iphone bị treo

namcua26
25/7/2012 17:18Phản hồi: 18
Mihh mới mua con iphone 4s 16g ,vừa cài cái cidya ,cài app mà muốn nghe điện thoại thì lắc nhưng bị treo luôn ,có cái hình load tròn tròn trên màn hình đen thui ,bác nào giúp với
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đè nút home + power 1 tý để reset lại máy.
ko có tác dụng ,khởi động lại vẫn 1 màn hình đen sì và cái hình tròn kiểu đang load
Cài Cydia làm cái chi. Máy đang ngon lành thì tự dưng phá hoại. Bạn cắm cáp vào máy tính để restore (khôi phục) lại bản nguyên từ itunes đi.
@CoffeeHN ông xài iPhone mà ko JB à. thế thì mua cái 1280 xài nghe gọi cho lâu
@skiller0506 App Store sao không có trò PES 2012 giống bên Android nhỉ? Hay là mình không biết tìm trong App Store? Hay là store Việt không có nhỉ?

JB xong toàn bị treo với restart như ông ở trên JB làm gì. Điện thoại quan trọng là phải ổn định nghe gọi tốt pin lâu sóng khỏe và ghi âm cuộc gọi ngon khi cần.

Việc JB hay không là chuyên biệt cho từng người thôi ông bạn ạ.
Giống như là ông không cần ghi âm cuộc gọi nhưng tôi lại rất cần chả hạn.
@CoffeeHN ak` bác ko JB thì làm gì cài pes2012 free đc
@CoffeeHN JB xong ko bít xài + hay nghịch thì bị phải rs thôi. máy tôi dùng cả năm chưa rs lần nào dù cài đầy đủ tiện ích từ Cydia. nếu nói vậy sao ko mua mấy cái như 6300 xài cho rẻ, pin trâu hơn cả iphone 😆
@skiller0506 chính xác
6300 có ghi âm cuộc gọi được đâu?? Giới thiệu tiếp đi bạn
@CoffeeHN 7260 thời đại nào còn ghi được mà bác.
Ờ, thank bạn. Đúng ra thì 7260 không ghi âm cuộc gọi được, còn 6300 thì có. Cái có khả năng ghi âm cuộc gọi được đầu tiên là cái 7610 bạn ạ. Tiếc là cái iPhone không ghi được nên để làm điện thoại chữa cháy. Công nhận hàng Apple không đụng đến thì pin cũng được 3-4 ngày.
@CoffeeHN ba này đâm bang quá, từ vấn đề iphone bị treo rồi chuyển qua ghi âm cuộc gọi rồi giờ phán đến pin. cứ như mấy ng anti hàng Apple vậy.

Ai bảo là iPhone ko có ghi âm cuộc gọi. iPhone dùng làm chửa cháy thì chắc xài Vertu làm máy chính hả. chém cũng có mức độ thôi
@CoffeeHN 7260 ghi âm tốt mà bác ? 6300 thì em không dùng nên không dám phán, còn bác lúc phán có lúc phán không, chả biết có dùng qua chưa hay chỉ toàn search trên google sau đó phán, chịu không nổi mất.
Còn bác dùng điện thoại mau hết pin để chữa cháy thì bác nói chuyện không có thật rồi.
Nhận tiện cho em hỏi hỏi có máy nào chạy HĐH ( tựa tựa iOS ấy ) chạy được 3-4 ngày nghe gọi bt không ?
@skiller0506 Cùng là dân dùng iOs thôi, tại có bạn trêu mình là dùng iOs thì không JB thì dùng làm gì đầu tiên mà ^^
Máy chính à. E63 bạn ạ. Pin trâu sóng khỏe mà ^^.

Mình chắc chắn là iPhone không ghi âm cuộc gọi được. Cái bạn nói là ghi âm bình thường.
Cả Android, BBoS, iOs đều bị luật Mỹ khống chế việc ghi âm cuộc gọi.
Có cái E63 cổ lỗ sĩ của mình ngày xưa ^^. Chậm hơn 1 con rùa nhưng lắm khi lại rất tiện ích (ví dụ dùng để phát wifi hotspot chả hạn)
ai vào giúp với. e cũng bị như thế này.
tavietlinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Restore lại thôi qá đơn giản 😆)
P/S: các bác cãi nhau làm j 😃 có ng thích jailbreak có ng không mà ;)
beobog
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kinh nghiệm của e là ntn hôm nay e vừa dính xong đơ con mẹ luôn\
-Đầu tiên bác tắt máy đi xong.
-Sau đó cắm máy vào pc bật itunes lên.
-Ấn và giữ nút power và home. 10 giây
-Nhớ là bao h nó hiện lên được cái giắc cắm với hình itunes thì thả ra nhé.
-Ấn restore thế là xong
CHú ý: nếu lúc ấn giữ đè mà nó lại tắt máy thì làm lại bao h được như e bảo là ok...Hôm nay vừa làm xong ok luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019