iPhone 7 (Plus) JetBlack vẫn có thể bị tróc sơn như màu Matte Black?
Quang Thái nè
4 nămBình luận: 30
iPhone 7 (Plus) JetBlack vẫn có thể bị tróc sơn như màu Matte Black?
Hình ảnh chiếc iPhone 7 Plus màu JetBlack 128GB bị tróc sơn trong bài viết này là của bạn mình, mua trước tết, dùng khoảng gần 2 tháng thì bị. Ban đầu máy chỉ bị tróc 1 mảng nhỏ, sau nó bong ra dần thành mảng to hơn như hình, hiện tại chỉ bị khu vực dưới đít máy, ngay cụm loa ngoài. Sau khi được bạn báo tin máy lỗi thì mình có hẹn cafe để chụp mấy tấm hình post lên đây cho anh em xem.

Trước đây mình cứ nghĩ chỉ iPhone 7 màu Matte Black mới bị tình trạng này, vì chưa thấy người dùng các màu khác phàn nàn, nay thì phát hiện thêm màu JetBlack cũng rơi vào trường hợp tương tự. Màu JetBlack trên thế hệ iPhone 7 rất đẹp nhưng dễ bị xước, nay còn thêm bệnh tróc sơn nữa thì thật đáng buồn.

Nếu máy anh em có bị tróc sơn, ở bất kỳ màu nào, nhờ anh em chụp hình rồi comment chia sẽ cho mọi người cùng biết nhé. Xin cảm ơn anh em!

npl27596
TÍCH CỰC
4 năm
Hình như bệnh tróc sơn này chỉ thấy anh em xài 7 plus mới bị chứ 7 chưa thấy ai bị
Tưởng chỉ mỗi 6s bị lên 7 sẽ khắc phục. Ai ngờ.. tróc sơn nhìn đểu vcl 😔
@smile_nice90 Màu sơn mới là bị ah. Do nhôm series 7000 thôi.
tdqsolo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hoang mang 😆.
vietprowap
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng ốp dễ bị tróc sơn hơn thì phải , mình dùng trần có sao đâu.
ducdl2
TÍCH CỰC
4 năm
hầu như chỉ bị mấy bác sài ốp thì phải
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em đang dùng 7 siver và xin xác nhận chỉ sợ bị trầy chứ không sợ tróc sơn!
syncsync
ĐẠI BÀNG
4 năm
mới sd trc tết đến giờ mà tróc là sao nhỉ, 7s mình mới đập hộp từ Tết giờ, quăng lung tung cũng không sao
@syncsync TÔi có một e silver hàng mẽo ll bị giun y như 6s tương lai bong sơn sẽ ko xa chán thật apple làm ăn càng ngày càng chán biết thế để e 6 gold 64gb dùng cho rồi.
ducdl2
TÍCH CỰC
4 năm
@Kent1984 Bạn chụp tấm hình cho mọi người tham khảo đi,thấy mấy bác nói miệng là nhiều không chụp đc tấm hình 😃
syncsync
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ducdl2 này jetblack 128g của mình nà, kỳ tới ip8 ra thì hú em show cho bác coi choi, chụp ngay lúc post cho nóng, dùng dt làm ăn cũ theo năm tháng nên bác coi hình đỡ. Cẩn thận ăn nói tí bác, ko có thì ai nhào vào y kien làm gì, mất lòng anh em, ip cung chi là cai dien thoại, con này mình mua o Apple store Spain cung co 1000 thoi....
ducdl2
TÍCH CỰC
4 năm
@syncsync iPhone bác bị gì ah?Tôi hỏi bác trên nói máy bị giun như 6s thì chụp cho mn xem mà?Nói có hình minh họa để mn cùng coi biết chứ gõ bàn phím ai mà không gõ đc bác?
màu mới ra là bị 😁
nhokbua8
ĐẠI BÀNG
4 năm
dùng miếng dán trong suốt được không các bác
cbr150r
TÍCH CỰC
4 năm
iPhone 8 sắp ra rồi, tróc là đúng rồi, đến khi iPhone 8 ra thì đổi là vừa
Minh1307
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màu matte black bị đấy ae nó ko phải sùi như 6s đâu mà nó bị tróc cả mảng em dùng ốp dán các kiểu chưa rơi bao giờ mà trên chỗ loa với gần nút tăng giảm âm lượng bị tróc khoảng 2mm nhìn xấu lắm vì máy màu đen
AiTáo
ĐẠI BÀNG
4 năm
có vẽ lớp sơn đen bóng dầy hơn lớp sơn đen nhám, nếu tróc ra thì sẽ càng bị tróc hơn...
May quá năm nay vẫn trung thành với Gold ko ham hố 2 màu mới 😁
bác nào dùng 6s plus lõi đời cho mình xin cái đánh giá về pin với , mùnh mới thay máy nên như này k biết ổn không tks trước nhé
syncsync
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi không cần đôi co với bác, xem lại những gì minh đã nói nhe
tuanthanh11
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng bị tróc nhẹ ngay đoạn dưới cái loa ngoài và mic. Màu jetblack luôn. @@
ducdl2
TÍCH CỰC
4 năm
Tới hôm nay không thấy bác nào bị nữa nhỉ?hay Apple fix lỗi nhanh vậy?
npl27596
TÍCH CỰC
4 năm
@ducdl2 Ko biết sao chứ mình xài iphone 7 matte black đợt đầu tới h chưa thấy tróc gì cả
cuibap035
TÍCH CỰC
4 năm
Ko biết còn bác nào bị nửa ko???..mình mới tậu e 7plus đen nhám đc mấy ngày nên chưa thấy gì...đọc bài topic này thấy hơi lo lo
Máy e cũng bị dăm 2 lỗ,tuy không tróc nặng mà như kiểu có hạt cát cấn vào ấy,iphone 7plus 32gb meat black 😔
ducdl2
TÍCH CỰC
4 năm
@ngoclongdtmt chắc bạn có sài ốp ah?
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
@ducdl2 Mình mua matteblack lúc mới có hàng xách tay mã ZP, được 2 tuần nó tróc ngay gốc và lan dần rộng ra! Dù ốp hay không ốp vẫn sẽ bị mà thôi!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019