iPhone của bạn có bị khóa mạng sau khi reset?
sonlazio
4 năm trướcBình luận: 2.373Lượt xem: 365.487
Dạo gần đây thì có một số bạn gặp tình trạng iPhone bị khóa mạng trở lại, không thể kích hoạt được sau khi reset toàn bộ máy (Reset All Content and Settings). Có rất nhiều nguyên nhân có thể dẫn đến tình trạng này, nếu máy của bạn mua chính hãng hoặc tự mua bản quốc tế tại Apple Store thì không cần lo lắng. Với những bạn còn lại thì chúng ta chưa nên reset. Cá nhân mình thì thử reset máy T-Mobile rất nhiều lần nhưng không xi nhê gì, nhưng cũng có thể là mình hên.

Nếu đã bị khóa SIM thì các bạn hãy giúp mình thực hiện thống kê này lại để giúp đỡ những bạn còn lại cũng như tìm ra nguyên nhân của vấn đề nhé. Các bạn có thể trả lời 3 câu hỏi phía trên hoặc ghi rõ tình trạng máy trong phần bình luận phía dưới.

Cảm ơn các bạn.

đã kích hoạt được bằng sim ghép ạ, thành máy lock các bác ơi
@sonlazio
@Phụng kim Cho em hỏi lên os10 có sao không
@sonlazio Anh ơi máy anh reset đang ios mấy a?
@sonlazio e có con 3s , ió 6.1.6 mới reset all , giờ nó ko cho kích hoạt lại máy bác ơi , làm sao ta ?
sunflowers95 đã đăng ký tham gia.
iPhone 6s plus, bản lock, mua code để unlock, restore và lại lock lại. Có lẽ là do code sử dụng cc chùa. Những bạn bản quốc tế mà bị lock lại có lẽ cũng thuộc dạng này.
Có anh em nào biết trang nào check chuẩn k nghe mà thấy lo nắng
@trislr bạn hỏi hộ mình với IMEI: 353288076103492Serial Number: C39QLH3EGRXH cám ơn bạn nhiều
@Victor HaTran Mình làm rồi nhưng k biết bạn giúp mình với MKQR2KH/A
@duyhai0982503xxx Check tại trang Gsm-sever.net nhé, mỗi lần check 20k
Bạn nào có dự định mua máy thì cứ hàng chính hãng mà phang cho nó nhẹ người.
@onhaquemoilen Đã có trường hợp vn/a bị nha bác.
@mr.nhoxsin Vậy àh? Không phải đâu bạn ơi. Có 1 trường hợp nhưng chưa đc xác minh.
Giá mà bài này lên trang 1 từ tuần trước thì trên đây cũng có mấy bác đỡ phải bị dính phốt
Mình dùng htc 10 và không có iPhone nên không bị khóa mạng. Khó chịu quá không bị khóa mạng
@icon929 add tạo topic để tổng hợp ae bị locked xem có hướng nào khắc phục ko. đã ko giúp dc gì cón vào nói nhảm. biến khỏi chỗ này cho nước nó trong.
@jimmyctho Thứ đó bác xem như thằng khùn. g nói nhãm .. quan tâm chi .. cứ cho trôi qua nó tự thấy nó nhãm nó im àh
giờ này còn dùng máy 1 sim 😆)
@ides ? Mình chỉ thích dùng 1 sim
@ides dùng 2 sim mới là theo kịp thời đại à 😃))
@dangphi95 tùy nhu cầu =))
nhưng mà 2 máy iphone thì không nên =))
@ides giờ này còn thanh niên chơi sim km à =))
con iphong 6 của ông anh mình, trc khi restore chat hỏi support apple xác nhận máy unlocked mới dám làm. kết quả restore xong cắm vào itunes active ngon báo : Iphone unlocked. Nhấn ok là xong
@phongkute bạn check trên trang apple sao vậy chỉ mình với
@phongkute chat hỏi apple như nào vậy bạn, bạn hướng dãn cho mình đc k
@phongkute mình chát thì họ nói như này
@phongkute active bằng itunes thì an toàn hơn hả bác? em ko rõ vụ này chỉ em với ạ
Có lẽ mua trúng bản được unlock bằng code dỏm rồi 😁
Có cách nào kiểm tra dựa trên IMEI hay Serial number là máy mình có phải từ lock xong mua code unlock ko nhỉ?
@bun_lope Nếu máy bạn có nguồn gốc từ Việt nam hay singgapo thì yên tâm, còn máy Mỹ thì có thể bị
@bun_lope vào trang web gsm check
Chắc mua hàng trôi nổi bị khóa hết rồi nên hôm nay ko thấy 1 số thánh cuồng nhảy vào kêu Note 7 nổ này nọ nữa, haizz.
@Wind my love Đem qua đơn vị trung gian kiểm tra là máy bị đập với lực rất mạnh bạn ơi. Đọc nữa câu chuyện không. Samsung nó ko tự kiểm định đâu.
@Giản Dao Máy đưa về hãng thì nó phán gì chả được. Tác động lực phía sau phải bể kính , đâu cần X-ray vẫn thấy . Bày đặt kêu X-ray thấy tác động từ bao da. Thế là Same xù đc 1 vụ 😁
@NganTran85 nói như trẻ con, mang đến đơn vị trung gian nó chứng thực kiểu thừa phát lại, chứ ở đó mà muốn nói gì nói.
@Hoang_HaoMinh Thể theo yêu cầu của bạn. Tin nóng hổi luôn. Trong lúc bạn đang ngon giấc ở VN thì bên đây Note 7 mới đã cháy trên máy bay. Tin này có đưa lên truyền hình địa phương, các trang báo lớn và Note 7 bị cơ quan an ninh xác nhận đang điều tra. Chứ ko phải tin vịt iphone 7 bị nổ đâu nha bạn. Tuy chưa có kết luận chính thức nhưng cũng đăng lên cho bạn vui lòng.

