iPhone 7 Plus chụp Portrait: xóa phông vs không xóa phông
cuhiep
4 nămBình luận: 581
minhtuanxike
ĐẠI BÀNG
4 năm
5s vẫn yêu như thường...
ImageUploadedByTapatalk1474812123.737786.jpg [ATACH=full]3408548[/ATTACH]

Sent from my iPhone using Tapatalk
@minhtuanxike Cái này là chụp close-up, ko phải chụp kiểu xoá phông bạn ơi?
đọc cmt hầu như các bác toàn nhầm với macro vs chụp chân dung xóa phông của ip7+.
ninamy238
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoatientu09 Thì vậy mới có chuyện để nói, toàn thánh phán hoặc ko đọc bài. Cứ lấy ảnh mờ hậu cảnh cho là xoá phông được, thật ko hiểu nổi.
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@ninamy238 Có mấy bố lấy mấy tấm macro hoa lá cành ra so với portrait của ip 7 mà mắc cười vãi!!!
nguulangx1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leonheart Không phải đem so mà người ta thấy hài lòng với máy ng.ta. Còn xóa phông ở Iphone có vấn đề là bị mất chi tiết (nhìn tóc chủ thể là biết), hi vọng sắp tới sẽ ra bản Update mới để cho chất lượng chụp tốt hơn.
Làm ảnh hưởng chi tiết chủ thể đáng kể. Hiệu ứng xóa phông chưa ổn 😃

Thấy ưng với chiêc camera trên smartphone và hiện tại chức năng no vẫn là beta
Ưu điểm Apple nhiều vô số mình cũng thích Apple rõ ràng số tiền bỏ ra là xứng đáng. Nhưng sau đây mình sẽ chỉ nói trong chủ đề phạm vi thớt tạo là " chụp portrait xóa phông ". Phải thốt lên 1 câu rằng trông như phá ảnh.
u11dead
TÍCH CỰC
4 năm
vâng. cam y hệt m8. Và khi được apple ăn cắp mang lên 7 được các thánh nâng bi thôi rồi luôn. Đây đúng là cái động ifan 😆)) Còn về xóa phông thì gặp lumia tắt điện ngay khi chơi chỉnh tay. 😃))
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@u11dead Đố lumia chụp cách xa mẫu 1-2 m mà xóa phông được
u11dead
TÍCH CỰC
4 năm
@leonheart xoá phông thật chứ k phải phần mềm như này nhé thánh. Dùng đi thì biết. Còn muốn xoá phông xa. Lens dslr nó dài mả tổ ra mới xoá được chứ không phải cái cam điện thoại dày có chưa đến 1 phân mà đòi xoá phông.
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@u11dead Dạ em dùng 925! Dslr em dùng 5dii
u11dead
TÍCH CỰC
4 năm
@leonheart thế còn phát biểu thì 1 là thánh chém gió 2 thánh dùng cho có. 😆)) 3 thánh cuồng quá rồi. Xin phép dừng câu chuyện tại đây khi nghe qua những lời đó.
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@u11dead vâng em chém đấy =)) thế mà bác cũng biết ;))
ninamy238
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đừng sửa nữa. Đến cuối cùng mọi chuyện sẽ ổn cả thôi. Nếu vẫn chưa thấy ổn tức là còn chưa đến hồi kết. image.jpeg
nt80
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hài vãi với xoá phông. Nếu bạn cần ảo hoá để lung linh trên facebook thì cũng tạm.
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@nt80 đúng là mục đích của ip7 2 ống kính chỉ để vậy thôi bác!
Xoá phong bằng phần mềm à . Làm mất hết chi tiết vùng rìa chủ thể
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
Beta 1 thôi mà... từ từ sẽ xuất sắc!!! Apple đầu tư cái này quá đã!!! Camera chụp rồi xử lý nhiều lớp mới đc lớp ảnh cuối cùng, chứ ko đơn thuần đâu!
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@toni vo Thử chụp 1 tour hình xem rồi ngồi xử lý từng tấm bằng phần mềm với ip7 auto hết xem cái nào sướng hơn mà maya bố anti cứ cố phủ nhận! Cái nào hay phải tiếp thu chứ đúng ko bác!
Cứ hở mồm ra là ăn ti với chả ăn xôi. quan trọng là nó làm bức ảnh xấu hơn. thì cho dù nó auto cũng là tự làm xấu bức ảnh nhanh hơn mà thôi.
