iPhone 9 là "mồi câu" tuyệt vời để Apple hút máu bạn
Duy Luân
3 tháng trướcBình luận: 410Lượt xem: 122.598
Cứ chê đi rồi ra thì mua thật nhiều =))
@Anh Em Siêu Nhân Thiệt tình là bây giờ thấy còn nhiều người xài SE, 5S lắm. Mỗi tội pin yếu quá.
Bạn luân có bài nào tinh tế hơn được không, kiểu cố nghĩ gì cho đủ chỉ tiêu số bài ấy
"...iPhone 9 nhắm tới nhóm đối tượng không khá giả về mặt tài chính, ví dụ như học sinh, sinh viên, hoặc chỉ đơn giản là những người không thích chi nhiều tiền cho điện thoại nhưng lại ghét Android..."
Giá tầm 10 triệu mà bạn nói là dành cho những người không khá giả về mặt tài chính, học sinh, sinh viên? Xin thưa với bạn, nhưng đối tượng không dư dả về mặt tài chính họ chỉ dám dùng những cái điện thoại có giá bán dưới 3 hoặc 4 triệu thôi. Đừng tự đưa mức thu nhập của dân lao động lên một tầm cao như vậy, tội nghiệp họ lắm!
@Wave alpha 36 tuổi, dư dả nhưng vẫn xiaomi redmi note 7 3.5 củ )
@kEn ViP Tôi đâu có nói gì về việc chê bai cái đt đâu. Lãnh đạo apple cũng chả nói 1 câu gì với truyền thông là con ip9 này là dành cho dân lao động thu nhập thấp. Tôi nói là nói cái ông viết bài này, ông ý là người Vn, sống ở Vn mà không biết về mức sống, mức thu nhập bình quân đầu người ở Vn. Ông đọc bài không hiểu à? Hay tay nhanh hơn não?
@Wave alpha Lại xàm.
1. không khá giả ko có nghĩa là thấp
2. Phân tích việc Apple bán iphone 9 là phân tích trên mặt bằng chung thế giới. Có gì trong bài ghi là phân tích về iphone 9 ở vn đâu.
Suốt ngày cứ thẩm du mình là cái rún vũ trụ, cái đt nào ra cũng phân tích theo thế giới quan của mình thì như đã nói ở trên, cứ tiếp tục ăn cơm rau muống theo ý bạn.
@Wave alpha k hiểu tại sao cứ phải lấy ở vn ra so trong khi bài viết có nói về vn dell đâu?
Cấu hình chắc ngon
Mình thì quan trọng cấu hình với công năng! Apple luôn đa dạng để anh em có sự lựa chọn!
@Hồ P.L Ra đi iphone cũ giảm,cũ đi cái mới thay đồ công nghệ mà
Chính xác là mồi câu
Dân nghèo nhiều quá . Doanh nhân ít lắm
Nó mà như body 5s, màn như iphone x khoản 5' thì chạy lắm .
có 2 sim ko các bác
8,9tr với cái màn hình dạng này thì em chạy 8,9 hướng nha...thật sự bao nhiêu năm trung thành với Apple giờ cũng đã khá mệt, và đây là những lí do:
- Em dùng con Xs Max tới nay cũng hơn năm, mua từ khi nó mới bán ra (tháng 10/2018) đợt rồi em có đi mưa (khá nặng hạt) thế là em nó tạch FaceID, máy hiện tại pin chỉ còn 88%, chơi Pubg có một điều rất khó chịu là khi nóng lên thì màn tối thui, gần như ko thấy gì...
- Con Airpod Pro thì mọi thứ gần như hoàn hảo, nhưng có hai lỗi sau, một là nếu bạn nghe nhạc bằng một phần mềm nào đó ngoài Apple Music, khi bạn Pause bài nhạc lại, sau đó khoảng 2,3phút Resume lại không được, nó sẽ tự động Resume nhạc trên Apple Music (Bị với cả Spotify, Youtube Music, Prime Music...)
- Con Apple Watch thì khá ngon, vì em ở Nhật nên thanh toán bằng Apple Pay rất tiện, từ mua hàng cho tới đi tàu xe, bất cứ đâu cũng được. Nhưng cái em tức nhất là ECG, có làm gì mà cho tới tận bây giờ ko nước nào dùng được ngoài nước Mỹ???
@Đoàn Minh Liêm cái đầu thì khuyên bác nên về 8+ đi chứ từ x đổ lên full màn chơi game k sướng vì full màn tay hay chạm viền dẫn đến khó chịu còn vụ bác nói thì chấp nhận kéo sáng max màn thôi
tai nghe thì không rõ mình xài spotify trừ khi tắt hẳn app chứ không pause r resume cả chục phút sau vẫn ok
còn watch thì chịu vì cái ý nó độc quyền us thôi chả làm được gì hơn
@luis2165 Đâu kéo max sáng rồi nhưng nếu nó nóng là nó tự dim màn hình mà, cái này lên google search ai cũng bị vì nó là tính năng của iPhone đấy :v
Còn tai nghe thì mai rảnh quay clip cho.
Cái ECG nó ko nói là độc quyền nhé, ban đầu là bảo sẽ mở tính năng cho các nước khác nhưng tới nay đã ra mẫu mới vậy mà vẫn chưa mở là hơi kỳ ‍♂️
@Đoàn Minh Liêm tắt cái độ sáng tự động dc mà bác
à thì cái chính ở mỹ mới liên kết số y tế tự động khẩn cấp nên mới làm được, chứ giờ nó cung cấp ecg mà k thông báo dc thì cũng bị chửi làm ăn k chỉn chu nên nó éo mở cho ai hết luôn
Mình dùng con iP7 đã 3 năm rồi, 256GB, vẫn còn 145GB trống. Đến giờ trừ pin đã già & yếu thì hoàn đáp ứng nhu cầu.
Nếu như iP9 có cục pin ngon hơn thì quá phù hợp để nâng cấp.
Mình vẫn khoái bị hút máu 😆
Thiết kế thế này thì ko hấp dẫn
Mấy con đt bh thực sự k có ốp dẻo hay ốp vv.. thì cực kì khó cầm,nhất là những con làm bằng kính với nhôm khối kiểu bo tròn như ip6
Nhỏ gọn, pin trâu, nhanh. Vậy là ok. Cam mình ko dùng mấy nên ko quan trọng. Mấy con kia to quá. Mà vẫn thích cái vân tay
@heobubi Sao bạn biết là pin trâu vậy
tầm đấy mua Xr dùng chả sướng hơn, cầm con máy thiết kế từ đời nào rồi nó cũng chán chứ. Cảm xúc là một điều quan trọng khi sử dụng một cái gì đó.
@phuongnam2207 XR màn hình to nằm ở phân khúc người dùng khác rồi ạ.
Thích hợp cho những anh em thích thiết kế cũ và cấu hình cực mạnh =))
mỗi người có 1 gu riêng nên các bác đừng áp đặt suy nghĩ và nhu cầu của mình vào người khác. Em vừa chuyển từ XS Max về dùng SE đây.
Đúng rồi. Dùng android mới là nhiều tiền,, trước mua s10 plus ss dọa 2 năm hết cập nhật run quá đi mua iphone dùng cho lâu cho tiết kiệm =)) dùng ss thì mỗi năm đổi 1 cái hok có tiền
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019