và các ios bắt đầu từ con 10 này, theo các bác là nó sẽ chiếm dung lượng là bao nhiêu.? Mình là người dùng bình thường, muốn cài những app cần thiết tối thiểu, như gmail, google map, fb, chrome, skype... Thêm vài cái từ điển, mấy cái game nhè nhẹ kiểu game defence... Chụp ảnh thì chụp không quá nhiều, vừa đủ, video thì ko quay mấy, rất hiếm.

Mặc dù biết ảnh của iphone 7 sẽ nặng hơn gàn như gấp 2 vì chất lượng tăng, video thì quay cũng kinh. Nhưng chắc em ko ám ảnh lắm với mấy kiểu hìn như này. Vậy với 32 gb liệu có sợ bị quá tải cái kiểu khó chịu như 16gb ko. Apple hay có cái trò đấy lắm, về sau nó làm cho cái ios to gấp 2 phát coi như thành 16gb chắc phát điên.

Các bác nào rành giúp em với. Xin đa tạ.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhson61
ĐẠI BÀNG
8 năm
đủ nhé bạn
andychan
ĐẠI BÀNG
8 năm
32 ok rồi , đây 6S 16gb không cài game, vài app chính vẫn xài ok mà ....
hoainam0710
ĐẠI BÀNG
8 năm
thực sự là đủ,cần thì mua icloud mà dùng, 0.99$/tháng có thêm 50gb tẹt nhè luôn, 1 năm mới có khoảng 15$ cho 50 gb dung lượng vẫn rẻ hơn thêm 100$ mua bản cao hơn 😃
Cũng tuỳ á.
iPad mình 128GB mà còn có 31GB thôi. Ảnh chiếm 19GB. Ứng dụng gần 50GB.
Cài nhiều app thì nên mua 128GB.
Mình dùng 5s 64G thấy dư thừa quá
32 dư với người dùng cơ bản. Vài trăm ảnh. Vài trăm bài hát. Chỉ có cái Video khi quay thì phải cân nhắc cho ngay ra máy tính để in đĩa hoặc giữ trong máy tính hay usb.
Cái này 64 còn nhiu đây.
Em cảm ơn các bác rất nhiều. Thế là em an tâm rồi. Chỉ sợ mai này nó bung ios mới cực nặng thì chịu thôi chứ còn với dung lượng như bây giờ thì quá ổn 😃
@Bucharest86 Bác xóa hết mấy app theo IOS k cần dùng đi là ok cỡ 5-6 Gb hay gì đó, iwatch , ibook , la bàn, mẹo các thứ. cái nào theo máy k dùng bác xóa đi đỡ 1 khoản dung lượng đó 😁 , 32gb sơ sơ củng đang dư 20Gb nè :D
warone
TÍCH CỰC
7 năm
@SanGwRoYal Xoá mấy áp đó mà được 5 6gb thì mình đập bỏ cái đt ngay
6s 16 của tớ đây vẫn còn dư mà 😆 máy chẳng cài game gì đâu toàn ảnh với video của con
Vậy bạn nên chỉnh ở phần camera đừng chụp hay quay full HD. Mấy cái 1080 chiếm nhiều gb lắm ak.
Thừa với người ít dùng. Thiếu với người dùng nhiều. Có người 16G cũng là dùng 16G cũng là đủ. Có người 128G cũng hết. Tuỳ cách dùng mỗi người
16GB là phải dùng thật tiết kiệm, chứ giờ 32GB là đủ với ng bình thường rồi. Còn kg rành về iOS thì tốt nhất là 128 thì khỏi lo.
Mà iOS có đầy thì nó cũng chả bị chậm hay thoát app gì như bạn nói đâu, cái đó là do thiếu Ram đấy. Mình xài 6s còn dư có mấy trăm MB mà vẫn nhanh như lúc restore lại từ đâu vậy. Kg giống như bên android đâu.
Không nhạc nhẽo gì, chụp ảnh ít (với dòng Ipad) thì bản 16BG là dùng thoải mái
Tuy nhiên với Iphone chụp anh nhiều, nghe nhạc ảnh nhiều, nghe nhạc nhiều thì bản 64 GB mới gọi là thoải mái
Nếu ít quay phim 4k thì 32gb là đủ đó bạn.
sontg10
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tắt live photo, k quay phim 4k. Cài một số app và game là đủ dùng thôi bạn.
Tuy nhiên vẫn khuyên bạn nên chén 64gb trở lên. Sẽ thoải mái hơn nhiều.
Cảm thấy đủ dùng cho 32gb, Apple bắt đầu ra luôn 32gb bỏ 16gb đến sau này thì tốt cho ng dùng rồi. túi tiền tầm cở đó nhưng đc 32gb thì xài phè phè 1 chút
thanhchem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh, video đưa lên google photos cũng dư được nhiều đấy chứ
Em cài đống ứng dụng này là còn hơn 13gb. chắc đủ chụp ảnh với quay video 1080 thôi 😁
cái máy iphone 7 mới tinh 32 GB mới active thì dung lượng còn lại là bao nhiêu các bác nhỉ. phải biết con số này mới xác định dc cái gì còn sử dụng dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019