http://www.theverge.com/2016/10/5/13175000/samsung-galaxy-note-7-fire-replacement-plane-battery-southwest

http://www.nbcbayarea.com/news/national-international/Louisville-Southwest-Airlines-Flight-Evacuated-After-Smoke-Reported-in-Cabin-396015041.html

Southwest Airlines Flight Evacuated in Louisville After Smoke Reported in Cabin

A Southwest Airlines flight was evacuated Wednesday morning after a Samsung Note 7 phone started smoking in the cabin, passengers and crew say.
nbcbayarea.com

http://www.nbcdfw.com/news/local/Louisville-Southwest-Airlines-Flight-Evacuated-After-Smoke-Reported-in-Cabin-396015041.html

Southwest Airlines Flight Evacuated in Louisville After Smoke Reported in Cabin

A Southwest Airlines flight was evacuated Wednesday morning after a Samsung Note 7 phone started smoking in the cabin, passengers and crew say.
nbcdfw.com

http://www.usatoday.com/story/news/2016/10/05/samsung-galaxy-note-7-explodes-while-boarding-southwest-flight/91602698/
Smoking, popping Samsung Galaxy Note 7 prompts Southwest evacuation
usatoday.com
oi_thoi.xong đã đăng ký tham gia.
Mình thấy có rất nhiều người bị, nguyên nhân thì vẫn chưa biết chính xác là do đâu, mỗi người nói 1 kiểu....
@oi_thoi.xong Năm ngoái em xúc con 6 plus 128G bên bác,liệu giờ em có dính không bác ơi 😔 ?
Của em hết tháng này là hết 12t hỗ trợ bh rồi 😆))
@1131121canh Inbox em cái phần giới thiệu máy nhé. E kt thử xem 😃
@oi_thoi.xong em inbox page tân tân của mình trên facebook rồi,rảnh bác check giúp em cái,em k thấy chức năng chèn ảnh vào cuộc hội thoại trên tinh tế
fatbear94 đã đăng ký tham gia.
unlock worldwide thì về vườn hết nhé:rolleyes:....bác nào bị, inbox em chỉ cho😁
@phamthiet của bác lock nhạt Docomo, chỉ xài sim ghép, ko unlock được nhé
@kungfu9999 Cảm ơn bác nhé
@kungfu9999 Giúp em cái vụ này phát. 6plus ỉme 354387062434371. Em mua ở nhà giờ đi Malaysia ếnce lại dính mà ko biết kêu ai. Máy lock mua phải code đểu
@kungfu9999 em cũng bị giờ phải làm sao hả bác
mình cũng đang run
máy mình là máy japan, k cần sim ghép nhưng chụp ảnh có tiếng
chưa dám nâng cấp ios hay reset gì khi nghe tin này mấy hôm nay
@nguyenthanhhieuthanson chụp ảnh có tiếng thì thằng nhật và một số thị trường nó trang bị thế bạn ơi, tốt nhất không nâng cấp hay khôi phục cài đặt gốc lúc này
@nguyenthanhhieuthanson klq chứ nhật và hàn máy nào mà chụp ảnh chả có tiếng hả bác :v
@nguyenthanhhieuthanson Bạn mua máy quốc tế bên Nhật hả?
@vanluan24 máy em là Me333J/A mới lên ios 10 hôm qua mà không việc gì thế có bị lock không bác
@MinhChâuBKA Lên mà qua máy tính chứ còn lên OTA không ảnh hưởng gì mà? chỉ khi khôi phục cài đặt gốc hay cài mới thì mới biết
Đã reset và không bị lock 😆
Em toàn mua ở FPT. Nếu mà nó bị reset hay lock em mang ra shop ném vào mặt FPT.

Tới nay thì chưa bị gì cả.
@maz9717 Nếu FPT dính thì đã chả lo bạn ơi có lắm thì do sever apple mà? nếu bọn nó mà làm ăn bố láo thì kiện lòi mắt ra ấy
@vanluan24 Server ko hề bị lỗi nha bạn, chúng nó ăn dày rồi đến lúc apple mạnh tay khoá lại r chúng nó đổ lỗi cho server apple để hoãn binh đấy

Sent from my iPad using Tapatalk
@dothinh115 hihi? cái này thì mình biết từ khi biết iphone 4s mà bạn? hầu như toàn mua bản lock rùi chuyển sang qt rẻ hơn bản quốc tế mà bạn. trước mình mua bán iphone cũ sợ nhất lấy bản LL mà. Giờ đầy thằng thương giá chết dẫm mà xem. nhưng sợ nhất hàng tồn iphone cũ nó vẫn bán cho người không biết gì. Lần nào mua iphone cũ kể cả người quên mình đều cài lại hoặc khôi phục cài đặt gốc
@dothinh115 đừng nghe lời mấy thằng gian thương lợ xào đó.bạn này nói đúng.nó mua code lỡm nên bị thôi.nhiều bác xài phone mà bị tụi gian thương nó dắt mũi àh,

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019