Iphone 7 plus hàng xách tay không sách hướng dẫn sử dụng và que chọt sim

Atomics
23/4/2017 12:23Phản hồi: 17
Chào AE hôm trước mình có mua một iphone 7plus hàng xách tay mã LL, nhưng khi bóc seal ra thì mình kiểm tra không thấy tập sách hướng dẫn sử dụng và que choctj sim, mình có hỏi cửa hàng nhưng bên đó giải thích là hàng LL nên không có sách hướng dẫn sử dụng, kiểm tra active vẫn bình thường, hiện nay qua vài ngày sử dụng vẫn bình thường, nhưng hiện vẫn không hiểu vì sao lại như vậy, mong các AE chia sẻ kinh nghiệm với ạ. Thanks all
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn xem IMEI máy với hộp có trùng nhau không?
Nhiều khả năng là họ xách tay xong về đóng lại hộp mà quên bỏ cái đó vô. Chứ hàng Apple tiêu chuẩn toàn cầu nước nào cũng vậy, không có chuyện hàng Mỹ thì không có đâu. Bạn có thể xem video unbox dưới dây vẫn có tập sách này nhé.
Atomics
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vỹ Spirit Thông số imei thì trùng hết, ngày active vẫn đúng, chỉ có cái là không có sách hướng dẫn với cây chọt sim thôi
dinhviet@
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhcanbl Đấy là mình vd còn nhiều nhà mạng khác nữa, cứ bản lock mỹ mà unlock bằng code thành quốc tế hầu như là thế A1661 vẫn là lock của sprint hay verizon
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhcanbl nếu đúng là a1661 thì khả năng cao là bị mở ra rồi bỏ zô quên bỏ rồi chứ kỳ mình mua cug a1661 có đầy đủ sách và que chọt sim mà
@V_P942 7,7+ hãy quên đi nếu nghĩ máy chưa mở ra nhé, seal 7,7+ lột nhẹ là ra, mở ra kiểm tra rồi dán lại nhanh gọn lẹ, k rách seal. Ai bán có tâm lột ra kiểm tra dán lại không luộc phụ kiện thì ok. Như mình nhập máy về bán đều mở từng cái ra kiểm tra rồi dán lại thôi, phụ kiện chuẩn 100%. Ngày xưa 6s+ trợ xuống nhập máy k cần tháo seal, vì nhìn seal zin là múc, khỏi kiểm tra 😁. Xui xui trúng máy trầy nhẹ thì chấp nhận thương đau :D
Ko có cả sách hướng dẫn luôn cơ á?
Donrachel
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko có cây chọt sim thì đích thị là bản của nhà mạng verizon. Đây là nhà mạng CDMA ko dùng sim nên trong hộp máy ko có cây chọc sim. Nhưng khi mang ra nc ngoài thì vẫn dùng mạng GSM như bản quốc tế
Atomics
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Donrachel Mình mua về thì bỏ sim vô active bình thường, chắc nơi bán đã mua code lên bản quốc tế rồi, cho mình hỏi thêm là chất lượng những máy đó ok không, dùng sao này có bị lock lại không, thanks ae
Hocxit
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhcanbl Bản ll/a về việt nam thì 100% là mua code lên quốc tế nhé. Máy của em mua ở viettel bản ll/a cũng mua code lên quốc tế nè. Không tin các bác cứ restore máy xem, khi restore xong itune sẽ có dòng chữ "... iphone unlock..." gì gì đó em quên mất rùi 😃
@Hocxit Bản LL về Việt Nam cũng nhiều máy là Factory Unlocked mà chế?
Donrachel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhcanbl Nếu thực sự máy của bạn là của nhà mạng verizon thì nó chỉ bị khoá mạng CDMA còn mặc định khi mang ra khỏi nc mỹ qua các quốc gia khác xài mạng GSM thì nó sẽ xài đc với tất cả mọi sim của mọi nhà mạng gần như là bản world mà ko cần unlock code kiếc j cả. Vì vậy mà có thể coi iphone của nhà mạng verizon khi mang về VN là iphone world cũng đc.
@Hocxit Máy Mỹ về VN cũng có máy quốc tế nguyên gốc luôn nha bác, như mấy ámy của Verizon về bên này đâu cần phải unlock.
Mấy e công nhân bên Tàu quên bỏ vào đấy 😃
Chụp tấm hình mặt sau hộp, up lên mình xem phát, che seri & imei lại cũng được.
Donrachel
ĐẠI BÀNG
7 năm

bác thớt xem thử máy của mình có giống trong đây ko, nếu mà ko thì chắc máy bị bóc seal trc và sách hướng dẫn bị rơi mất khi đóng lại seal rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019