Xa cũng mờ như gần. giống cắt 2 cái hình dán vào nhau vậy. để nguyên còn cảm xúc hơn
Background phức tạp mới cần xóa thì ko xóa đc. BG đơn giản thì xóa làm gì.
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@Bicom Mời bác nhìn lại tấm của bác trên đính kèm! Nhìn kỹ chổ lan can tay vịn , rõ ràng là xa mờ hơn gần nha!
Xe màu trắng và xe màu vàng xanh cũng có độ mờ khác nhau! Nếu bác ko thấy thì em nghĩ chẳng cần bàn thêm về ảnh ọt ở đây làm j!
Suất sắc ! đc hẳn thanh lan can cơ mà. những vùng khác ở tiêu cự đó ko cần đâu nhỉ.
Lần sau các bác chụp ảnh nhớ mang ra lan can chụp nhé. 1 đống cuối cùng cũng đc cái suất sắc. chụp thế thì nhanh và nhàn lắm :3
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@Bicom Ko thấy đám xe nữa ah! Ah mà thôi cách nói chuyện thế là hiểu bác hết lời để tranh cãi rồi nên mới lấy cái lan can ra mà nói =))! Làm em nhớ bài " chuyện tình lan can "vãi
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
Các bác nên nhớ chỉ mới là beta 1 thôi, tất nhiên sẽ có 1 vài sai xót, ảnh đc như v khá tốt rồi. Ko phải lúc nào ảnh cũng xoá mù tịt đâu!
IMG_0322.JPG IMG_0269.JPG IMG_0270.JPG IMG_0326.JPG
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
Em lm mẫu xấu nên các Bác đừng quan tâm, nhìn tấm có bụi cây... apple xử lý gần rõ xa mờ rõ ràng, chứ ko tách nền và người rồi làm mờ nền đâu! Tấm có lan can cũng vậy, gần rõ xa mờ!
IMG_0254.JPG IMG_0323.JPG
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ mới là beta 1 mà hơi bị ngon hí hí
IMG_0457.JPG IMG_0458.JPG IMG_0459.JPG IMG_0462.JPG
KingR
TÍCH CỰC
4 năm
Máy cùi vẫn xóa phông bt 😃
Photoshop là blur được hết
pitroy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam châm hút FE Bác này ngớ ngẩn, ảnh điện thoại mấy ai còn lôi ra ngoài pts là gì, chụp phát làm sao phải ăn ngay, ko chờ đợi nhé. Làm đc thế là ngon rồi, tất nhiên cam dslr nó đẹp hơn còn cam của ip thế này là tạm rồi, chờ cải thiện phần mềm nữa là ổn
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam châm hút FE Uh lên ps blur tầm 10 tấm dùm em xem bao lâu nhé
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
@leonheart Thì người ta thích lên pts blur cho nét cho đẹp mà, chắc mỏi tay lắm heng! Thôi tụi mình ko thời gian nên chỉ giơ 7 plus lên chụp thôi hjhj
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
@pitroy Mới beta 1 mà họ vào chém ghê gớm! Họ hiểu beta là gì hăm ta???
tetinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này cơ bản là thuật toán, xử lý bằng phần mềm thôi chứ xóa gì đâu
leonheart
TÍCH CỰC
4 năm
@tetinh Đúng rồi bác nhưng nó dùng thêm 1 ống 56 để đo nên chính xác hơn
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
Cùng 1 khoảnh khắc, nhưng apple cho cái 7 plus xử lý xoá nền trực tiếp khi chụp luôn! Các thánh phán thì cần đầu ốc xíu! Android lm chẳng ra hồn j, giờ apple lm đầu tư nghiêm túc thì lại phán thế này thế nọ! 6s màu hồng cũng bài đặt bay vô chuở cái màu android có... nói thiệt màu hồng android có giá trị đc như apple àk??? Mức độ rớt giá và độ xuống máy??? Selfie Flash trước thì bị nói là ăn cắp từ android, ăn cắp đi nữa nhưng người ta cho hẳn 1 con chip đánh hết mức màn hình tạo flash chứ chả như android là lớp nền trắng lm flash đâu. Ko phải nạnh tranh gata 2 nền tảng, nhưng nhìn vào sự thật mà nói đi nha!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019